สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านม่วงป๊อก สพป. เชียงใหม่ เขต ๓

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 66 ทองแดง 27 1. เด็กหญิงวนัสพร  ต๊ะนาง
 
1. นางสาวเหมือนดาว  ตันเจริญ
 
2 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67.75 ทองแดง 15 1. เด็กหญิงก้อย  จิ่งหลู่
2. เด็กหญิงจิ่งนุ  บัวเขียว
3. เด็กชายโยทิน  มูลชัย
 
1. นายประชิต  จันทร์เรือง
2. นายพงศ์พัสณัฐ  ดวงทิพย์
 
3 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 73 เงิน 15 1. เด็กหญิงคำพร  นายผอง
2. เด็กหญิงหอม  นันต๊ะ
3. เด็กหญิงเหมยคำ  ลุงแปง
 
1. นายภูรินทร์  ทิพย์ไพวัลย์
2. นายมานพ  วงศ์จู
 
4 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 91.75 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายชานน  ลุงทอน
2. เด็กหญิงฐิจิชยา  เรือนเพชร
3. เด็กชายสมชาย  ลุงทอน
 
1. นายภรากรณ์  ว่องไว
2. นายมานพ  วงศ์จู
 
5 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 82 ทอง 5 1. เด็กชายจ่ามวัน  ลุงสุ
2. เด็กชายดุดิ  วิมาละ
 
1. นายมานพ  วงศ์จู
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 79 เงิน 13 1. เด็กหญิงสุดา  จ๊างมอง
 
1. นางสาวมัทธนา  ปัญญาโส
 
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 83 ทอง 9 1. เด็กชายฐิติวุฒิ  ชุ่มเตียม
 
1. นายทนงศักดิ์  สิงห์จู
 
8 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 83 ทอง 5 1. เด็กหญิงนรมน  ดวงอาภัย
2. เด็กชายสวรรค์วงค์  ภักก่าสาม
 
1. นายทนงศักดิ์  สิงห์จู
2. นางสาวสายฝน  ใจปวง
 
9 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 13 1. เด็กหญิงคำแลง  ลุงอยู่
2. เด็กหญิงเซ  วิชัย
3. เด็กหญิงแสงยิง  ลุงจ่าม
 
1. นางสาวปรียาภรณ์  ยอดแก้ว
2. นายสมชาย  สายผาบ
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 75 เงิน 11 1. เด็กหญิงจามจุรี  ใจปวง
2. เด็กหญิงมร  มะหะ
3. เด็กชายแอ  ลุงนุ
 
1. นายกฤษณะ  กันตีมูล
2. นายทนงศักดิ์  สิงห์จู
 
11 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 80 ทอง 8 1. เด็กหญิงคำอ่อง  หน่าหลิ่ง
2. เด็กหญิงจำเปา  ดวงฟู
3. เด็กหญิงจ่ามนวล  ลุงจิ่งต่า
 
1. นางสาวจิราภรณ์  ฤทธิชัย
2. นายประชิต  จันทร์เรือง