สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 67 ทองแดง 8 1. เด็กชายฉลอง  มาเยอะ
 
1. นางสาลินี  วงศ์มา
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 54.2 เข้าร่วม 13 1. เด็กหญิงนฤมล   อวนโต
 
1. นางฉัตรฤดี  ดีจริง
 
3 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 64 ทองแดง 8 1. นางสาวซาลามะ  บูรณดีน
 
1. นายณรงค์ฤทธิ์  ระวังศรี
 
4 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 46 เข้าร่วม 17 1. เด็กหญิงอามี  เยส่อ
 
1. นางนิตยา  ไพสิฐเฟื่องฟู
 
5 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงพรอุมา  วงศ์ประพันธ์
 
1. นายณรงค์ฤทธิ์  ระวังศรี
 
6 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงอริสา  เลเฉอะ
 
1. นางลดาวัลย์  ไชยวงศ์
 
7 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 71 เงิน 7 1. เด็กหญิงสุภาพรรณ  สุกัน
2. เด็กหญิงสุภาวดี  ยอดยา
 
1. นายณรงค์ฤทธิ์  ระวังศรี
 
8 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 48 เข้าร่วม 7 1. เด็กหญิงชรินรัตน์  แซ่ว่าง
 
1. นายธวัชชัย  นิเวศ
 
9 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 21 เข้าร่วม 19 1. เด็กหญิงศิริลักษณ์  แซ่ยัว
 
1. นางนงคราญ  เจริญเกษ
 
10 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 44 เข้าร่วม 9 1. เด็กชายณัฐพงศ์  โพธินาม
2. เด็กชายนภดล  สมเพ็ชร
 
1. นางฉัตรฤดี  ดีจริง
2. นายเดช  เชยบาล
 
11 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายพงษ์เทพ  หมื่อแล
 
1. นายธวัชชัย  นิเวศ
 
12 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 52 เข้าร่วม 12 1. เด็กหญิงศศิพร  อ่วยยือ
 
1. นางฉัตรฤดี  ดีจริง
 
13 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นายสรโม  เอ่าแม
 
1. นางอัฑฒ์ศยา  เรือนคำ
 
14 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 44 เข้าร่วม 13 1. เด็กหญิงพรสวรรค์  แสงศรีเชาว์พันธ์
2. เด็กหญิงสภาพร  แซ่ฟะ
3. เด็กหญิงสุรีย์นิภา  สว่างรุ่งเรือง
 
1. นางสาวชยาภรณ์  ประดิษฐ์
 
15 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 85 ทอง 4 1. เด็กชายนิตย์  เชอมือกู่
2. เด็กหญิงหลู้ทา  ชือมือ
3. เด็กหญิงอัมพร  แฉกอง
 
1. นางวนิดา  รัศมี
 
16 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายสุทธิพงษ์  ตาฮอง
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ขัติยะ
3. เด็กชายเทพ  พรมมา
 
1. นายประภากรณ์  สิงห์หล้า
2. นางสาวศรีสอางค์  ปัญญางาม
 
17 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 82 ทอง 6 1. เด็กชายวีรพงษ์  อูแม
2. เด็กชายอาก่า  เชอหมื่อ
 
1. นางวนิดา  รัศมี
 
18 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 65 ทองแดง 13 1. เด็กชายสุริน  พรมมา
2. เด็กชายอภิชาติ  คำปิ๋ว
 
1. นางวนิดา  รัศมี
 
19 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายวัชรพล  คำนวล
2. เด็กชายสมชัย  แสนเทา
 
1. นายประภากรณ์  สิงห์หล้า
2. นางสาวศรีสอางค์  ปัญญางาม
 
20 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายธนากร  ใจศรี
2. เด็กชายวิสรุต  บรรณมาส
 
1. นางสาวศรีสอางค์  ปัญญางาม
 
21 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 82 ทอง 4 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  บุญมาเจริญ
2. เด็กชายธนพล  มาเยอะ
3. เด็กหญิงนันทริกา  วงค์ฟั่น
4. เด็กหญิงสุดารัตน์  บุญเป็ง
5. เด็กหญิงอาหมี่  เอ่าแม
 
1. นางสาวธัญศิริ  สวนป่า
2. นางอนุกูล  เชยบาล
 
22 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 73.8 เงิน 4 1. เด็กหญิงฉัตรธิดา  มูเซอร์
2. เด็กหญิงพิรดา  แซ่เฉิน
3. เด็กหญิงรัตนทิพย์  จันตแก้ว
4. เด็กหญิงวารุณี  เฌอมือ
5. เด็กหญิงหล้า  เบซากู่
 
1. นางสาวปาริชาติ  เชื้อเจ็ดตน
2. นายสมศักดิ์  สุวรรณ
 
23 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 80.67 ทอง 8 1. เด็กชายเฉลิมพล  แซ่เฉิน
 
1. นางลดาวัลย์  ไชยวงศ์
 
24 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 73 เงิน 15 1. เด็กชายจะตู  เชอหมื่อ
 
1. นางสาวธัญศิริ  สวนป่า
 
25 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 88 ทอง 5 1. เด็กชายพีรพัฒน์  บุญล้วน
2. เด็กหญิงสุพรรณษา  พรมมิน
 
1. นางลดาวัลย์  ไชยวงศ์
 
26 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 86.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงนารีรัตน์  มาเยอะ
2. เด็กชายศรีวงษ์  ปอเงิน
 
1. นางสาวปาริชาติ  เชื้อเจ็ดตน
2. นายสมศักดิ์  สุวรรณ
 
27 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 55 เข้าร่วม 10 1. เด็กหญิงนาซา  ปัญมือ
2. เด็กหญิงเมย์  มาเยอะ
 
1. นายเดช  เชยบาล
 
28 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 65 ทองแดง 9 1. นายอาหมื่อ  เชอกอง
2. นางสาวแสงจันทร์  คำปิ๋ว
 
1. นายธนทรัพย์  เฉียบแหลม
2. นางสาวมาลี  มะโนหาญ
 
29 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 78 เงิน 5 1. เด็กหญิงละเอียด  แซ่ว่าง
2. เด็กหญิงสมศรี  เยเบียง
3. เด็กหญิงโพอนินชิตา  แสงเสรีธรรม
 
1. นางขนิษฐา  วังมณี
2. นางจรูญศรี  แก้วจินดา
 
30 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 7 1. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ  แลเชอ
2. เด็กชายอาหื่อ  แลเชอ
3. เด็กชายอาโต  เยอเบาะ
 
1. นายอนันต์  สิงห์หา
 
31 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 68 ทองแดง 14 1. เด็กชายนเรศ  มาเยอะ
 
1. นางสุนทรี  ปาลี
 
32 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 64 ทองแดง 13 1. เด็กหญิงขนิษฐา  อางี
2. เด็กหญิงเมศณี  เชอมือกู่
 
1. นางสาวชยาภรณ์  ประดิษฐ์
 
33 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 84 ทอง 4 1. เด็กหญิงคัทลียา  แสงเสรีธรรม
2. เด็กหญิงนาคำพร  วิไล
 
1. นายอนันต์  สิงห์หา
 
34 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 77 เงิน 4    
35 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 72 เงิน 10 1. เด็กหญิงกนกพร  พูบิ
2. เด็กชายธนาฤทธิ์  โคตรคำ
3. เด็กหญิงไอริณ  เชอหมื่อ
 
1. นางขนิษฐา  วังมณี
2. นางจรูญศรี  แก้วจินดา
 
36 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 65 ทองแดง 13 1. เด็กชายศุภฤทธิ์  สร้อยปลา
2. เด็กชายสมชาย  ลาศรีพันธ์
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  ยอดอ้อย
 
1. นายอนันต์  สิงห์หา
 
37 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 80.33 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายวุฒิพงษ์  อาหยิ
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
38 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงมณีรัตน์  ศรีปุริ
 
1. นางลดาวัลย์  ไชยวงศ์
 
39 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 60.6 ทองแดง 13 1. เด็กชายทักษิณ  ธรรมสอน
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
40 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายชัชชนม์  เครืออินตา
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
41 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 81.6 ทอง 4 1. เด็กหญิงศศิกานต์  สุจา
 
1. นางลดาวัลย์  ไชยวงศ์
 
42 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 81 ทอง 10 1. เด็กหญิงอรทัย  แก้วอ้าย
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
43 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 74 เงิน 7 1. เด็กหญิงเกศแก้ว  ทองด้วง
 
1. นางลดาวัลย์  ไชยวงศ์
 
44 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  สุธรรม
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
45 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงอรัญญา  มะโนธรรม
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
46 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 - - -    
47 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายสรธร  ประทุมมา
 
1. นางลดาวัลย์  ไชยวงศ์
 
48 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 70 เงิน 10 1. เด็กหญิงสิริกร  จันทร์ชุม
 
1. นางลดาวัลย์  ไชยวงศ์
 
49 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายวุฒิพงษ์  อาหยิ
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
50 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงชลิตา  วรรณกาญจน์
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
51 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 62 ทองแดง 11 1. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  แซ่ลี
2. เด็กหญิงทิพวัลย์  เนตรน้อย
3. เด็กหญิงนฤมล  แซ่ปา
 
1. นางผ่องศรี  โหตระกิตย์
2. นางมาลินี  บุรารักษ์
 
52 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 77 เงิน 7 1. เด็กหญิงกรลักษณ์  อินหลาน
2. เด็กหญิงนาทอ  แสนลี้
3. เด็กหญิงภัทรพรรณ  มะโนมัย
 
1. นางผ่องศรี  โหตระกิตย์
2. นางมาลินี  บุรารักษ์
 
53 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายกิตติพศ  แซ่ย่าง
2. เด็กชายวีรยุทธ  จันต๊ะ
 
1. นางเกศริน  กลิ่นหนู
 
54 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงนงลักษณ์  เชอหมื่อ
2. เด็กหญิงเนาวรัตน์  เบียวค่อง
 
1. นายเดช  เชยบาล
 
55 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 - - - 1. เด็กชายคณิศร  หลักไม้
2. เด็กชายสิทธิพงษ์  พิลาภ
 
1. นางเกศริน  กลิ่นหนู
 
56 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายนิติภูมิ  แสงเพชร
2. เด็กชายมานัส  เบเชกู่
 
1. นายเดช  เชยบาล
 
57 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 82.25 ทอง 7 1. เด็กชายธนกฤษ  บุตรกิติ
2. เด็กชายสิงหา  ยาแสง
3. เด็กชายสุนทร  ปัญญาบุญกุศล
 
1. นายอนันต์  สิงห์หา
 
58 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 85 ทอง 4 1. เด็กหญิงดารุณี  สุวรรณ์
2. เด็กชายนริศ  ยอดอ้อย
3. เด็กหญิงภักดิ์จิรา  ทาแกง
 
1. นางสาวปาริชาติ  เชื้อเจ็ดตน
2. นายสมศักดิ์  สุวรรณ
 
59 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 66.33 ทองแดง 10 1. เด็กชายศุภกฤต  ศรีบุรี
2. เด็กชายเอกพร  ศรีปุริ
 
1. นางเกศริน  กลิ่นหนู
 
60 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงพิมพา  เมอแล
2. เด็กหญิงสุกัญญา  เมอแล
3. เด็กหญิงอรพิน  เมอแล
 
1. นางผ่องศรี  โหตระกิตย์
2. นางมาลินี  บุรารักษ์
 
61 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 73.33 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายปิยภัคคิด์  สีดาน้อย
2. เด็กชายสุชาติ  พิมลธิติกุล
 
1. นายเดช  เชยบาล
 
62 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงมรกต  จันต๊ะ
2. เด็กชายอรรถพล  ปะดุกา
 
1. นางเกศริน  กลิ่นหนู
 
63 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายจารุวัฒน์  สามปลื้ม
2. เด็กชายอลงกรณ์  เดชชัย
 
1. นางเกศริน  กลิ่นหนู
 
64 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 10 1. เด็กหญิงชฏาพร  สุภาพงษ์
 
1. นายภาสกร  ต๊ะปัญญา
 
65 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 20 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงเยาวลักษณ์  เบเช
 
1. นางจันทนา  หน่อสุวรรณ
 
66 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายสมศักดิ์  วงศ์ประพันธ์
 
1. นางจันทนา  หน่อสุวรรณ
 
67 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 79.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงนาหวะ  สีฟู
 
1. นางสาวณิชาภัทร  เฉียงตะวัน
 
68 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 92 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายชานนท์  เชอมือ
2. เด็กชายปุรชัย  เชอหมื่อ
3. เด็กชายวงศกร  อานี
4. เด็กชายวุฒิพงษ์  แลเชอ
5. เด็กชายสิทธิโชค  มาเยอะ
6. เด็กชายสุพัฒน์ชัย  แชมือ
 
1. นายภาสกร  ต๊ะปัญญา
2. นางสุนทรี  ปาลี
 
69 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 74 เงิน 6 1. เด็กชายขวัญแก้ว  เยอช่อ
2. เด็กชายธนิษฐ์  นิพัทธ์สกุล
3. เด็กชายปฏิภาณ   อ๋วยยื่อ
4. เด็กชายลีมือ  เชอกอง
5. เด็กชายหล่อแชะ  มาเยอะ
6. เด็กชายอาหมื่อ  หมื่อแล
7. เด็กชายเกียรติศักดิ์  หมื่อแล
8. เด็กชายแก้วขวัญ  เยอช่อ
 
1. นายภาสกร  ต๊ะปัญญา
2. นางอรพินท์  โพรี
 
70 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 67 ทองแดง 12 1. เด็กหญิงมะลิ  เชอมือ
2. เด็กหญิงสุนิสา  เชอมือ
3. เด็กหญิงหมียู  ลอปิ
 
1. นางมาลินี  บุรารักษ์
 
71 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 73 เงิน 8 1. เด็กชายภานุวัฒน์  ศรีปุริ
2. เด็กหญิงสลินทิพย์  ธาตุอินจันทร์
3. เด็กหญิงสุธัญญา  ทรายคำ
 
1. นายณรงค์ฤทธิ์  ระวังศรี
 
72 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงบุหมี่  แลเชอ
2. เด็กหญิงอัญจล่า  มาเยอะ
 
1. นางอัฑฒ์ศยา  เรือนคำ
 
73 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 57 เข้าร่วม 5 1. เด็กหญิงวารุณี  เบียวค่อง
2. เด็กหญิงสุกัญญา  เยเบียง
 
1. นางอนุกูล  เชยบาล
 
74 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกาญจนา  อาแบะ
 
1. นางอัฑฒ์ศยา  เรือนคำ
 
75 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 64.6 ทองแดง 14 1. เด็กหญิงนภารัตน์  หมื่อแล
2. เด็กหญิงวิภาวนี  มโนมัย
3. เด็กหญิงเอ  ลุงลิ
 
1. นางบัวทิพย์  ศรีจันทร์
2. นางสาวสิริพร  ไชยล้อม