สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านป่าสักไก่ สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 80 ทอง 10 1. เด็กชายธัชชัย  มาเยอะ
2. เด็กชายเมธี  มาเยอะ
 
1. นางสาวกุลรภัส  กาบตุ้ม
2. นายนคร  ภัทรอุดมกิจ
 
2 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายสมนึก  คำเงิน
 
1. นางอรุณี  ประทีป ณ ถลาง
 
3 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายวรรณธณ  อะพา
2. เด็กชายอาโย่ะ  มาเยอะ
3. เด็กชายอาไห่  มาเยอะ
 
1. นางอรชร  พินิจ
2. นางอรษา  จำปา
 
4 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงสุดทิดา  ไชยสุวรรณ์
 
1. นางวรายุภัสร์  แก้ววิฑูรย์
 
5 ศิลปะ จะเข้ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงชลธิฌา  มะโนเรือง
 
1. นางวรายุภัสร์  แก้ววิฑูรย์
 
6 ศิลปะ วงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงชลธิฌา  มะโนเรือง
2. เด็กหญิงน้ำฝน  ปอยา
3. เด็กหญิงศรัญญา  กาดรัมย์
4. เด็กชายสมนึก  คำเงิน
5. เด็กหญิงสุดทิดา  ไชยสุวรรณ์
6. เด็กหญิงสุวรรณา  ใจสุข
7. เด็กหญิงสุวิมล  มะโนหาญ
8. เด็กชายอดิศร  นางแล
9. เด็กหญิงแวว  อะพา
 
1. นางสาวกุลรภัส  กาบตุ้ม
2. นางวรายุภัสร์  แก้ววิฑูรย์
3. นางอรษา  จำปา
 
7 ศิลปะ วงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดียว ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงชลธิฌา  มะโนเรือง
2. เด็กชายทินภัทร  จิตรถา
3. เด็กหญิงน้ำฝน  ปอยา
4. เด็กชายพงษ์สิทธิ์  เรือนคำ
5. เด็กชายภวัต  สมเพ็ชร์
6. เด็กหญิงศรัญญา  กาดรัมย์
7. เด็กชายศุภเกียรติ  เสาเรือน
8. เด็กชายสมนึก  คำเงิน
9. เด็กหญิงสุดทิดา  ไชยสุวรรณ์
10. เด็กหญิงสุวรรณา  ใจสุข
11. เด็กหญิงสุวิมล  มะโนหาญ
12. เด็กชายอดิศร  นางแล
13. เด็กชายอเนก  แสนพินิจ
14. เด็กชายเจนณรงค์  เรือนคำ
15. เด็กหญิงแวว  อะพา
 
1. นางวรายุภัสร์  แก้ววิฑูรย์
2. นางอรชร  พินิจ
3. นางอรุณี  ประทีป ณ ถลาง
4. นางเทียมจิตต์  วิชาคำ
 
8 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงสุวรรณา  ใจสุข
 
1. นางเทียมจิตต์  วิชาคำ
 
9 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงสุวรรณา  ใจสุข
 
1. นางอรชร  พินิจ