สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 67 ทองแดง 8 1. เด็กชายฉลอง  มาเยอะ
 
1. นางสาลินี  วงศ์มา
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 64 ทองแดง 8 1. นางสาวซาลามะ  บูรณดีน
 
1. นายณรงค์ฤทธิ์  ระวังศรี
 
3 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงพรอุมา  วงศ์ประพันธ์
 
1. นายณรงค์ฤทธิ์  ระวังศรี
 
4 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 65 ทองแดง 13 1. เด็กชายสุริน  พรมมา
2. เด็กชายอภิชาติ  คำปิ๋ว
 
1. นางวนิดา  รัศมี
 
5 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 65 ทองแดง 9 1. นายอาหมื่อ  เชอกอง
2. นางสาวแสงจันทร์  คำปิ๋ว
 
1. นายธนทรัพย์  เฉียบแหลม
2. นางสาวมาลี  มะโนหาญ
 
6 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 7 1. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ  แลเชอ
2. เด็กชายอาหื่อ  แลเชอ
3. เด็กชายอาโต  เยอเบาะ
 
1. นายอนันต์  สิงห์หา
 
7 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 68 ทองแดง 14 1. เด็กชายนเรศ  มาเยอะ
 
1. นางสุนทรี  ปาลี
 
8 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 64 ทองแดง 13 1. เด็กหญิงขนิษฐา  อางี
2. เด็กหญิงเมศณี  เชอมือกู่
 
1. นางสาวชยาภรณ์  ประดิษฐ์
 
9 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 65 ทองแดง 13 1. เด็กชายศุภฤทธิ์  สร้อยปลา
2. เด็กชายสมชาย  ลาศรีพันธ์
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  ยอดอ้อย
 
1. นายอนันต์  สิงห์หา
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 60.6 ทองแดง 13 1. เด็กชายทักษิณ  ธรรมสอน
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
11 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงอรัญญา  มะโนธรรม
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
12 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายวุฒิพงษ์  อาหยิ
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 62 ทองแดง 11 1. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  แซ่ลี
2. เด็กหญิงทิพวัลย์  เนตรน้อย
3. เด็กหญิงนฤมล  แซ่ปา
 
1. นางผ่องศรี  โหตระกิตย์
2. นางมาลินี  บุรารักษ์
 
14 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 66.33 ทองแดง 10 1. เด็กชายศุภกฤต  ศรีบุรี
2. เด็กชายเอกพร  ศรีปุริ
 
1. นางเกศริน  กลิ่นหนู
 
15 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 67 ทองแดง 12 1. เด็กหญิงมะลิ  เชอมือ
2. เด็กหญิงสุนิสา  เชอมือ
3. เด็กหญิงหมียู  ลอปิ
 
1. นางมาลินี  บุรารักษ์
 
16 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 64.6 ทองแดง 14 1. เด็กหญิงนภารัตน์  หมื่อแล
2. เด็กหญิงวิภาวนี  มโนมัย
3. เด็กหญิงเอ  ลุงลิ
 
1. นางบัวทิพย์  ศรีจันทร์
2. นางสาวสิริพร  ไชยล้อม