สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านป่าบง สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 72 เงิน 14 1. เด็กหญิงสุปรียา  บุญทา
 
1. นายจีระศักดิ์  รัตนแสง
 
2 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 46 เข้าร่วม 8 1. เด็กชายนัทธพงศ์  สวัสดิวงค์
 
1. นางอาภรณ์  ฤทธิแผลง
 
3 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 34 เข้าร่วม 10 1. เด็กหญิงวรัญญา  บุญตัน
 
1. นางนันทนา  คำเขียว
 
4 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 60 ทองแดง 8 1. เด็กชายปฏิภัทธ์  ถมหนวด
 
1. นางวัฒนา  เกิดพูล
 
5 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 28 เข้าร่วม 17 1. เด็กชายพงศธร  เปี้ยเขียว
2. เด็กชายวิทวัส   หมั่นหา
3. เด็กชายเกรียงศักดิ์  กาบปิน๊ะ
 
1. นายจีระศักดิ์  รัตนแสง
2. นางศิริเพ็ญ  จันทร์ใส
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 71 เงิน 6 1. เด็กชายวุฒิชัย  สุขมี
2. เด็กชายศุภนิมิต  เวียงนิจ
3. เด็กชายอาทินันท์  เวียงนิล
4. เด็กหญิงเกวลิน  ต๊ะยะ
5. เด็กหญิงเบญจวรรณ  พันธ์ทองคำ
 
1. นางวัฒนา  เกิดพูล
2. นางอาภรณ์  ฤทธิแผลง
 
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 73 เงิน 8 1. เด็กชายจักราวุธ  ไชยประเสริฐ
2. เด็กหญิงธัญชนก  สวา
3. เด็กหญิงวรรณภา  แปงมูล
4. เด็กหญิงสายชนก  เขื่อนทา
5. เด็กหญิงอารดา  มะโนวรรณ์
 
1. นายประพันธ์  สมประสงค์
2. นางอาภรณ์  ฤทธิแผลง
 
8 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75 เงิน 8 1. เด็กหญิงนันท์ชนก  ป้อมฝั้น
 
1. นายจีระศักดิ์  รัตนแสง
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 72 เงิน 8 1. เด็กชายภูธเนศ  ยงประเดิม
2. เด็กชายเขมราช  ฟองแก้ว
 
1. นางจารุรักษ์  รัตนแสง
2. นายจีระศักดิ์  รัตนแสง
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 14 1. เด็กชายธนายุทธ์  หมื่นคำ
2. เด็กชายสหรัฐ  สลีสองสม
 
1. นางจารุรักษ์  รัตนแสง
2. นายจีระศักดิ์  รัตนแสง
 
11 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 63 ทองแดง 12 1. เด็กหญิงชวัลลักษณ์  ธิอ้าย
2. เด็กหญิงปิ่นประกานต์  ล้อมวงค์
 
1. นางนันทนา  คำเขียว
2. นางเนาวรัตน์  เชื้อเมืองพาน
 
12 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 69 ทองแดง 9 1. เด็กชายภานุเดช  เชื่อนทา
2. เด็กชายสุขสันต์  ศรีสวัสดิ์
 
1. นางนันทนา  คำเขียว
2. นางศิริเพ็ญ  จันทร์ใส
 
13 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 10 เข้าร่วม 12 1. เด็กชายศฤงคาร  แย้มน้อย
 
1. นางนันทนา  คำเขียว