สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านหัวดอย สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 75 เงิน 4 1. นางสาวสุจิตรา  จะหลุ
 
1. นางจุฑาณี  บั้งเงิน
 
2 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 73 เงิน ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงสกาวเดือน  ศรีภูมิ
 
1. นางจุฑาณี  บั้งเงิน
 
3 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายสมบูรณ์  มาเยอะ
 
1. นายวัลลภ  รู้ยาม
 
4 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 70.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายกิตติพงษ์  แซ่อึ่ง
2. เด็กหญิงชลดา  มิชาจันทร์
3. เด็กหญิงพัชรินทร์  คิดดี
 
1. นายสมคิด  เครือบุญ
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 73.7 เงิน 13 1. เด็กชายทวีวัฒน์  พรมวิภา
2. เด็กหญิงนันทนัช  อินต๊ะ
 
1. นางอโณทัย  สันธิ
 
6 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 78.75 เงิน 4 1. เด็กชายฉัฏฐรังษี  แก้วแสนเมือง
2. เด็กหญิงวิลัยพร  บุญเถิง
3. เด็กชายหัสดิน  อินตาราม
 
1. นางพวงผกา  สีเหลือง
 
7 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายกล้วยเจ๋ง  คำใส
2. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  เสนิทัย
 
1. นางเย็นฤดี  กันทาสุวรรณ
 
8 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 74 เงิน 4 1. เด็กชายธีรดนย์  เครือดี
2. เด็กชายแยะ  แซ่ลี
 
1. นางเย็นฤดี  กันทาสุวรรณ
 
9 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 71 เงิน 4 1. เด็กชายศักดิ์ชัย   เจริญดี
2. เด็กชายสมเด็จ  ปอไว
3. เด็กชายอำพล  วันยาว
 
1. นางกรรณิกา  สมเพชร
 
10 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 79 เงิน ชนะเลิศ 1. เด็กชายณัฐชัย  ธรรมยืน
 
1. นางกรรณิกา  สมเพชร
 
11 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74 เงิน 5 1. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  สมบัติ
 
1. นางกรรณิกา  สมเพชร
 
12 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 76.5 เงิน ชนะเลิศ 1. เด็กชายกฤษฎา  ปัญญาวิชา
 
1. นางกรรณิกา  สมเพชร