สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านปางขอน สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 8 1. เด็กชายธีรภัทร  หมี่เชกู่
2. เด็กชายพรสุดา  มาเยอะ
3. เด็กหญิงมัลลิกา  เปียวแล่
 
1. นางสาวจุฬารัตน์  ณ พิกุล
2. นายนที  สันติภูสวรรณ
 
2 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 30 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายกำพล  มาเยอะ
2. เด็กหญิงพิมลาวรรณ  ยาแปงกู่
3. เด็กชายสมชาย  อู่ยือ
4. เด็กชายสุรชัย  ฮาเยกู่
5. เด็กชายอรุณ  มาเยอะ
 
1. นางสาวชนัญชิดา  บุดดี
2. นายดรัณภพ   ทองอาญา
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 79.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายฉัตรานนท์  แมเชกู่
2. เด็กชายธีรยุทธ  แซ่ลี
3. นายนพดล  คังเยกู่
4. เด็กชายสมชาติ  เยส่อกู่
5. เด็กชายสมศักดิ์  พ่านเจริญกุล
 
1. นายสรัลพัฒน์  ต๊ะกูล
2. นายอิทธิพัทธ์  กรรณิกา
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 90.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายกรกช  ศรีจุมปา
2. เด็กหญิงรติกร  เบี่ยงเชกู่
3. เด็กชายวิฑูรย์  เยส่อกู่
 
1. นางสาวปวีณา  ช่างแท้
2. นายสุระชัย  สมบัติทา
 
5 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 68.6 ทองแดง 17 1. เด็กหญิงสมศรี  บ่อแฉ
 
1. นางสาวปวีณา  ช่างแท้
 
6 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 75.33 เงิน 4 1. เด็กหญิงจันทิมา  เบเชกู่
2. เด็กหญิงมยุรี  มาเยอะ
3. เด็กหญิงมาลี  จะแซ
4. เด็กหญิงศิริพร  มือซอ
5. เด็กหญิงสุรีย์พร  เปียวแล่
 
1. นางสาวกัญจน์ชญา  แก้วจินดา
2. นางสาวธัญจิรา  สินสมบัติ
3. นางสาวอรอนงค์  สุวรรณจักร
 
7 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงบุษยา  เบี่ยงแลกู่
2. เด็กหญิงวนิดา  เปเจกู่
3. เด็กหญิงสายพิณ  เมอแลกู่
 
1. นางสาวปวีณา  ช่างแท้
2. นายสุระชัย  สมบัติทา
 
8 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 86.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงศรีไพ  โซเซกู่
2. เด็กหญิงสุรีรัตน์  จะงี
3. เด็กหญิงอำพร  บอแฉ่
 
1. นางสาวอมรรัตน์  หนึ้งวงค์
2. นางสาวอรอนงค์  สุวรรณจักร
 
9 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 71 เงิน 5 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  เยส่อกู่
 
1. นางสาวปารมิตา  มาปลูก