สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านห้วยไผ่ สพป. เชียงใหม่ เขต ๓

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 79 เงิน 15 1. เด็กหญิงรัตนทิพย์  ศรีกุณะ
 
1. นางศิริพร  เตชะพงศ์
 
2 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 72 เงิน 19 1. เด็กหญิงพรกมล  ปรีชาญาณ
2. เด็กหญิงพูนสุข  ลุงกร
3. เด็กหญิงยูถิกา  พรวัฒนาคุณ
 
1. นางสาววัชราภรณ์  อุษาจำรัส
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 85 ทอง 4 1. เด็กหญิงกานติมา  พรวัฒนากุล
2. เด็กหญิงฐิติมา  เรือนประเสริฐ
3. เด็กหญิงอารี  หมีจ๊ะ
4. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  แซ่ย่าง
5. เด็กหญิงไหล่ซุ่น  แซ่ว่าง
 
1. นางพิรัชพร  ศรีภูมินทร์
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 73.2 เงิน 8 1. เด็กหญิงณัฐยา  บุญปัญญา
2. เด็กหญิงนันทิกานต์  พงษ์บุญชู
3. เด็กหญิงพัชชนก  ปั๋นติ
4. เด็กหญิงพัฒนรินทร์  กันทะวงศ์
5. เด็กหญิงมณฑาทิพย์  ใจสม
6. เด็กหญิงวนิดา  กันทะนิล
7. เด็กหญิงสุทธิดา  แซ่ลิ้ม
8. เด็กหญิงอมรา  แซ่หมี่
9. เด็กหญิงอรพรรณ  แซ่จัน
10. เด็กหญิงอ่อน  จูเมิง
 
1. นางพิรัชพร  ศรีภูมินทร์
 
5 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 76 เงิน ชนะเลิศ 1. เด็กชายธีรยุทธ  จันนัยนา
2. เด็กชายศรัณย์  สุลี
 
1. นางสาววิศรุตา  ทรายคำ
 
6 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 17 1. เด็กชายณัฐพล  แก้วมณี
2. เด็กชายวรพงษ์  แซ่หยาง
 
1. นางสาวจันทร์จิรา  แช่มนุ้ย
 
7 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 65 ทองแดง 21 1. เด็กหญิงศิริลักษณ์  แซ่หล่อ
2. เด็กชายอธิวัชร์  เกตุทะจักร์
 
1. นางสาวจันทร์จิรา  แช่มนุ้ย
 
8 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 12 1. เด็กชายวัฒนา  กุลตา
2. เด็กชายวีระพงศ์  บุญชิด
 
1. นางสาวจันทร์จิรา  แช่มนุ้ย
 
9 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายวีระพงศ์  กันทะนิล
 
1. นางสาวศิริพร  สีทา
 
10 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 87.67 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายณัฐพล  ใจติ๊บ
2. เด็กหญิงสุธาทิพย์  อุโณ
 
1. นางสาวศิริพร  สีทา