สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนชุมชนวัดศรีดงเย็น สพป. เชียงใหม่ เขต ๓

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 27 1. เด็กหญิงเด็กหญิงชนาภา   ลุงมาด
 
1. นายนายประเสริฐ    ปั๋นแก้ว
 
2 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 69 ทองแดง 11 1. เด็กหญิงรัตติกาล   กันทะวงค์
2. เด็กหญิงเด็กหญิงสุภาวดี  สิทธิปุก
 
1. นายบุญธรรม   กาใจคำ
 
3 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม 12 1. เด็กหญิงเด็กหญิงเอ   ลุงอ่อง
 
1. นางนางอารีรัตน์    ศิริ
 
4 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 79 เงิน 9 1. เด็กหญิงปรียาทิพย์   ลุงยอด
2. เด็กหญิงสิรินาท   บุญเรือง
3. เด็กชายเด็กชายสุทิ   แซ่เฉิ่น
 
1. นายนายนพพร   ชมภู
 
5 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 84 ทอง 6 1. เด็กหญิงสุพรรษา   บัวหลง
2. เด็กหญิงอัจฉรา   กอฝั้น
3. เด็กหญิงอุบลวรรณ   คำยอง
 
1. นางอารีรัตน์   ศิริ
 
6 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 63 ทองแดง 18 1. เด็กหญิงกนกพร   อินต๊ะแก้ว
 
1. นางอารีรัตน์   ศิริ
 
7 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 75 เงิน 9 1. เด็กหญิงทิพวรรณ   ก๋าละ
2. เด็กหญิงสุพรรษา   ปุสรังษี
3. เด็กชายอภิสิทธิ์    กองทอง
 
1. นางสาวสาวิตรี    มีฉวี
 
8 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 71 เงิน 12 1. เด็กชายญอญ   ลุงจา
2. เด็กหญิงสิรินันท์   ขันทอง
3. เด็กชายเกรียงไกร   ทาวรรณ์
 
1. นายวัชรินทร์   วรรณหอม
 
9 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 -1 - 1. เด็กหญิงกรรณิการ์   เพ็ญญาหลวง
2. เด็กหญิงกรรณิการ์   ชมพู
3. เด็กหญิงนุชรี   ปัญญาทิพย์
4. เด็กหญิงมรจิ่ง    ลุงมู่
5. เด็กหญิงเยาวริน   ไอส่วย
 
1. นางนภางค์   ทองดี
 
10 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ม.1-ม.6 -1 - 1. เด็กชายกฤตพล    ดวงจันทร์
2. เด็กชายคำหน่อ   ลุงทน
3. เด็กหญิงจ๋ามคำ   ลุงคำซอน
4. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์   หอมช่วง
5. เด็กชายวสันต์   จันทิมา
6. เด็กชายวีรพงษ์   วัฒนถา
7. เด็กชายสมยศ   วาลี
8. เด็กหญิงสรชา   ลุงแก้ว
9. เด็กหญิงสร้อยคำ    คำเฮ็ง
10. เด็กหญิงสาวิกา   ขาวเขียว
 
1. นางนภางค์   ทองดี
 
11 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 98 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ   นายมา
2. เด็กชายพี   แสงคำ
3. เด็กหญิงแสง   ลุงโม
 
1. นางศศิภา  ใจคำปัน
 
12 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงชื่น   ลุงซ่วย
2. เด็กหญิงนวล   ลุงอ่อง
3. เด็กหญิงแก้ว    หลง
 
1. นางธนันท์นภัส  ท้าวจำนงค์
2. นางศศิภา  ใจคำปัน
 
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 80.67 ทอง 7 1. เด็กชายเจษฎาพันธ์    เตปา
2. เด็กชายเดชาธร   อินทรัตน์
 
1. นายธนญชัย  มุกพลอย
 
14 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 1. เด็กชายกรวิชญ์   กองธรรม
2. เด็กชายจักรพงค์   กันทะวงค์
 
1. นายธนญชัย  มุกพลอย
 
15 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 59 เข้าร่วม 10 1. เด็กชายจักรกฤษณ์   เรืองนาม
2. เด็กชายหน่อแสง   ลุงหม่อง
3. เด็กชายเจษฎา   ลุงหลู่
 
1. นายฉัตรินทร์  ศิริ
 
16 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 75 เงิน 5 1. เด็กหญิงนวรัตน์   นิลเพชร
2. เด็กหญิงพรรณนิดา   ใหม่หล้า
3. เด็กหญิงรัตติกาล   กันทะวงค์
 
1. นายฉัตรินทร์  ศิริ
 
17 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 84.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงนิต้า  หีบทอง
 
1. นายสุรพล  ดวงสุวรรณ
 
18 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายวีระพงษ์   วัฒนาถาวรทรัพย์
2. เด็กหญิงสาวิกา  ขาวเขียว
 
1. นางปารณีย์  แว่นฟ้า
 
19 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายวิทวัส  ขาวเขียว
2. เด็กหญิงแสงจันทร์  ลุงมู
 
1. นางปารณีย์  แว่นฟ้า
 
20 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 84.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์   หอมช่วง
2. เด็กชายทรงวุฒิ  สมวงค์
 
1. นางปารณีย์  แว่นฟ้า
 
21 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 68 ทองแดง 5 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  นายตุง
 
1. นางปารณีย์  แว่นฟ้า
 
22 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 99 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายจีรเดช   ปู่หม่อง
2. เด็กชายอรุณศักดิ์   ลุงหมั่น
3. เด็กชายเฉลิมพล   มานะ
 
1. นางศศิภา  ใจคำปัน