สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนชุมชนบ้านวังจ๊อม สพป. เชียงใหม่ เขต ๓

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 78 เงิน 7 1. เด็กหญิงณัฐชยา   พวงทอง
 
1. นางนงนุช  วิมลสุจริต
 
2 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 77 เงิน 10 1. เด็กหญิงชนากานต์  แก้วกำเนิด
2. เด็กหญิงศิลีลักษณ์  ขัดฟู
3. เด็กหญิงสุดานันท์  ดวงต๋า
 
1. นางจำเนียร  วงค์คำ
2. นางสถาพร  ศรีเกตุ
 
3 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 75.3 เงิน 6 1. เด็กชายธรภัทร  หมื่นคำ
2. เด็กชายลักทธพล   ลิโป
 
1. นายชาตรี  นงค์ยา
2. นางเรณี  กองจินดา
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 84 ทอง 5 1. เด็กชายอำพล   สมเนื้อ
 
1. นางสาวอรนงค์  อักขระ
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 85.3 ทอง 11 1. เด็กชายกันตพล  ใจธรรม
2. เด็กหญิงศิลาลัย  หมดตัน
 
1. นายนิรันดร  ทนันชัยบุตร
 
6 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 53 เข้าร่วม 15 1. เด็กหญิงทิพยาภรณ์  แก้ววงศ์วาล
2. เด็กหญิงพุทธรักษา  โสรจแสง
 
1. นางสถาพร  ศรีเกตุ
 
7 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 68 ทองแดง 12 1. เด็กหญิงวาสนา  เชื้อชาติสิงขร
 
1. นายนิรันดร  ทนันชัยบุตร
 
8 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 75 เงิน 11 1. เด็กชายจีรวัฒน์  ปันป้อง
 
1. นายนิรันดร  ทนันชัยบุตร
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงตาคำ  ลุงนะ
2. เด็กหญิงมณีรัตน์  วงศ์สุรินทร์
3. เด็กหญิงลำดวน  แซ่จาง
 
1. นางนงนุช  วิมลสุจริต
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 81 ทอง 6 1. เด็กชายพริก  ดอกคำ
2. เด็กหญิงสุนิสา  อภิวงศ์
3. เด็กชายอัตธกฤษ  ปวนคำตั๋น
 
1. นางจำเนียร  วงค์คำ
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 1. เด็กหญิงกานต์ธิดา  ศรีริวิจิตชัย
2. เด็กหญิงปิ่นกมล  กาไชย
3. เด็กชายภาสกร  เกี๋ยงตาล
 
1. นายนิรันดร  ทนันชัยบุตร
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  อ้อมแก้ว
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  วงค์คำ
 
1. นายทวีชัย  สุริวรรณ
2. นายวินัย  สุริวรรณ
 
13 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 63 ทองแดง 11 1. เด็กหญิงวิลาสิณี  จะวะ
 
1. นายอาหลู  จะหา
 
14 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 78 เงิน 4 1. เด็กหญิงณัฐริกา  กันธา
2. เด็กชายธีระกร  เทพประสิทธิ์ศักดา
3. เด็กหญิงรสริน  แสงศิริ
 
1. นางจำเนียร  วงค์คำ