สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย สพป. เชียงใหม่ เขต ๓

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 75.75 เงิน 27 1. เด็กหญิงศศิกานต์  ศรีนวล
 
1. นางดารณี  รำมณี
 
2 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 78 เงิน 4 1. เด็กชายธนวัฒน์  ชำนาญกลิ่ง
2. เด็กหญิงวิรัญญา  ดาวเงิน
 
1. นางเพลินพิศ  มิตรานนท์
 
3 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 75 เงิน 6 1. เด็กชายศุภกฤต  ขาวคม
2. เด็กหญิงอังคณา  เพชรอารินทร์
3. เด็กหญิงเชษฐ์สุดา  กามาษ
 
1. นายอักครชัย  ทองเขียว
 
4 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 75 เงิน 10 1. เด็กชายณัฐกฤษณ์  สถาปนันท์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีทัศนัย  ดาวแสง
 
5 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 77 เงิน 9 1. เด็กชายภาณุวัฒน์  แซ่เจ็ง
 
1. ว่าที่ร้อยตรีทัศนัย  ดาวแสง
 
6 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 72.67 เงิน 18 1. เด็กหญิงพัชรพร  รัตนแผ่
 
1. ว่าที่ร้อยตรีทัศนัย  ดาวแสง
 
7 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 73.13 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นายรณชัย  นึกเร็ว
 
1. ว่าที่ร้อยตรีทัศนัย  ดาวแสง
 
8 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 75 เงิน 4 1. นางสาวนิสา  ลุงหย่า
2. เด็กชายประกาศิต  สุวรรณขจิตต์
 
1. นางกนกภรณ์  วงศ์อ้าย
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 72.75 เงิน 18 1. เด็กชายปัญญากร  ปันศักดิ์
2. เด็กชายศิวกร  ทายะติ
 
1. นางกนกภรณ์  วงศ์อ้าย
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 1. เด็กหญิงภัทรวดี  แหย่งเต่ย
2. นางสาวสายฝน  จินา
 
1. นางกนกภรณ์  วงศ์อ้าย
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 12 1. เด็กหญิงปวีณ์นุช  ลุงแก้ว
2. เด็กหญิงพัชรภรณ์  เขื่อนเพชร
 
1. นางกนกภรณ์  วงศ์อ้าย
 
12 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 74.5 เงิน 13 1. เด็กชายรัชภูมิ  ทองคำ
 
1. นางรุ่งนภา  เกตุบุญเรือง
 
13 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 72 เงิน 5 1. นางสาวสุธิกาญจน์  ลุงใจ๋
 
1. นางสาวประภารัตน์  ไชยวัน
 
14 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 78.75 เงิน 7 1. นางสาวออมบุญ   ผัดแปง
 
1. นางสาวประภารัตน์  ไชยวัน
 
15 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 70 เงิน 6 1. เด็กหญิงนิลหน่อ  คำแดง
2. เด็กหญิงผินแสง  ลุงกินนะ
3. เด็กหญิงภาณุมาศ  แสนเขื่อน
 
1. นางสัญรญา  นวลศิริ