สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 71 เงิน 7 1. เด็กหญิงสุภาพรรณ  สุกัน
2. เด็กหญิงสุภาวดี  ยอดยา
 
1. นายณรงค์ฤทธิ์  ระวังศรี
 
2 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายพงษ์เทพ  หมื่อแล
 
1. นายธวัชชัย  นิเวศ
 
3 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นายสรโม  เอ่าแม
 
1. นางอัฑฒ์ศยา  เรือนคำ
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 73.8 เงิน 4 1. เด็กหญิงฉัตรธิดา  มูเซอร์
2. เด็กหญิงพิรดา  แซ่เฉิน
3. เด็กหญิงรัตนทิพย์  จันตแก้ว
4. เด็กหญิงวารุณี  เฌอมือ
5. เด็กหญิงหล้า  เบซากู่
 
1. นางสาวปาริชาติ  เชื้อเจ็ดตน
2. นายสมศักดิ์  สุวรรณ
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 73 เงิน 15 1. เด็กชายจะตู  เชอหมื่อ
 
1. นางสาวธัญศิริ  สวนป่า
 
6 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 78 เงิน 5 1. เด็กหญิงละเอียด  แซ่ว่าง
2. เด็กหญิงสมศรี  เยเบียง
3. เด็กหญิงโพอนินชิตา  แสงเสรีธรรม
 
1. นางขนิษฐา  วังมณี
2. นางจรูญศรี  แก้วจินดา
 
7 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 77 เงิน 4    
8 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 72 เงิน 10 1. เด็กหญิงกนกพร  พูบิ
2. เด็กชายธนาฤทธิ์  โคตรคำ
3. เด็กหญิงไอริณ  เชอหมื่อ
 
1. นางขนิษฐา  วังมณี
2. นางจรูญศรี  แก้วจินดา
 
9 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 74 เงิน 7 1. เด็กหญิงเกศแก้ว  ทองด้วง
 
1. นางลดาวัลย์  ไชยวงศ์
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  สุธรรม
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
11 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 70 เงิน 10 1. เด็กหญิงสิริกร  จันทร์ชุม
 
1. นางลดาวัลย์  ไชยวงศ์
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 77 เงิน 7 1. เด็กหญิงกรลักษณ์  อินหลาน
2. เด็กหญิงนาทอ  แสนลี้
3. เด็กหญิงภัทรพรรณ  มะโนมัย
 
1. นางผ่องศรี  โหตระกิตย์
2. นางมาลินี  บุรารักษ์
 
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 73.33 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายปิยภัคคิด์  สีดาน้อย
2. เด็กชายสุชาติ  พิมลธิติกุล
 
1. นายเดช  เชยบาล
 
14 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงมรกต  จันต๊ะ
2. เด็กชายอรรถพล  ปะดุกา
 
1. นางเกศริน  กลิ่นหนู
 
15 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 79.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงนาหวะ  สีฟู
 
1. นางสาวณิชาภัทร  เฉียงตะวัน
 
16 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 74 เงิน 6 1. เด็กชายขวัญแก้ว  เยอช่อ
2. เด็กชายธนิษฐ์  นิพัทธ์สกุล
3. เด็กชายปฏิภาณ   อ๋วยยื่อ
4. เด็กชายลีมือ  เชอกอง
5. เด็กชายหล่อแชะ  มาเยอะ
6. เด็กชายอาหมื่อ  หมื่อแล
7. เด็กชายเกียรติศักดิ์  หมื่อแล
8. เด็กชายแก้วขวัญ  เยอช่อ
 
1. นายภาสกร  ต๊ะปัญญา
2. นางอรพินท์  โพรี
 
17 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 73 เงิน 8 1. เด็กชายภานุวัฒน์  ศรีปุริ
2. เด็กหญิงสลินทิพย์  ธาตุอินจันทร์
3. เด็กหญิงสุธัญญา  ทรายคำ
 
1. นายณรงค์ฤทธิ์  ระวังศรี
 
18 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงบุหมี่  แลเชอ
2. เด็กหญิงอัญจล่า  มาเยอะ
 
1. นางอัฑฒ์ศยา  เรือนคำ
 
19 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกาญจนา  อาแบะ
 
1. นางอัฑฒ์ศยา  เรือนคำ