สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 73 เงิน 5 1. เด็กชายนิวัฒน์  ผัดทะนา
 
1. นางณัฐสิริ  นภาลัย
 
2 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 87 ทอง 6 1. เด็กหญิงภัทรพรรณ  ปัทมยาภา
 
1. นางปราณี  ปันติ
 
3 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 7 1. เด็กหญิงวราพร  มณีวรรณ
 
1. นางณัฐสิริ  นภาลัย
 
4 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 64 ทองแดง 15 1. เด็กหญิงเกยุราวรรณ  มโนหาญ
 
1. นางแสงทัน  คำหม้อ
 
5 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงรัตนาพร  มีช่อง
 
1. นางณัฐสิริ  นภาลัย
 
6 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 72 เงิน 6 1. เด็กหญิงญาสุมิน  เฟ้ยตี้
2. เด็กหญิงสุกัญญา  ชื่นหน้า
 
1. นางณัฐสิริ  นภาลัย
 
7 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 20 เข้าร่วม 13 1. เด็กหญิงธิติยา  ศรีพรม
 
1. นางพืศมัย  อินปั๋น
 
8 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 91.75 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายนิรุต  สมประสงค์
2. เด็กหญิงรพิชา  สิทธิขันแก้ว
3. เด็กหญิงสิริธนา  ปัญญาวัย
4. เด็กหญิงสุนิตา  แก้วคำ
5. เด็กหญิงสุรีพร  สรรค์ไชย
 
1. นางจารุณี  วงค์เมือง
2. นางรัติยา  ศุขมณี
 
9 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 88 ทอง 7 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  กรุณา
 
1. นางกัลยาณีย์  ปลาทอง
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 80 ทอง 5 1. เด็กชายประเสริฐ  ทุมซะ
 
1. นายวรศักดิ์  ชัยแก่น
 
11 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 82 ทอง 8 1. เด็กหญิงอุไรวรรณ  เครือดี
 
1. นายวรศักดิ์  ชัยแก่น
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงจิรารัตน์  สิทธิขันแก้ว
2. เด็กหญิงสุชานันท์  บุญธรรม
3. เด็กหญิงอภิญญา  จันทาพูน
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธงชัย  สัตย์สม
2. นางศศิธร  สัตย์สม
 
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงนิจจารีย์  เรืองสิริปัญญา
2. เด็กชายมงคลพันธ์  กันทะสอน
3. เด็กหญิงอนงค์ภัทร  กองมี
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธงชัย  สัตย์สม
2. นางศศิธร  สัตย์สม
 
14 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 72.25 เงิน 14 1. เด็กชายคมกฤต  ตากูล
2. เด็กชายชีพชนก  แซ่เอี้ย
3. เด็กชายนนทวัฒน์  จ๋าจุ๋มป๋า
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธงชัย  สัตย์สม
 
15 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 83 ทอง 6 1. นายธำรงวิชญ์  ปินตา
2. นายสหรัฐ  อินต๊ะวัง
3. เด็กชายสิทธิพล  อินต๊ะวงค์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธงชัย  สัตย์สม
 
16 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 78 เงิน 6 1. เด็กหญิงอทิติยา  มะลิเลิศ
2. เด็กหญิงอารยา  ตัน
 
1. นางสุธาวัลย์  ศรีอำนวย
 
17 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 65 ทองแดง 6    
18 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงรัตติญา  เป็งเรือน
2. เด็กหญิงโสภิดา  โค้งคูณหาร
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธงชัย  สัตย์สม
2. นางศศิธร  สัตย์สม
 
19 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 68 ทองแดง 8 1. เด็กหญิงณัฐธรีย์  ชยปัจพลณ์
2. เด็กหญิงปัญญารัตน์  อินธิพรม
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธงชัย  สัตย์สม
2. นางศศิธร  สัตย์สม
 
20 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงสุภาภรณ์  ดีอันกอง
 
1. นางรัติยา  ศุขมณี
 
21 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงภัทราภรณ์  จินาวัง
 
1. นางรัติยา  ศุขมณี