สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนแม่มอญวิทยา สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 24 เข้าร่วม 10 1. เด็กหญิงอาชู  แบแชกู่
 
1. นายประสงค์  แซ่ว้าง
 
2 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 75 เงิน 4    
3 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 81.25 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายลีซือ  แลเชอ
2. เด็กชายอาทิตย์  ลีส่อ
 
1. นายภูวเรศ  สิทธิโค่ง
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 72.6 เงิน 14 1. เด็กชายอาทิตย์  เมอแลกู่
2. เด็กหญิงอายือ  มาเยอะ
 
1. นายมนตรี  ยะวัง
 
5 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 47 เข้าร่วม 16 1. เด็กหญิงลลิตา  เบเชกู
2. เด็กหญิงอรนุช  หม่อโป๊ะกู่
 
1. นายประภาส  สุริยะวงค์
 
6 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 73 เงิน 9 1. เด็กหญิงนันธิดา  เบเชกู่
2. เด็กหญิงสุดา  หมื่อโป
3. เด็กหญิงอาทิตยา  ซะโกกู่
 
1. นายเฉลิมชัย  วรรณสาร
 
7 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 84 ทอง 5 1. เด็กหญิงสายพิณ  เปียแลกู
 
1. นายประภาส  สุริยะวงค์
 
8 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 65 ทองแดง 12 1. เด็กหญิงสุธิดา  เมอแลกู่
 
1. นายภูวเรศ  สิทธิโค่ง
 
9 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 65 ทองแดง 5 1. เด็กหญิงพาณิภัค  แยลูกู
 
1. นายภูวเรศ  สิทธิโค่ง
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 71.33 เงิน 12 1. เด็กชายพรศักดิ์  เบเชกู่
2. เด็กหญิงมาลิสา  เชอมือ
 
1. นายเอกชัย  วงศ์คำ
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 77 เงิน 11 1. เด็กชายจิรพัส  เบเชกู
2. เด็กหญิงรัตติกาล  แยซอกู่
3. เด็กชายสุรจิต  เมอเลกู่
 
1. นายเอกชัย  วงศ์คำ
 
12 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 20 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงวิชุดา  แยลูกู
 
1. นางสาวสุภาภรณ์  กิ่งสกุล
 
13 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 63 ทองแดง 11 1. เด็กชายทนงศักดิ์  แยลูกู
2. เด็กชายทวีศักดิ์  เบียงแหล่
3. เด็กชายสมจิต  หม่อโป๊ะกู่
4. เด็กชายอาโจง  หม่อโป๊ะกู่
5. เด็กชายอาโล  แลเชอ
6. เด็กชายเอกราช  เชอหมื่อ
 
1. นายประสงค์  แซ่ว้าง
 
14 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 71 เงิน 11 1. เด็กชายจิตรกร  แยซอกู่
2. เด็กชายจิรภัทร  อาซอกู่
3. เด็กชายนพดล  ตาหมี่
4. เด็กชายลีก่า  มาเยอะ
5. เด็กชายสมชาย  แยลูกู
6. เด็กชายสมเกียรติ  ตาหมี่
7. เด็กชายอาชา  อาหงิ
8. เด็กชายเอกชัย  เปียแลกู่
 
1. นายประภาส  สุริยะวงค์
 
15 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 77 เงิน 5 1. เด็กชายธนะชัย  ซะโกกู่
2. เด็กหญิงภารดี  แยลูกู
3. เด็กชายวีระชัย  มาโป๊ะ
 
1. นางสาวธารทิพย์  ภูมิตัน
 
16 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 70 เงิน 11 1. เด็กชายจำลอง  แยลูกู
2. เด็กหญิงสุมิสา  เบทูกู่
3. เด็กหญิงสุวนัน  สุเช
 
1. นางสาวธารทิพย์  ภูมิตัน
 
17 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 65 ทองแดง 5 1. เด็กหญิงธิดา  เปียแลกู
2. เด็กหญิงสุนีภร  เยเลกู่
 
1. นางสาวสุภาภรณ์  กิ่งสกุล
 
18 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 60 ทองแดง 14    
19 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงมาลี  เปียแลกู่
2. เด็กหญิงสุชาดา  เบเชกู่
 
1. นางสาวปุณยนุชนภัส  อินทนุ
 
20 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 40 เข้าร่วม 7 1. เด็กหญิงอภิสรา  แซพากู่
 
1. นายประสงค์  แซ่ว้าง