สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนดอยลานพิทยา สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 81.25 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายทินกร  ปฏิสิขัง
2. เด็กชายวรวุฒิ  กุลวงค์
 
1. นายเทวารินทร์  ธรรมสอน
 
2 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 80 ทอง 10 1. เด็กชายพีระชัย  ศรีเฉลิม
2. เด็กชายอมร  แก้วบัง
 
1. นายเทวารินทร์  ธรรมสอน
 
3 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายฐิติวุฒิ  จำปา
2. เด็กชายณัฐวัฒน์  ขันแข็ง
 
1. นายเทวารินทร์  ธรรมสอน
 
4 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายทศพร  ไกรสรณ์
2. เด็กชายทศพล  วังทองบง
 
1. นายเทวารินทร์  ธรรมสอน
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 82 ทอง 8 1. เด็กชายพงศุ์ศุลี  บุญโต
2. เด็กหญิงพรพรรณ  ทินจอง
 
1. นางศรีวรรณา  เรือนสุภา
 
6 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกิตติญาภร  ครอบครอง
2. เด็กหญิงรุ่งนภา  อินทวงค์
3. เด็กหญิงสิรินทรา  ยอดแสง
 
1. นางอัญชลี  ธนสารพิพัฒน์คุณ
 
7 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ 1. นายธนวัฒน์  จันทร์ป้อม
2. นางสาวพัชรา  อุทธาสม
3. นางสาววราภรณ์  ปฏิสิขัง
 
1. นางอัญชลี  ธนสารพิพัฒน์คุณ
 
8 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงเบญจมาศ  แก้วบัง
 
1. นางอัญชลี  ธนสารพิพัฒน์คุณ
 
9 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 82 ทอง 8 1. เด็กหญิงนิติยา  แข้นา
 
1. นายเสกสรร  แก้วน้อย
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 85.33 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายปรีชาพล  สวยแสง
2. เด็กหญิงสุภาพร  จันต๊ะนาเขต
 
1. นายพีระศักดิ์  สกุลเวช
2. นางสาวศรีสุภา  ยานะ
 
11 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 82.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงญาณี  ภูทองเพชร
 
1. นางสาวอภิญญา  มะโนคำ