สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านหลวง (ฝาง) สพป. เชียงใหม่ เขต ๓

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 96 ทอง ชนะเลิศ 1. นายจตุรงค์  อุษาใจ
2. นายจตุรงค์  แซ่หย่าง
3. นายจิรเดช  แซ่ก่อ
4. นายศุภณัฐ  แซ่จาง
5. นายหล่งหนึ่ง  แซ่จ๋าว
 
1. ว่าที่ร้อยตรีปณิธาน  รัตนธรรม
2. นายอรรถพล   ดำคำ
 
2 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายกิตติ  กู่คำ
2. เด็กชายณัฐกานต์  แซ่หย่าง
3. เด็กหญิงสุจินดา  แซ่หวัง
4. เด็กหญิงสุทธิพร  แซ่หยาง
5. เด็กชายอภิสิทธิ์  เกียรติธนไพบูลย์
 
1. นางนริศรา   ทิพย์วรรณ
2. ว่าที่ร้อยตรีปณิธาน  รัตนธรรม
 
3 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 84.2 ทอง 13 1. เด็กหญิงกฤษณา  แซ่ย่าง
2. เด็กหญิงกัญชพร  บุญล้ำ
3. เด็กหญิงซุงเอ่อว  แซ่เฉิน
4. เด็กหญิงซุนหลัง  แซ่โจว
5. เด็กหญิงบุญขวัญ  แซ่หย่าง
6. เด็กหญิงสมศรี  สีจ้าง
7. เด็กหญิงหง่วยเหย่น  ลุงเงิน
8. เด็กหญิงอาลี่  แซ่หย่าง
9. เด็กหญิงอาหลี  แซ่ฉ่าง
10. เด็กหญิงอาเฝิง  แซ่ถ่าง
11. เด็กหญิงอำพา  แซ่ซุง
12. เด็กหญิงเสาวพร  แซ่หล่อ
13. เด็กหญิงเสี่ยวฟาง  แซ่ลี้
14. เด็กหญิงเหมยจู  แซ่ส่วย
15. เด็กหญิงแวววรรณ  แซ่ลี้
 
1. นางสาวลาวัลย์  เครือวัลย์
 
4 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 80 ทอง 9 1. เด็กหญิงพิชญาพร  เกียรติธนไพบูลย์
2. เด็กหญิงอาฟาง  แซ่เจอว
3. เด็กหญิงอาเลมะ  แซ่เฉิน
 
1. นางสาวพรนภา  มาตันบุญ
2. นางสาวมุกดา  สร้อยสังวาลย์
 
5 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายรักเกียรติ  แซ่หยาง
 
1. นายเอกรินทร์  ไชยปิน
 
6 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 87.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงธนาวรรณ  แซ่ถัง
2. เด็กหญิงธีราพร  แซ่ถัง
3. เด็กหญิงวรวรรณ  แซ่เฉิน
 
1. นางกนกพร   กาญจนาปกรณ์
2. นางจักรี  ทารการ
 
7 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 85 ทอง 4 1. นางสาวกฤษณา  แซ่ยิ่ง
2. เด็กหญิงปาลิตา  แซ่หย่าง
3. นายแสงชัย  แซ่เถา
 
1. นางสาวลาวัลย์  เครือวัลย์
2. นางสุพรรณี   ทะนานแก้ว
 
8 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ 1. นายเฉลิมพล  แซ่หวัง
2. นายไอ่ตำ  ไม่มีชื่อสกุล
 
1. ว่าที่ร้อยตรีปณิธาน  รัตนธรรม
2. นางสาววริศา   ไชยศรีหา