สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านโป่งพระบาท สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 69 ทองแดง 6 1. เด็กหญิงปัทมา  คำวาว
2. เด็กหญิงสุพรรษา  เขื่อนเพชร
 
1. นางสุภมาศ  นาอินทร์
2. นายโยธิน  ริมฝาย
 
2 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 82.33 ทอง 12 1. เด็กชายชลิตา   พันสุภะ
 
1. นางสายอรุณ  ปัญญาจันทร์
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 69.67 ทองแดง 11 1. เด็กหญิงกาญจนา   คำป้อ
2. เด็กหญิงจีรวรรณ  ยียง
3. เด็กหญิงชยุดา  พิมพ์เงิน
4. เด็กหญิงณิชารัตน์   กองเงิน
5. เด็กหญิงดาว  นามอุ่น
6. เด็กหญิงทรรศนีย์  คำป้อ
7. เด็กหญิงพรชนิตย์  ทวีพันธ์
8. เด็กหญิงรุจิรา  ซานเอ
9. เด็กหญิงหมีผ่า  สะโง๊ะ
10. เด็กหญิงแสง  หนามแฝง
 
1. นายประชิต  ธนูแก้ว
2. นางสายอรุณ  ปัญญาจันทร์
 
4 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 75.2 เงิน 6 1. เด็กชายจาย  คำแก้ว
 
1. นายประชิต  ธนูแก้ว
 
5 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกันตนา  กันทะเตียน
2. เด็กชายคำข่อง  ปั๋นต๊ะ
3. เด็กชายจักรกฤษณ์  นามวงศ์
4. เด็กหญิงติ๊บ   แสงวงค์
5. เด็กหญิงนริศรา  ธรรมธิ
6. เด็กหญิงปนัดดา  แก้วจินดา
7. เด็กชายเกรียงไกร  -
8. เด็กชายเพชร  ซานเอ
 
1. นางสุภมาศ  นาอินทร์
2. นางอรุณี  ริมฝาย
 
6 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒    
7 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 74.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายวีรภัทร   พิมพ์เงิน
 
1. นางสาวสุฑาทิพย์  มาตรา
 
8 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 81.75 ทอง 6 1. เด็กชายรัชชานนท์  พรมมาลี
2. เด็กชายรัฐศาสตร์  อุ่นใจ
3. เด็กชายเกษม  ลุงหลิ่ง
 
1. นางสมจิต  มะโนเล็ก
2. นางสุภมาศ  นาอินทร์
 
9 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 89.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงจิราพร  เจริญศรี
2. เด็กหญิงวันดี  ลุงจันทร์
3. เด็กชายสุรยทธ  ลุงเต็ม
 
1. นายกิตติธัช  อ้ายสุยะ
2. นางสมจิต  มะโนเล็ก