สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านสันป่าแดง สพป. เชียงใหม่ เขต ๓

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 62 ทองแดง 14 1. เด็กหญิงปัว  ลุงส่วย
 
1. นางนิภาภรณ์  หลวงเทพ
 
2 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงพิมผกา  ศรีติ
2. เด็กหญิงแสงระวี  เปียผ่า
 
1. นางนิภาภรณ์  หลวงเทพ
 
3 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 6 1. นายภานุวัฒน์  กนกแก้วลายทอง
 
1. นางลักษณาวรรณ  สุวรรณวิศลกิจ
 
4 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 73 เงิน 8 1. เด็กหญิงปัว  ลุงส่วย
2. นายภานุวัฒน์  กนกแก้วลายทอง
3. เด็กหญิงแสงระวี  เปียผ่า
 
1. นายทวีบุญ  รัตนะ
 
5 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 -1 - 1. เด็กชายณัฐพงค์  เสาวเปิ้ง
2. นายอาตาผะ  งัวผะ
 
1. นายธานินทร์  สมบูรณ์
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 86 ทอง 7 1. เด็กหญิงสกายวรรณ์  โรจนรวีน
 
1. นางสาวอธิลดา  วรรณภิระ
 
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 75 เงิน 14 1. เด็กหญิงนิ่ม  ลุงจั๋นคำ
 
1. นายเอกสิทธิ์  แก้วอ้น
 
8 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 78.66 เงิน 18 1. นายณัฐวุฒิ  จิตร์ปราณี
2. เด็กหญิงอรปรียา  พงษ์มา
 
1. นายเอกสิทธิ์  แก้วอ้น
 
9 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 77 เงิน 13 1. เด็กหญิงกมลชนก  คำมา
2. เด็กหญิงนิราภร  สอนปันติ
3. เด็กหญิงอาแจ่ะ  ลุงจ่า
 
1. นางสุรดา  ฟองจันทร์ตา
 
10 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 11 1. เด็กหญิงปรียากร  ลุงหม่อง
2. เด็กหญิงแป้ง  ลุงต๊ะ
 
1. นายสุดสาคร  มะลิ
 
11 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 65 ทองแดง 25 1. เด็กชายภานุทรรศ์  ศรีใจ
 
1. นางสาวนงเยาว์  โพธิ์ไทร
 
12 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 -1 - 1. เด็กชายศุภมงคล  หน่อแก้ว
 
1. นางสาวอธิลดา  วรรณภิระ
 
13 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79.35 เงิน 9 1. เด็กหญิงแสงเดือน  ป้าซิง
 
1. นางสาวอธิลดา  วรรณภิระ
 
14 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79.2 เงิน 10 1. เด็กหญิงสกายวรรณ์  โรจนรวีน
 
1. นางสาวอธิลดา  วรรณภิระ
 
15 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80.8 ทอง 5 1. เด็กหญิงแสงเดือน  ป้าซิง
 
1. นางสาวอธิลดา  วรรณภิระ
 
16 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายข่อง  ลุงจ่า
2. เด็กหญิงลลิตา  อัตมะ
 
1. นางบุณยวีร์  วงศ์สูน
 
17 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 65 ทองแดง 5 1. เด็กหญิงวรรณวลัย  ตันถาง
2. เด็กหญิงอนัญญา  ยะปัน
 
1. นางบุณยวีร์  วงศ์สูน
 
18 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 1. เด็กชายรัฐการณ์  นพณัฐชัยนันท์
2. เด็กชายอาเลผะ  งัวผะ
 
1. นางบุณยวีร์  วงศ์สูน
 
19 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 74 เงิน 6 1. เด็กหญิงสกาวรัตน์  ลุงเต็ง
 
1. นางรุ่งนภา  กันทะศร
 
20 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 -1 - 1. เด็กหญิงปัว  ลุงส่วย
 
1. นางรุ่งนภา  กันทะศร
 
21 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  สายสุนีย์
2. เด็กหญิงปัว  ลุงส่วย
 
1. นางรุ่งนภา  กันทะศร