สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านทุ่งข้าวพวง สพป. เชียงใหม่ เขต ๓

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 77 เงิน 12 1. เด็กชายภูเมศ  แสนยอง
 
1. นางพูนศรี  ประภาพรหม
 
2 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 73 เงิน 13 1. เด็กหญิงเกวารินทร์  ทุนหลู่
 
1. นางพูนศรี  ประภาพรหม
 
3 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 77 เงิน 9 1. เด็กหญิงขวัญภรณ์  ลุงเล็ก
 
1. นางสายสมร  อินต๊ะเสน
 
4 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 72 เงิน 22 1. เด็กหญิงอุบลรัตน์  ศักดา
 
1. นางพูนศรี  ประภาพรหม
 
5 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 73.66 เงิน 13 1. เด็กหญิงชนิตา  ชัยสุภา
2. เด็กหญิงวรรพร  แพรคำ
3. เด็กหญิงสุทธิดา   ดวงแก้ว
 
1. นางวรรณพร  กอบพึ่งตน
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 70 เงิน 9 1. เด็กหญิงกชกร  ลุงติ๊
2. เด็กหญิงฉัีตรตะวัน  น้ำจ๋าง
3. เด็กชายณัฐวุฒิ  เครือจันทร์
4. เด็กหญิงนัทริกา  งามละออ
5. เด็กหญิงศิริวิมล  จองหมัน
 
1. นางสาวณัฐจีรา  ขยัน
2. นางสาวแพรวนภา  สารกา
 
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 75 เงิน 17 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  จ่าหลิ่ง
 
1. นางพัชรินทร์  โกฏิแก้ว
 
8 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 79 เงิน 6 1. เด็กหญิงกิติมา  ดอนคำ
2. เด็กหญิงบุษบง  จำปา
3. เด็กหญิงแสง  ลุงวิ
 
1. นายอภิชาติ  สุวพงษ์
 
9 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 77 เงิน 8 1. เด็กหญิงมลิณี  ลุงวิ
 
1. นายอภิชาติ  สุวพงษ์
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 75 เงิน 11 1. เด็กชายวรากรณ์  คำจันทร์ต๊ะ
 
1. นางสาวณัฏฐ์ญดา  วงค์สิทธิ์
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 72 เงิน 5 1. เด็กหญิงศิริพร  อะเต๋า
2. เด็กหญิงอรชร  อะเต๋า
3. เด็กหญิงอังคณา  แซ่จู
 
1. นางฐิตารีย์  แสงสุวรรณ
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 79 เงิน 7 1. เด็กชายธนากร  สร้างใหม่
2. เด็กชายอนัญชัย  อินต๊ะวงศ์
 
1. นางฐิตารีย์  แสงสุวรรณ
 
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 1. เด็กชายณัฐพงษ์  สันทัด
2. เด็กชายภูมัย  แสนยอง
 
1. นางฐิตารีย์  แสงสุวรรณ
2. นางสาวมัทณา  ทองสนิท
 
14 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 72 เงิน 19 1. เด็กชายขวัญ  นายวี
2. เด็กชายสุรศักดิ์  ลุงแลน
 
1. นางฐิตารีย์  แสงสุวรรณ
 
15 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 70 เงิน 6 1. เด็กหญิงคำหลี  ลุงติ
2. เด็กหญิงจันทกานต์  ลุงวิ
3. เด็กหญิงหอม  ลุงสุ
 
1. นางสาวปาหนัน  จอมนงค์
 
16 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงคำดี  นายขุ่ง
2. เด็กหญิงอารีย์  จั่นตา
 
1. นางสมศรี  อายุมั่น