สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก (ฝาง) สพป. เชียงใหม่ เขต ๓

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายอาคม  สุกใสยา
 
1. นางสุดาพร  ไทยเหนือ
 
2 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 75 เงิน 7 1. เด็กชายวีรากร  เมืองเหลา
 
1. นายอรรถพล  บุญกลิ่น
 
3 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 77 เงิน 6 1. เด็กหญิงกัฐฑิกา  เมธา
2. เด็กหญิงนริศรา  บุญมาลัย
3. เด็กหญิงวัชราภา  มูลคำ
 
1. นางสาวดรุณี  ไชยวงค์
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 71 เงิน 7 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ลุงจ่อ
2. เด็กหญิงณัฐสุดา  ปัญญา
3. เด็กหญิงป๋อมวัน  ลุงจ่อ
4. เด็กหญิงพิมพ์มาดา  จำนง
5. เด็กหญิงเมย์  ลุงคำ
 
1. นางสาวสร้อยนรินทร์  คุมคำ
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 86 ทอง 7 1. เด็กชายกรวิก  แซ่ย่าง
2. เด็กหญิงจิงเหม่ย  แซ่ซง
 
1. นางแพรวนภา   จงหาญ
 
6 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 61 ทองแดง 14 1. เด็กหญิงจิดาภา  จอกะ
2. เด็กหญิงปราณี  แซ่ฟาง
 
1. นายจตุรงค์  ศรีเมืองมา
 
7 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 58 เข้าร่วม 7 1. เด็กหญิงบุษรินทร์  ดำรงศักดิ์
2. เด็กหญิงพรพิมล  ซาวจ้อย
 
1. นายจตุรงค์  ศรีเมืองมา
 
8 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 79.67 เงิน 6 1. เด็กชายวิทวัส  ใจมะขันธ์
 
1. นายชาตรี  ขันด้วง
 
9 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79 เงิน 9 1. เด็กหญิงพิมลวรรณ  ยาวิจิตร
 
1. นายชาตรี  ขันด้วง
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 1. เด็กชายชัยวัฒน์  คีรีเลิศมงคล
2. เด็กชายศิวะ  สิทธิกัน
 
1. นางนันท์นภัส  คำเขียว
 
11 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 86 ทอง 7 1. เด็กชายหน้าชัย  แสงจันทร์
 
1. นางสาวฤทัยรัตน์  โสมนัส
 
12 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 78 เงิน 4 1. เด็กชายพงษ์ภัค  อินตา
 
1. นางสาวฤทัยรัตน์  โสมนัส
 
13 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  มารมย์
2. เด็กชายจิโรจน์  แซ่ยิ่ง
3. เด็กหญิงณัฐพร  แซ่ม้า
4. เด็กหญิงณัฐยา  หมื่นสอน
5. นางสาวนีนี  เพ็งอู
6. นายปอ  แซ่จาง
7. นางสาวมาด  จิ่งต่า
8. เด็กหญิงศิริรัตน์  วรรณมูล
9. นายแดง  เพ็งอู
 
1. นางแพรวนภา   จงหาญ
 
14 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 70 เงิน 6 1. เด็กหญิงบุษบา  แซ่ลี้
2. เด็กหญิงวิลาสินี  มั่งมูล
3. เด็กชายไท้ชิง  แซ่จาง
 
1. นางสาวนิลลักษณ์  คงวิทย์
 
15 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นายสหเมธี  บุญทา
 
1. นายอรรถพล  บุญกลิ่น