สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 1. เด็กหญิงวนิสา  สารคำ
2. เด็กหญิงเบญจรัตน์  คำเรืองฤทธ์ิ
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
2. นายอัครเดช  ตันมา
 
2 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายธีรเดช  ขันจันทร์แสง
2. เด็กชายรัตพัสตร์  อุดออน
 
1. นายสมบูรณ์  มาถา
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 75.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. นางสาวฮายรุลลีซา  แสงใส
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 78.5 เงิน 11 1. เด็กชายทัตพล  เครือวงค์สืบ
2. เด็กหญิงวรารัตน์  ใจฝั้น
 
1. นางผ่องฉวี  ตันมา
2. นางวรรณภา  เตจ๊ะ
 
5 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. นางสาวนิศารัตน์  คำลังกา
2. นายยุทธภูมิ  สายเครือสด
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
6 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงรุ่งนภาพร  ทองวิเศษ
 
1. นายบุญทรัพย์  ธนารักษ์
 
7 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นางสาวอรสา  เมืองนันทะ
 
1. นายบุญทรัพย์  ธนารักษ์
 
8 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 75 เงิน 5 1. นายปรีดาพงศ์  ดอนเลย
 
1. นายบุญทรัพย์  ธนารักษ์
 
9 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 78.4 เงิน 6 1. เด็กหญิงวราภรณ์  เขื่อนคำ
 
1. นางอนงค์ศิริ  นัยยะ
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 5 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  ใหม่วงค์
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
11 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 79.75 เงิน 4 1. เด็กชายสิทธิโชค  หลักแก้ว
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
12 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 79 เงิน 4 1. เด็กชายบูรพา  มณีเชษฐา
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
13 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงฟ้าประทานพร  เครือวงค์สืบ
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
14 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 73 เงิน 7 1. เด็กชายณัฐพล  พรมมา
2. เด็กชายพีรวิชญ์  กันทะเตียน
3. เด็กชายอดิรุจ  สุวรรณมามูล
 
1. นายสมบูรณ์  มาถา
2. นางสุภาภรณ์   วงศ์ขัติย์
 
15 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายธนาณัติ  ธรรมสอน
2. นายฤทธิศักดิ์  ธรรมสอน
3. เด็กชายโชคชัย  ทวีทรัพย์
 
1. นายสมบูรณ์  มาถา
 
16 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 76 เงิน 7 1. เด็กหญิงทิพยาภรณ์  ไชยประพันธ์
2. เด็กชายธีรศักดิ์  เล็กสมบูรณ์
 
1. นางสาวธิดารัตน์  ใจนวล
2. นางน้ำอ้อย  เทพชาติ
 
17 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นายชินกร  รำไพ
2. นายประสบโชค  เครือยศ
 
1. นางสาวธิดารัตน์  ใจนวล
2. นายบุญทรัพย์  ธนารักษ์
 
18 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 77 เงิน 5 1. เด็กหญิงดาราวดี  สายบุญเตียง
2. เด็กหญิงนิรมล  รวมธรรม
3. เด็กหญิงมนัสวี  อินธิราช
 
1. นางวรรณภา  เตจ๊ะ
2. นายอิสรภาพ  ใสสะอาด
 
19 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  เชียรศรี
2. เด็กชายณัฐพล  ก๋าแก้ว
 
1. นางวรรณภา  เตจ๊ะ
2. นางหัดทยา  ประทุมไชย
 
20 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 75 เงิน 6 1. เด็กชายณัฐพล  วงชาลี
2. เด็กชายยุทธวัฒน์  วงค์ษา
 
1. นางสาวธิดารัตน์  ใจนวล
2. นางอินทิรา  รอดสุวรรณ