สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 92 ทอง 4 1. เด็กชายนนท์ธวัช ขาดไมล์  
 
1. นายคมสันติ์ นันต๊ะเสน  
 
2 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงมณีรัตน์ ฟองเทพ  
 
1. นายคมสันติ์ นันต๊ะเสน  
 
3 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายพีรพันธ์ เตชนันท์  
 
1. นายคมสันติ์ นันต๊ะเสน  
 
4 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงธิดารัตน์ มีปัญญา  
2. เด็กหญิงสุทัตตา ชะนะนาค  
 
1. นายคมสันติ์ นันต๊ะเสน  
 
5 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 88 ทอง 4 1. เด็กชายกฤษดา คำสมุทร  
2. เด็กชายธีรภัทร แก้วนรินทร์  
3. เด็กหญิงรพินท์นิภา ปาอินทร์  
 
1. นายคมสันติ์ นันต๊ะเสน  
 
6 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงพรนภา สุยะพรม  
 
1. นางสุรีพร ประดิษฐ์  
 
7 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ทาต่อมวงศ์
2. เด็กชายภัณฑการณ์  กองตุ้ย
 
1. นายดุสิต  ยานะธรรม
 
8 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 90.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงณัฐธิศา   ใจน้อย
2. เด็กหญิงธีรดา  ธิยะคำ
3. เด็กหญิงพรพรรณ  จุมดวง
4. เด็กหญิงพัชรพร  เหล่ามะโฮง
5. เด็กหญิงพิริษฏฐา  กาใจยา
6. เด็กหญิงศิรินภา  แก้วอ้าย
 
1. นายคมสันติ์  นันทะเสน
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 90.66 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงณัฐวรรณ  หล้าติ
2. เด็กหญิงนริศรา  แก้วคือ
3. เด็กหญิงนิยดา  ศรหล้า
4. เด็กหญิงพรทิพย์  สักลอ
5. เด็กหญิงศุทธินี  อักษราพิพัฒน์
6. เด็กหญิงหทัยชนก  วาดเอื้อยวงศ์
 
1. นายคมสันติ์  นันทะเสน
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  แหลมจัด
2. เด็กชายปิยะ  ใช่ฮะ
3. เด็กหญิงวาทินี  เมืองชื่น
 
1. นายสินทรัพย์  สิงทะบุตร
2. นางอรุณี  หงษ์นวล
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 91.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายพุฒิเมธ  คำสุยะ
2. เด็กชายมนตรี  แสนพรม
3. เด็กหญิงวิมลศิริ  วงค์สุวรรณ์
 
1. นายคมสันติ์  นันทะเสน
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายณัฐพงศ์  พานิช
2. เด็กชายทะนงศักดิ์  ศรีพรม
3. เด็กชายปฎิญญา  มูลสุวรรณ์
 
1. นายคมสันติ์  นันทะเสน
 
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 81 ทอง 7 1. เด็กชายณัฐพล  วงค์เครือ
2. เด็กชายภานุวัฒน์  ดำคำ
3. เด็กหญิงศศิธร  มีปัญญา
 
1. นางดวงมณี  พรมสุนา
 
14 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 85.2 ทอง 4 1. เด็กหญิงจิตตราภรณ์  ต้นพุฒิ
2. เด็กชายปิยะ  ปาอินทร์
3. เด็กหญิงสุชาดา  ขัดกันทะ
 
1. นางดวงมณี  พรมสุนา
 
15 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 81.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงฉัตรมณี  เชน
2. เด็กหญิงปนัดดา  ใจตาวงค์
3. เด็กหญิงสุพรรษา  แหลมจัด
 
1. นางดวงมณี  พรมสุนา
 
16 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายธนพล  คำสาริรักษ์
2. เด็กชายธรรมนูญ  คำสมุทร
 
1. นายดุสิต  ยานะธรรม
 
17 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงจันธิมา  แก้วคือ
2. เด็กหญิงชลธิชา  มะโนชัย
3. เด็กชายณัฐวัตร  ใจน้อย
 
1. นางดวงมณี  พรมสุนา