สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 67.4 ทองแดง 6 1. เด็กหญิงณัฏฐิตาพร  รินศิริกุล
 
1. นางเสาวลักษณ์  ทาทอง
 
2 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 9 1. เด็กหญิงศุภาพิชญ์  ชุมภูอินทร์
 
1. นางขนิษฐา  นวอรหาทิคุณ
 
3 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 7 1. เด็กหญิงมณฑนกร  หอมวิศูนย์
2. เด็กหญิงแพรวา  ประมวล
 
1. นางขนิษฐา  นวอรหาทิคุณ
 
4 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 4 1. เด็กหญิงธัญธร  อุทัยพิบูลย์
 
1. นางสุรีรัตน์  แก้วโก
 
5 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 5 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์  นาวา
2. เด็กหญิงสิริพร  เอี่ยมวิโรจน์
3. เด็กหญิงสุรัตนา  ดีมาก
 
1. นางสุรีรัตน์  แก้วโก
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 69 ทองแดง 12 1. เด็กหญิงชมพณิชย์  มณีวรรณ
2. เด็กหญิงณิชยาภรณ์  ไชยเทพ
3. เด็กหญิงดุษฎีพร  วงค์ฝั้น
4. เด็กหญิงธนภรณ์  แพทอง
5. เด็กหญิงพชรพร  รักพ่วง
6. เด็กหญิงพิชญาภรณ์  แก้วประภา
7. เด็กหญิงพีรยา  หอมชื่น
8. เด็กหญิงศตกมล  สัตยาพันธุ์
9. เด็กหญิงสลิลดา  ศรีพิทักษ์
10. เด็กหญิงอาทิตยา  ปัญญาธนกิจ
 
1. นางรัตนา  ไชยวุฒิ
 
7 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 67 ทองแดง 14 1. เด็กชายบารมี  พินิจ
2. เด็กชายพีรพัฒน์  ศีติสาร
3. เด็กหญิงเมขลา  ถีระแก้ว
 
1. นางสาวอัมภิการ์  กันทะวังอิน
 
8 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 66 ทองแดง 12 1. เด็กหญิงฐิติยา  ศรีประยูรไพศาล
2. เด็กหญิงพรพิมล  หินใหญ่
3. เด็กชายพิสุทธิ์  ดำรงค์เมือง
 
1. นางราตรี  นันตาฤทธิ์
 
9 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 66 ทองแดง 6 1. เด็กชายชินกฤต  สูงกิจบูลย์
 
1. นางชดากานต์  ธุวะคำ
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 69 ทองแดง 11 1. เด็กหญิงพนิตนันท์  ปัญโญ
 
1. นางรุจิรา  สรรพศรี
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 61 ทองแดง 12 1. เด็กหญิงกฤษติยากร  จันทร์สุริยะ
2. เด็กหญิงสุวพร  อติภารดี
3. เด็กหญิงเปรมิกา  เพ็งภูเขียว
 
1. นางสาวเทพี  พรมไชยวงศ์
 
12 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 60 ทองแดง 6 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ฤทัยวิสุทธิ์
 
1. นางสาวนิธิกุล  สายวิเศษ