สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนรัตนาเอื้อวิทยา สพป. เชียงใหม่ เขต ๓

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 72 เงิน 6 1. เด็กหญิงเพชรรัตน์  ฉัตรฐาปนา
 
1. นางสาวนฤมล  ขันเป็ง
 
2 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 75 เงิน 8 1. เด็กหญิงนปภัช  ขวัญโภคา
 
1. นางละมัย  พันธุ์สัมฤทธิ์
 
3 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงสุพัตรา  ธน.ปน
 
1. นางละมัย  พันธุ์สัมฤทธิ์
 
4 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงอภิญญา  ศิริชาติ
 
1. นางชุณหพิมาน  ก๋าละ
 
5 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงทอฝัน  ตู่แปง
2. เด็กหญิงวราภรณ์  ป้องเพ็ชร์
 
1. นางละมัย  พันธุ์สัมฤทธิ์
 
6 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 74 เงิน 6 1. เด็กหญิงธันย์ชนก  ลำคำ
 
1. นางวรรณา  เมืองใจ
 
7 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 75 เงิน 9 1. เด็กหญิงพรรณธร  วุฒิไกรธนโชติ
2. เด็กหญิงรัตติกาล  บุญมาเงิน
3. เด็กชายวัชรชัย  ตระกูลมัยผล
 
1. นางสาวรุ่งนภา  ใหม่กันทะ
 
8 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 -1 -    
9 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 82 ทอง 13 1. เด็กหญิงกันติชา  ยองคำ
 
1. นางณลิตภัทร  เกิดแก้ว
 
10 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 78 เงิน 6 1. เด็กชายสรศักดิ์  เถาวัลย์
2. เด็กหญิงสิริกัญญา  วงค์คำ
 
1. นางณลิตภัทร  เกิดแก้ว
 
11 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 62 ทองแดง 10 1. เด็กหญิงจันทร์นิภา  สังวาล
2. เด็กชายวรกานต์  กันธะพรม
 
1. นายสงกรานต์  กันธะพรม
 
12 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 76 เงิน 10 1. เด็กหญิงกัญญาวีร์  ขุนประเสริฐ
2. เด็กหญิงฐิติรัตน์  ออมอด
3. เด็กหญิงณัฐฟ้า  เพชรมโนธรรม
 
1. นายวีระพันธ์  ธรรมใจ
 
13 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงนภัสภรณ์  ปัญญาธรรม
 
1. นายพรหมาสตร์  สรรพศรี
 
14 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายกฤษณบดินทร์  ธรรมใจ
2. เด็กชายวรากร  ก๋าละ
3. เด็กชายวัชริศ  ศรีนวนใหญ่
 
1. นายวีระพันธ์  ธรรมใจ
 
15 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 82 ทอง 4 1. เด็กชายพิษณุกรณ์  เมืองใหม่
2. เด็กหญิงสุทธิพร  โรจนวิจิตร
 
1. นายวีระพันธ์  ธรรมใจ
 
16 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 86.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงขนิษฐา  โป่งอ้าย
2. เด็กหญิงศุภศจี  ดวงจิตร
 
1. นายวีระพันธ์  ธรรมใจ
 
17 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 78 เงิน 7 1. เด็กหญิงนภัสสร  คำเขียว
2. เด็กชายรุ่งโรจน์  อุปกุล
 
1. นายวีระพันธ์  ธรรมใจ
 
18 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 78 เงิน 7 1. เด็กหญิงวรกมล  สุร้องช้าง
 
1. นายนิกร  จันธิมา
 
19 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายภูมิพัฒน์  ใจมาสิทธิ์
 
1. นางหฤทัย  บุญมาไชย
 
20 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 76 เงิน 15 1. เด็กหญิงณัชชารีย์  สมจิตต์
 
1. นางหฤทัย  บุญมาไชย
 
21 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 77.2 เงิน 12 1. เด็กหญิงพัชรพร  รัตนะ
 
1. นางสาวธิพาดา  สุภาแสน
 
22 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 78 เงิน 5 1. เด็กหญิงรวิกานต์  สุริยวงค์
 
1. นางหฤทัย  บุญมาไชย
 
23 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 76.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงพรชิตา  แซ่ต๋วง
 
1. นางศริญญา  แจ่มเรือน