สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านเวียงหวาย สพป. เชียงใหม่ เขต ๓

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 28 1. เด็กหญิงพัชรา  แสงหลู่
 
1. นางมาลี  บุญเทพ
 
2 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงทวย  ลุงละ
 
1. นางมาลี  บุญเทพ
 
3 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 89 ทอง 6 1. เด็กหญิงลีลาวดี  นันตา
 
1. นางมาลี  บุญเทพ
 
4 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงมอญเมือง  ลุงคำ
2. เด็กหญิงแสงจันทร์  ลุงต๊ะ
 
1. นางกรวรรณ  พนาวงค์
2. นางมาลี  บุญเทพ
 
5 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 74 เงิน 7 1. เด็กชายนุ  ลุงออ
 
1. นางสาวจงรักษ์  อวดห้าว
 
6 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 77 เงิน 6 1. เด็กหญิงภัณฑิรา  ชัยบุญลือ
2. เด็กหญิงส่วย  ลุงหลู่
3. เด็กหญิงเมี๊ยะเอ  ลุงต่า
 
1. นางชาณี  สมบูรณ์
2. นายเรวัตร  วรรณวัต
 
7 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 70.66 เงิน 21 1. เด็กหญิงคำดี  ลุงต่า
2. เด็กหญิงพิมพิกา  หลู่
3. เด็กหญิงหมวย  อู่ติยะ
 
1. นางกิตติการ์  ปินคำ
2. นางสาวนิชาภัทร  เชวงกิจไพศาล
 
8 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 80.5 ทอง 8 1. เด็กชายสิชล  หวุ่นนะ
2. เด็กหญิงสุธิดา  คำเอ้ย
3. เด็กชายเสาร์คำ  ลุงหย่า
 
1. นางสาวกรรณิการ์  หิรัญสุข
2. นางสาวนิชาภัทร   เชวงกิจไพศาล
 
9 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 82.33 ทอง 9 1. เด็กหญิงฉายน้ำผึ้ง  ลุงต๊ะ
2. เด็กชายถิรวัฒน์  ทองมูล
3. เด็กหญิงอู้  ลุงปาน
 
1. นางชาณี  สมบูรณ์
2. นางเครือจันทร์  ว่องไว
 
10 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 76 เงิน 6 1. เด็กชายนิงหน่อง  ลุงมั่น
2. เด็กหญิงรัตนา  จองใส
 
1. นางชาณี  สมบูรณ์
2. นางสาวนิชาภัทร  เชวงกิจไพศาล
 
11 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 65 ทองแดง 28 1. เด็กหญิงกาญจนา  ย่านนะ
2. เด็กชายน้อง  แสนขัติยะ
 
1. นางสาวพิมพ์กมล  เต็มใจ
2. นายอดิเรก  ปินคำ
 
12 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 77 เงิน 7 1. เด็กหญิงธิดา  ลุงจอง
2. เด็กหญิงนภาพร  นายหนุ่ม
 
1. นายประเสริฐ  ปัญญาวงค์
2. นายพิเชษฐ  ธนาวงค์
 
13 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79.6 เงิน 9 1. เด็กหญิงพรทิพย์  รุ่งเรือง
 
1. นายพิเชษฐ  ธนาวงค์
 
14 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 90 ทอง 7 1. เด็กชายจิ่งทุน  ลายแสง
2. เด็กหญิงทวยคำ  ลุงติ
 
1. นางสาวพันธรานันท์  ทิพโรจน์
2. นางสาวมนัญญา  สุกันศีล
 
15 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงสุกัญญา  ลุงหย่า
2. เด็กหญิงเปา  ลุงจ่าม
3. เด็กหญิงแดงวัน  จองนั่นตา
 
1. นางณุภัทรณีย์  ทัศเกตุ
2. นางสาวอุทิศพร  สามล้าน
 
16 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายนุ  ลุงออจิ่งนะ
2. เด็กหญิงแสงพู  ลุงลายใส
3. เด็กชายแสงห่าน  ลุงยะ
 
1. นางสาวปวีณ์วิชญ์  ศิวะปรัชญ์
2. นางมาลี  บุญเทพ