สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 84 ทอง 8 1. เด็กหญิงพัชริญา  ไชยน้อย
 
1. นางกรรณิกา  สุภาษิต
 
2 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 75 เงิน 4 1. เด็กหญิงสุพรรษา  ทิวาพัฒน์
 
1. นางแก้วกัลยา  วงค์ภักดิ์
 
3 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 68 ทองแดง 8 1. เด็กชายธีรพงษ์  โสภารักษ์
2. เด็กชายโชคชัย  ทองแย้ม
 
1. นางแก้วกัลยา  วงค์ภักดิ์
 
4 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 59 เข้าร่วม 6 1. เด็กชายธนดล  หมื่นมโน
 
1. นายถวิล  กายาชัย
 
5 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 36 เข้าร่วม 8    
6 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 34 เข้าร่วม 6 1. เด็กชายธีรวุฒิ  จัยพรม
 
1. นางเบญญา  ศิลาอาสน์
 
7 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายนัทธพงศ์  มณีวรรณ์
2. เด็กชายเกียรศักดิ์  ศรีวิเศษ
 
1. นางเบญญา  ศิลาอาสน์
 
8 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 26 เข้าร่วม 9 1. เด็กชายอนุพนธ์  ดวงสีเสน
 
1. นางเบญญา  ศิลาอาสน์
 
9 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 53.5 เข้าร่วม 6 1. เด็กหญิงธนาภา  ประสมดี
2. เด็กหญิงนิรชา  จันเดียว
3. เด็กหญิงปริยาภัทร  เหลือมนอก
 
1. นายมงคล  ชุมภูรัตน์
 
10 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 56.5 เข้าร่วม 5 1. เด็กชายธีรานนท์  พานิชย์
2. เด็กหญิงนิรันดา  คำน้อย
3. เด็กชายวีระชัย  ใจซ้อน
 
1. นางสาวชฎาพร  มิมาละ
 
11 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 76.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงจันทนิภา  เหล่าประเสริฐ
2. เด็กหญิงทิตินันท์  ปะสาวะเท
3. เด็กหญิงนุจรีย์  พันธะมา
4. เด็กหญิงน้ำทิพย์  อาทิตย์ตั้ง
5. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ภูมิทอง
 
1. นางณฐมน  ณ ลำปาง
 
12 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 69 ทองแดง 15 1. เด็กชายทะนงชัย  สิงห์ใจ
2. เด็กหญิงนวลธีร์  โสภารักษ์
 
1. นางณฐมน  ณ ลำปาง
 
13 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 62 ทองแดง 10 1. เด็กหญิงดิสราภรณ์  ทาบุญสม
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  สาระรัตน์
 
1. นางสาวจีราภรณ์  คำมูล
 
14 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 64 ทองแดง 9 1. เด็กชายพัฒนศักดิ์  สมวรรณ์
 
1. นายถาวรชัย  ชววิกรานต์
 
15 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 68 ทองแดง 5 1. เด็กหญิงฉัตรพร  นามยา
2. เด็กหญิงฐิติรัตน์  ดอนอ่อนสา
 
1. นายถาวรชัย  ชววิกรานต์
 
16 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 64 ทองแดง 9 1. เด็กหญิงภารดี  ล่ามแขก
 
1. นายถาวรชัย  ชววิกรานต์
 
17 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 73.2 เงิน 14 1. เด็กหญิงรพินท์นิภา  คำน้ำเที่ยง
 
1. นางพิสมัย  ชววิกรานต์
 
18 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 83 ทอง 7 1. เด็กหญิงอาทิตยา  สุราย
 
1. นายถาวรชัย  ชววิกรานต์
 
19 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77 เงิน 4 1. เด็กหญิงพรทิพย์  พวงมาลัย
 
1. นางพิสมัย  ชววิกรานต์
 
20 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 64 ทองแดง 4 1. เด็กหญิงวิภาพร  ภิราจันทร์
 
1. นายถาวรชัย  ชววิกรานต์
 
21 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 - - -    
22 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 77 เงิน 6 1. เด็กชายพีรวัฒน์  ไชยน้อย
 
1. นางพิสมัย  ชววิกรานต์
 
23 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 - - -    
24 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 76 เงิน 5 1. เด็กชายชัชวาลย์  ศรีวิเศษ
2. เด็กชายวุฒิชัย  ทองใบ
 
1. นางเพชรา  ชุมภูรัตน์
 
25 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 81.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายทรงพล  วงศ์เป็ง
2. เด็กหญิงวรรณิภา  อินต๊ะประสิทธ์
 
1. นายเข็มชาติ  พิมพิลา
 
26 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 14 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ทัพแสนลี
2. เด็กชายธนกฤต  มณีจันสุข
3. เด็กชายธนดล  หมื่นมโน
4. เด็กชายธนพนธ์  พลเมืองหล้า
5. เด็กชายรพีภัทร  วังชัยภูมิ
6. เด็กชายวีรยุทธ  อุ่นจิตร
 
1. นายถวิล  กายาชัย
 
27 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 75 เงิน 7 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  น้ำทอง
2. เด็กชายฐิติภัทร์  เชียงพิณ
3. เด็กหญิงสุณิสา  ภูเขียว
 
1. นางแก้วกัลยา  วงค์ภักดิ์