สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย สพป. เชียงใหม่ เขต ๓

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 84 ทอง 12 1. เด็กหญิงปภาวดี  อยู่เป็ง
 
1. นางรุ่งนภา  เกตุบุญเรือง
 
2 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง 6 1. เด็กหญิงอรวรรณ  มหาวรรณ
 
1. นางเพลินพิศ  มิตรานนท์
 
3 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 93.66 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงทิวาพร  คำมา
2. เด็กหญิงพจมาน  ลุงจิง
3. เด็กชายสุรวิทย์  สุวรรณ
 
1. นายอักครชัย  ทองเขียว
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ม.1-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงจิตรา  ลุงทอง
2. เด็กหญิงจิราภรณ์  โป่เมือง
3. เด็กหญิงจิราวรรณ  วันดี
4. นางสาวชุตินันท์  ขัดปา
5. นางสาวชุลีพร  หงษ์ทอง
6. เด็กหญิงปราฤทัย   ชมผา
7. เด็กหญิงปรียาพร  นึกเร็ว
8. เด็กหญิงปวีณา  เมอแหล่
9. เด็กหญิงพิชญาภา  หล่อธาร
10. เด็กหญิงฟ้าทิพย์  กันแสง
11. เด็กหญิงวณิชยา  แก้วเมืองมา
12. นายวิทยา  ผาสพ
13. นางสาวศิริพร  สุวรรณะ
14. เด็กชายสมชาย  ลุงคำ
15. เด็กหญิงอรนลิน  สุวรรณรัตน์
16. เด็กชายอรรถพงษ์  กันมูล
17. เด็กชายอะซา  เล่ายี่ปา
18. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ตินา
19. เด็กหญิงเหน่  ลุงแดง
20. นางสาวโชษิตา  จะพือ
 
1. นางสัญรญา  นวลศิริ
2. นางอรุณี  เล็กพลอย
3. นายอาคม  เพ็ญบุญ
4. นางเทียมจันทร์  กลิ่นบุหงา
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 80 ทอง 6 1. เด็กชายณัฐกร  หน่ออ้าย
2. เด็กหญิงเบญจวรรณ  โสภา
 
1. นางอัญชลี  กาญจนสุวรรณ
 
6 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80 ทอง 8 1. เด็กหญิงคำอร   คำใส
 
1. ว่าที่ร้อยตรีทัศนัย   ดาวแสง
 
7 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 17 1. เด็กหญิงกุลสตรี  จิระเมทา
2. เด็กชายศุภโชค  แสนปัญญา
 
1. นางกนกภรณ์  วงศ์อ้าย
 
8 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 1. เด็กชายธนบดี  อายุมั่น
2. เด็กชายธนพงศ์  พลายสาร
3. เด็กหญิงศิรดา  ยืนยง
 
1. นางบุศรินทร์  อภัยโรจน์
2. นายอานนท์  แก้วพิงค์ชัย
 
9 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 85 ทอง 8 1. เด็กหญิงนฤมล  ยอดเงิน
 
1. นางรุ่งนภา  เกตุบุญเรือง
 
10 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายอภิสิทธิ์  แก้วชัยยา
 
1. นางสาวประภารัตน์  ไชยวัน
 
11 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  มาเยอะ
2. เด็กชายธนชิต  อนันต๊ะ
3. เด็กหญิงนิภา  โชค
4. เด็กหญิงภัทริยา  โปธา
5. เด็กหญิงเหมย  ลุงซุง
 
1. นางรุ่งนภา  เกตุบุญเรือง