สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง สพป. เชียงใหม่ เขต ๓

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 81 ทอง 9 1. เด็กหญิงวลัยรัชน์  มูลเมือง
 
1. นางพัชราพร  วอพะพอ
 
2 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 86.25 ทอง 14 1. เด็กหญิงหมวย   กอหยี่
 
1. นางสมพิศ  เทพดวงจันทร์
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 87 ทอง 4 1. นายเทอดไทย  ดวงตา
 
1. นางชญานิษฐ์  นันทศักดิ์
 
4 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 88 ทอง 4 1. เด็กหญิงทัดดาว  นายจาย
2. เด็กหญิงส่วยอุ่ง  ลุงต๊ะ
3. เด็กหญิงอ่อง  ลุงแสง
 
1. นายประหยัด  โกฎแก้ว
 
5 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงพรทิพา  ทุนล่องช้าง
 
1. นางสุวารี  เทพสุรินทร์
 
6 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83 ทอง 6 1. เด็กหญิงแสงวรรณ  ลุงก่ำ
 
1. นางกรรณิการ์  จันสม
 
7 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 1. เด็กชายวันชัย  ชัยแก้ว
2. เด็กชายศุภกร  ดวงดอก
3. เด็กชายสุภาพ  แก้ววงษา
 
1. นายวีรพงษ์  คำผง
 
8 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 84 ทอง 5 1. เด็กหญิงจินดา  ลุงชู้
2. เด็กหญิงฝนดาว  เมืองโต๋น
3. เด็กหญิงสิดาพร  ลุงต๊ะ
 
1. นายทองแดง   จันแก้ว
2. นายประหยัด  โกฎแก้ว
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 80 ทอง 5 1. นางสาวคำ   ปูริ่ง
2. เด็กชายวิทูน  ลุงทุน
3. นางสาวหน่อย  ลุงนะ
 
1. นางนิตยา   ดวงสัน
2. นายวีรพงษ์  คำผง
 
10 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 80.8 ทอง 10 1. เด็กหญิงธัญญาลักษณ์   พาณิชย์
 
1. นางกรรณิการ์  จันสม
 
11 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 82 ทอง 5 1. เด็กชายกฤษดา  ลุงคำ
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  แสงสุนันท์
3. เด็กชายณัฐวุฒิ  ปานดี
4. เด็กชายทิิิิพย์  ลุงซู่
5. เด็กชายสมศักดิ์  ซอหลิ่ง
6. เด็กชายสุรทิน  ศรีวิชัย
7. เด็กชายเมืองมล  อินต๊ะ
8. เด็กชายไอ่จันทร์  ตาลทุน
 
1. นายทองแดง  จันแก้ว
2. นายประหยัด  โกฎแก้ว
3. นางสาวพวงเพชร  ใจแก้ว