สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สูนหลวง สพป. เชียงใหม่ เขต ๓

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 90 ทอง 6 1. เด็กชายไกรวิน  จอมดวง
 
1. นางวันทนา  วัชระเสถียร
 
2 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายภาณุวัฒน์  สินเจ่า
2. เด็กชายอาแย  แซ่ลี
 
1. นางพัฒนา  อุตรสุข
2. นางสาวภัทรา  ยาอินตา
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 82 ทอง 4 1. เด็กชายกษิดิศ  ปาวิวัน
2. เด็กชายจายอ่อง  ลุงอุ
3. เด็กชายชยพล  ลุงต๋า
4. เด็กหญิงพิมพิกา  ปิ่นน้อย
5. เด็กหญิงอ้อมรัก  คำลิน
 
1. นางพิมพร  ไตรยานุภาพ
2. นางอุรา  ธิพึง
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 87 ทอง 4 1. เด็กหญิงดาวพระศุกร์  มาเยอะ
2. เด็กชายมงคล  พงษ์เวช
3. เด็กหญิงศศิธร  หมู่จา
4. เด็กหญิงศุภวรรณ  พุทธมนต์
5. เด็กชายไกรวิชญ์  จอมดวง
 
1. นางพิมพร  ไตรยานุภาพ
2. นางวันทนา  วัชระเสถียร
 
5 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 80.33 ทอง 4 1. เด็กชายหนุ่ม  ลุงหลู่
 
1. นางสาวพลับพลึง  ทารัตน์
 
6 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นายสมชาย  เยเสาะ
 
1. นางสาวพลับพลึง  ทารัตน์
 
7 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80 ทอง 8 1. นางสาวพิน  ลุงหน๋านต๋า
 
1. นางสาวพลับพลึง  ทารัตน์
 
8 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายชัชวาล  คำเชียงเงิน
2. เด็กหญิงอรนิภา  สามงามศรี
3. เด็กหญิงเพ็ญพิสุทธิ์  จะโก่
 
1. นายบุญช่วย   นันตา
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงจิ่ง  ลุงหมัน
2. เด็กหญิงนวล  กูหม่า
3. เด็กหญิงยือโพลา  งัวผะ
4. เด็กหญิงศิวพร  จะลอ
5. เด็กหญิงเหน่  บุญนะ
 
1. นางจุฑาทิพย์  คงจักร
2. นางสุชาวดี  โรจนวิจิตร
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงส้ม  คำสัง
2. เด็กหญิงหลู่  ลุงหนานต๋า
3. เด็กหญิงอาหมี่  มาเยอะ
 
1. นางจุฑาทิพย์  คงจักร
2. นางสุชาวดี  โรจนวิจิตร
 
11 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 90 ทอง 5 1. เด็กชายวีรภัทร์  ญาติฝูง
2. เด็กหญิงอ้อย  นาหริ่ง
3. เด็กชายเจมส์  ลุงต๊ะ
 
1. นางวันทนา  วัชระเสถียร
 
12 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงชนกานต์  วัฒนาชัยมงคล
2. เด็กหญิงปาณิศา  อินทรี
3. เด็กหญิงศิรินธร  วงค์หาญ
 
1. นางวันทนา  วัชรเสถียร