สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 74.33 เงิน 8 1. เด็กชายกฤษกร  พัชรมโน
2. เด็กหญิงดวงฤทัย  ทูตสันติ
3. เด็กหญิงปริศนา  เวิยยือกู่
4. เด็กชายปรีชา  เว่ยเชกู่
5. เด็กหญิงภาวิณี  แลเชอ
6. เด็กชายรอนอรัณย์  แซ่เติ๋น
7. เด็กหญิงวรรณา  ป่าละ
8. เด็กหญิงวิยะดา  เวยเชอกู่
9. เด็กหญิงสุภาพร  กวยยือ
10. เด็กหญิงหมี่เสอะ  แซพะกู่
 
1. นางสาวกานต์นรินทร์  สุขเสริม
2. นางสุภาณีย์  กูลเรือน
 
2 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 75 เงิน 4 1. เด็กหญิงกอแก้ว  เวิยยือกู่
2. เด็กหญิงณัฐกานต์  มือแลอากู่
3. เด็กหญิงดาว  เวยเชอกู่
4. เด็กชายนฤมล  แซ่พ่านกู่
5. เด็กหญิงนุชดา  แยลอง
6. เด็กหญิงพรชิตา  แบแจกู่
7. เด็กหญิงพรสวรรค์  แซบอ
8. เด็กหญิงพาวิณา  มาเยอกู่
9. เด็กหญิงสุนิตา  เพเมียกู่
10. เด็กหญิงสุภมาส  มาเยอะ
11. เด็กหญิงสุภา  เว่ยยือกู่
12. เด็กหญิงสุภาวดี  เนเลกู่
13. เด็กหญิงอรวรรณ  มือแลอากู่
14. เด็กหญิงอาหมี่  แลเชอกู่
15. เด็กหญิงอาหมี่  แลเชอ
 
1. นางพาฝัน  เขื่อนเพชร
2. นางสุภาณีย์  กูลเรือน
 
3 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายชุมพล  เฟเมียกู่
 
1. นายสงบ  สายเครือคำ
 
4 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 74 เงิน 12 1. เด็กหญิงบูเซ่อะ  แซ่ลี
 
1. นางสาวศุภมาส  อริวรรณา
 
5 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 73.66 เงิน 5 1. เด็กหญิงจันทิมา  เพเมียกู่
2. เด็กหญิงมาลี  จะอื่อ
3. เด็กหญิงลินดา  เบเยียกู่
4. เด็กหญิงสุทธิดา  เนเลกู่
5. เด็กหญิงสุภา  วูซือกู่
6. เด็กหญิงสูดา  แยซอกู่
 
1. นายเมธี  อูปสุ
 
6 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 76.6 เงิน 5 1. เด็กหญิงดาวดี  แซ่ผง
2. เด็กหญิงนาเงอ  เตอขอ
3. เด็กชายสุภาวดี  จะอะ
 
1. นางสาวพัชรินทร์  เมืองมูล
 
7 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 73 เงิน 8 1. เด็กหญิงกาญจนา  เหวงซากู่
2. เด็กหญิงมธุรส   ทวีชัยมงคล
3. นางสาวแสงทอง  จะแฮ
 
1. นางนพมาศ  แกล้วกล้า
 
8 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 74.4 เงิน 10 1. เด็กชายธีรเดช  แซ่พ่าน
 
1. นางสาวกมลรัตน์  แสนอินทร์
 
9 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 72.75 เงิน 18 1. เด็กชายธนาเดช  หวือซากู่
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  แซ่พ่าน
3. เด็กชายอธิวัชร์  มือซอ
 
1. นางสาววิลัยวรรณ์  รัตนพร