สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 47.8 เข้าร่วม 19 1. เด็กหญิงกรรณิการ์   วนิชปริญญากุล
 
1. นางสาวพัชรินทร์  เผ่าตุ้ย
 
2 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 87.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายทีปกร  บุญจีน
 
1. นายสฤษฏ์ธน  พงษ์สวัสดิ์
 
3 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 87 ทอง 5 1. เด็กชายณัฐสิทธิ์  วงศ์มณี
 
1. นางสาวชารินตรี  บุดดี
 
4 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 62 ทองแดง 5 1. เด็กหญิงปรีณาภา  ยาสมุทร
 
1. นางสิริพร  กองพรหม
 
5 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงรุจิรา  มะโนเรือง
 
1. นางสาวพวงผกา  ลำคำ
 
6 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 74 เงิน 6 1. เด็กหญิงศิริณัฐกาญจน์  วุฒี
2. เด็กหญิงศุภิสรา  ปิยะสันติ์
 
1. นายวัชรพงษ์  นัยนา
2. นายสมเดช  ผะใจ
 
7 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 12 1. เด็กหญิงศุภิสรา  กันทาเดช
 
1. นางสาวทิพย์วรรณ  สิทธิวงค์
 
8 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 44 เข้าร่วม 18 1. เด็กหญิงอดิศยา  ผะใจ
 
1. นางวาสินี  โคนทรงแสน
 
9 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายติณห์ณภัทร  ตุ่นแก้ว
2. เด็กหญิงรมิตา  ปากองวัน
3. เด็กหญิงวนัสนันท์  นิธิธนานันต์
 
1. นางณรัชยา  ใจหล้า
2. นางสาวมาลัย  อินเทพ
 
10 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 74 เงิน 13 1. เด็กหญิงเพิ่มพูนทรัพย์  มณีรัตน์
 
1. นางพิมพ์หทัย  มะลิลา
 
11 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 83 ทอง 11 1. เด็กหญิงวริศรา  ทองกลัด
2. เด็กชายเศรษฐศิริ  แดงจันทร์ตา
 
1. นางรสสุคนธ์  สุขสำราญ
2. นายสฤษฏ์ธน  พงษ์สวัสดิ์
 
12 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 71 เงิน 8    
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  คำปันแปง
2. เด็กหญิงนพวรรณ  ธรรมชาติ
 
1. นางสาวทรรศนีย์  ไร่กันทา
2. นางพิมาย  กันนา
 
14 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 60 ทองแดง 6 1. เด็กหญิงประภาศิลป์  เวียนรอบ
2. เด็กหญิงวริศรา  บุดดี
 
1. นางจุฬาลักษณ์  ทองอินทร์
2. นางสาวทรรศนีย์  ไร่กันทา
 
15 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายธนชัย  ยะขัติ
 
1. นางสุดสวาท  บุญวงค์
 
16 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงฤทัยชนก  ศรีคำม้วน
2. เด็กชายศิวกร  ภู่เพชร
 
1. นางสาวพวงผกา  ลำคำ
2. นางสาวมาลัย  อินเทพ
 
17 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - -    
18 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 84 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงจิรารัตน์  พุ่มพวง
 
1. นางสาวนุชรินทร์  พรมเมือง
 
19 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายภัทร  อะทะวงษา
2. เด็กชายวุฒินันท์  วิลาวัลย์
 
1. นางสาวพวงผกา  ลำคำ
2. นายวัชรพงศ์  นัยนา
 
20 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงนภิสรา  ปงลังกา
2. เด็กชายอธิราช  หนสมสุข
 
1. นางสาวทรรศนีย์  ไร่กันทา
2. นางสาวทิพย์วรรณ  สิทธิวงค์
 
21 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 82.3 ทอง 6 1. เด็กหญิงกัญชพร  จรรยา
 
1. นางสุนันทา  เจริญพร