สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) สพป. เชียงใหม่ เขต ๓

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงเหม่ยหลิ่ง   แซ่ย่าง
 
1. นางสาวคณิตตา  บุญแน่น
 
2 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 77 เงิน 11 1. เด็กหญิงพรสินี  แซ่ซัง
2. เด็กหญิงหลีจิง  ซี่
3. เด็กหญิงอาภาพร  แซ่เฉิน
 
1. นายจตุพร  จันต๊ะพรม
2. นางสาวปราณี   มะโนหาญ
 
3 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 11 1. เด็กชายนภัทร  แซ่หย่าง
2. เด็กชายพสิษฐ์  แซ่จู
3. เด็กชายไก้ตี๋  แซ่หวี่
 
1. นายจตุพร  จันต๊ะพรม
2. นายพรรณศักดิ์   ชัยบุญ
 
4 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 66.5 ทองแดง 11 1. เด็กชายจิ๋งอาง  แซ่พู่
2. เด็กชายอมล  แซ่หยาง
 
1. นายจตุพร  จันต๊ะพรม
2. นายอนุชิต   จองแก
 
5 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 77 เงิน 4 1. เด็กชายณัฐพล  ปลัดม้า
2. เด็กชายบิ๊ก  ลุงทุน
 
1. นายจตุพร  จันต๊ะพรม
2. นายอรรถพล   ดำคำ
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 96 ทอง ชนะเลิศ 1. นายจตุรงค์  อุษาใจ
2. นายจตุรงค์  แซ่หย่าง
3. นายจิรเดช  แซ่ก่อ
4. นายศุภณัฐ  แซ่จาง
5. นายหล่งหนึ่ง  แซ่จ๋าว
 
1. ว่าที่ร้อยตรีปณิธาน  รัตนธรรม
2. นายอรรถพล   ดำคำ
 
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายกิตติ  กู่คำ
2. เด็กชายณัฐกานต์  แซ่หย่าง
3. เด็กหญิงสุจินดา  แซ่หวัง
4. เด็กหญิงสุทธิพร  แซ่หยาง
5. เด็กชายอภิสิทธิ์  เกียรติธนไพบูลย์
 
1. นางนริศรา   ทิพย์วรรณ
2. ว่าที่ร้อยตรีปณิธาน  รัตนธรรม
 
8 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 84.2 ทอง 13 1. เด็กหญิงกฤษณา  แซ่ย่าง
2. เด็กหญิงกัญชพร  บุญล้ำ
3. เด็กหญิงซุงเอ่อว  แซ่เฉิน
4. เด็กหญิงซุนหลัง  แซ่โจว
5. เด็กหญิงบุญขวัญ  แซ่หย่าง
6. เด็กหญิงสมศรี  สีจ้าง
7. เด็กหญิงหง่วยเหย่น  ลุงเงิน
8. เด็กหญิงอาลี่  แซ่หย่าง
9. เด็กหญิงอาหลี  แซ่ฉ่าง
10. เด็กหญิงอาเฝิง  แซ่ถ่าง
11. เด็กหญิงอำพา  แซ่ซุง
12. เด็กหญิงเสาวพร  แซ่หล่อ
13. เด็กหญิงเสี่ยวฟาง  แซ่ลี้
14. เด็กหญิงเหมยจู  แซ่ส่วย
15. เด็กหญิงแวววรรณ  แซ่ลี้
 
1. นางสาวลาวัลย์  เครือวัลย์
 
9 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 80 ทอง 9 1. เด็กหญิงพิชญาพร  เกียรติธนไพบูลย์
2. เด็กหญิงอาฟาง  แซ่เจอว
3. เด็กหญิงอาเลมะ  แซ่เฉิน
 
1. นางสาวพรนภา  มาตันบุญ
2. นางสาวมุกดา  สร้อยสังวาลย์
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายรักเกียรติ  แซ่หยาง
 
1. นายเอกรินทร์  ไชยปิน
 
11 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 -1 - 1. เด็กหญิงขวัญพร  ปฐวีชุติมา
2. นางสาวจันทร์ฉาย  แซ่หยาง
3. นางสาวณัฐนิชา  กู่คำ
4. เด็กหญิงนฤมล  แซ่จู
5. เด็กหญิงพิมพ์วิภา  แซ่มู่
6. นางสาวราวรรณ  แซ่เจอว
7. นางสาวสุธีรา  แซ่หว่าง
8. เด็กหญิงอาหมี่  เปียมา
9. นางสาวอีทวย  ไม่มีชื่อสกุล
10. เด็กหญิงเย๋ซุง  แซ่ลี้
 
1. นางสาววงเดือน  ทนแท้
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 66 ทองแดง 7 1. เด็กชายก่อเกียรติ   แซ่หลี่
2. เด็กชายซื่อหมิ่ง   แซ่ก่อ
3. นายปิยพงศ์   แซ่เจอว
 
1. นายจตุพร  จันต๊ะพรม
2. นายผดุง   กาญจนาปกรณ์
 
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 87.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงธนาวรรณ  แซ่ถัง
2. เด็กหญิงธีราพร  แซ่ถัง
3. เด็กหญิงวรวรรณ  แซ่เฉิน
 
1. นางกนกพร   กาญจนาปกรณ์
2. นางจักรี  ทารการ
 
14 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 85 ทอง 4 1. นางสาวกฤษณา  แซ่ยิ่ง
2. เด็กหญิงปาลิตา  แซ่หย่าง
3. นายแสงชัย  แซ่เถา
 
1. นางสาวลาวัลย์  เครือวัลย์
2. นางสุพรรณี   ทะนานแก้ว
 
15 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 74 เงิน 6 1. เด็กหญิงณิชากร  จะวะ
2. เด็กหญิงทวยคำ  แซ่หย่าง
3. เด็กหญิงว่างหลิ่ง  แซ่ลี้
 
1. นางสาวดวงพร   ลึแฮ
2. นางนริศรา  ทิพย์วรรณ
 
16 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 79 เงิน 6 1. เด็กหญิงณัฐมน  แซ่น่า
2. เด็กหญิงสาวิตรี  แซ่หวัง
3. เด็กหญิงอรัญญา  แซ่ลี้
 
1. นางกุลธิดา   ศักดิ์อภิรักษ์
2. นางสาววงเดือน  ทนแท้
 
17 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ 1. นายเฉลิมพล  แซ่หวัง
2. นายไอ่ตำ  ไม่มีชื่อสกุล
 
1. ว่าที่ร้อยตรีปณิธาน  รัตนธรรม
2. นางสาววริศา   ไชยศรีหา
 
18 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 71 เงิน 9 1. เด็กชายประพันธ์  แซ่จง
 
1. นายเอกรินทร์  ไชยปิน
 
19 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 78 เงิน 14 1. เด็กชายจงขว่า  แซ่หยาง
2. เด็กชายจาจวิง  แซ่ลี้
3. เด็กชายจิ๋งก่อ  แซ่พู่
4. เด็กชายวศิน  แซ่จง
5. เด็กชายอาจวิง  แซ่เสิง
6. เด็กชายอาซอ  แซ่เฉิน
 
1. นายอนุชิต  จองแก
 
20 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 4 1. เด็กชายคุณากร  แซ่หมู่
2. เด็กชายศรัญย์  โภชนา
3. เด็กชายสันติ  แซ่จัง
4. เด็กชายหล่งไถ้  แซ่จ๋าว
5. เด็กชายอาฉุ่ง  แซ่สือ
6. เด็กชายอาซาง  แซ่หล่อ
7. เด็กชายอาเซิง  แซ่หล่อ
8. เด็กชายเด่นชัย  แซ่เซียว
 
1. นายบุญธรรม  ลำคำ
 
21 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 8 1. เด็กหญิงเกษรา  ทวีบำเพ็ญ
 
1. นางสาวอัจฉรา  กาศโอสถ