สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น สพป. เชียงใหม่ เขต ๓

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 88 ทอง 8 1. เด็กหญิงแสงหอม  ลายคำ
 
1. นางธันยภรณ์  ต้านคือ
 
2 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 82 ทอง 8 1. เด็กหญิงปัทมา  ลุงหม่อง
 
1. นางสาวิตรี  เกษเกษี
 
3 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายรัฐธรรมนูญ  พรหมเทศ
 
1. นางธันยภรณ์  ต้านคือ
 
4 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 82 ทอง 4 1. เด็กหญิงพัชชา  ลุงคิดละ
 
1. นางธันยภรณ์  ต้านคือ
 
5 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 88 ทอง 4 1. เด็กชายจิ่ง  เซียมลาย
2. เด็กหญิงแดง  ลุงแสง
3. เด็กหญิงแสงหล้า  ลุงหลู่
 
1. นายณรงค์ฤทธิ์  เสาร์สาร
2. นางสาวนงคราญ  นวลฝั้น
 
6 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 89.33 ทอง 6 1. เด็กชายข่อง  ละวัน
2. เด็กหญิงเงิน  ละวรรณ
3. เด็กหญิงเบญจวรรณ  ใจบุญ
 
1. นางฐิรินทร์ดาว  โพธิกุล
 
7 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 90 ทอง 4 1. เด็กชายหม่อง  ลุงหลิ่ง
2. เด็กชายอุทัย  จอมเจ๋ง
3. เด็กหญิงเจนจิรา  ลุงยะ
 
1. นางสาวิตรี  เกษเกษี
2. นางสำอางค์  มีธรรม
 
8 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงพอง  ละปาน
 
1. นางสาวพรรณี  จันณรงค์
 
9 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายกฤษฏา  ลุงสาม
2. เด็กชายปีน  ลุงยะ
3. เด็กชายอภิชาติ  ปัญญาสุทธิ
 
1. นายฉัตรชัย  จันทร์หอม
2. นางสาวพรรณี  จันณรงค์
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 83.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นายเงิน  ลุงแสง
 
1. นายนิพัฒร์  เรือนใจ
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  แซ่หลี่
2. เด็กหญิงจิรัชยา  สงค์ชาย
3. เด็กหญิงแสงคำ  มูหลิ่ง
 
1. นายณรงค์ฤทธิ์  เสาร์สาร
2. นางสาวนงคราญ  นวลฝั้น
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงจุฑาภรณ์  คำแหลง
2. เด็กหญิงภูริชญา  ชัยบุญลือ
3. เด็กหญิงศรีคำ  นายสาม
 
1. นายณรงค์ฤทธิ์  เสาร์สาร
2. นางสาวนงคราญ  นวลฝั้น
 
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 81 ทอง 8 1. เด็กหญิงจินตนา  คำหล้า
2. เด็กหญิงปัญญาพร  คำมูล
3. เด็กหญิงปิยะฉัตร  สุวรรณา
 
1. นายนิพัฒร์  เรือนใจ
2. นางสาวปรางทิพย์  สปันนา
 
14 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายกฤตคำมูล  ส่างวิ
2. เด็กหญิงปัน  ลุงหลู่
3. เด็กหญิงมวยแสง  ลุงแข่
 
1. นางชนันท์ภรณ์  จันทร์หอม
2. นายนิพัฒร์  เรือนใจ
 
15 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายสอน  ละวรรณ
2. เด็กหญิงสายธาร  ศรีบุญเรือง
3. เด็กชายสิทธิโชค  แก้วพรหม
 
1. นายนิพัฒร์  เรือนใจ
2. นางสำอางค์  มีธรรม
 
16 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกิ่งผกา  แก้วเมืองอิน
2. เด็กชายจิรายุทธ์  เชียงตอง
3. เด็กชายจิ่ง  ละวรรณ
4. เด็กหญิงพันธิตรา  จันทร์หอม
5. เด็กหญิงยุ่น  ลุงพอง
 
1. นางชนันท์ภรณ์  จันทร์หอม
2. นางฐิรินทร์ดาว  โพธิกุล
3. นายประพันธ์  สอาดล้วน
 
17 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายชญานนท์  จิโนตัน
 
1. นางสาวพรรณี  จันณรงค์