สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 68 ทองแดง 5 1. เด็กหญิงจิราพร  เจ้าจุลี
 
1. นางสุพรรณ  อินทะชัย
 
2 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 70 เงิน 7 1. เด็กหญิงฐิติมา  โทพิลา
2. เด็กชายธัญญาลักษณ์  จารุวัฒนสุนทร
 
1. นางลาวัลย์  สุขเกษม
2. นายสำเริง  มุดเจริญ
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 82 ทอง 4 1. เด็กหญิงกนกพร  พรมตัน
2. เด็กชายชนินทร์   แสนสงคราม
3. เด็กหญิงณิชสกุลภรณ์  ยานะ
4. เด็กหญิงดุลยา    คำจันทร์
5. เด็กหญิงสลิลทิพย์  พรมเทพ
 
1. นายสำเริง  มุดเจริญ
2. นางสาวสุจิตรา  บุญเจริญ
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 87 ทอง 4 1. เด็กชายกฤษฎา  มาจอม
2. เด็กหญิงธัญญาภรณ์  ลำภู
3. เด็กชายพิทักษ์  กุศล
4. เด็กชายพีรพล  สิงหา
5. เด็กหญิงอาทิตยา  ธรรมวงค์ชัย
 
1. นายวีระ  บุญทะนุวัง
 
5 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 69 ทองแดง 9 1. เด็กหญิงเยวิหม่อง  พม่า
 
1. นายธวัชชัย  ถีระแก้ว
 
6 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 73 เงิน 14 1. เด็กหญิงบุญญารักษ์  หลงลืม
 
1. นางครองสิน  ถีระแก้ว
 
7 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 88 ทอง 5 1. เด็กชายชนะสรณ์  สุริยะอินปั๋น
2. เด็กหญิงมาอิง  พม่า
3. เด็กชายสิทธิชัย   ชื่นจำปา
 
1. นางสุกัญญา  อินทรแสน
2. นางสุนันตา  กาวิชา
 
8 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 87 ทอง 5 1. เด็กชายณภัทร  อาโปทา
2. เด็กชายศิริทรัพย์  แก่นลา
3. เด็กชายเจษฎา  เลิศชุมภู
 
1. นางสุกัญญา  อินทรแสน
2. นางสุนันตา  กาวิชา
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 75 เงิน 8 1. เด็กหญิงกนกพร  จารุวัฒนสุนทร
2. เด็กชายสมุทร  อาษา
 
1. นางครองสิน  ถีระแก้ว
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 7 1. เด็กชายธนกฤต  สาระมณี
2. เด็กชายปรเมศร  เสนารักษ์
 
1. นายครองสิน  ถีระแก้ว
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 63 ทองแดง 6 1. เด็กหญิงกิตติวรา  อ้ายแปง
2. เด็กหญิงณัฐริกา  ตั๋นคำ
3. เด็กหญิงวิจิตรา  นันต๊ะ
 
1. นางลาวัลย์  สุขเกษม
 
12 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 74 เงิน 9 1. เด็กหญิงนานามิ  อินหวังสุข
 
1. นางจันทร์หอม  วังมณี
 
13 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 68.4 ทองแดง 15 1. เด็กหญิงฑิมพิกา  ปัญญาวิชา
 
1. นางสุมณฑา  พลอยประดิษฐ์
 
14 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - -    
15 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 72 เงิน 4