สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านห้วยป่าซาง สพป. เชียงใหม่ เขต ๓

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 76 เงิน 4 1. เด็กหญิงฟอง  ลุงนะ
 
1. นางสาวธัญญาลักษณ์  หาญรัตนชัยกุล
 
2 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 75.66 เงิน 10 1. เด็กหญิงจำปา  กันทะ
2. เด็กหญิงหวาน  ลุงวิ
3. เด็กหญิงแต่ม  ลุงหม่า
 
1. นางนริศรา  แสงดี
2. นางสาวรสรินทร์  ทาระศักดิ์
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 70.33 เงิน 8 1. เด็กหญิงดาว  ปู่กลม
2. เด็กหญิงน้ำค้่าง  ลุงหลู่
3. เด็กหญิงปอย  ลุงวิ
4. เด็กหญิงสาว  ลุงออ
5. เด็กหญิงสุชาดา  ลุงหลู่
 
1. นางกฤษฎาพร  ณ เชียงใหม่
2. นางนริศรา  แสงดี
 
4 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 86 ทอง 5 1. เด็กหญิงคำหลาว  ต๊ะ
2. เด็กหญิงปั่น  ลุงซู่
3. เด็กหญิงหลง  ลุงออน
 
1. นางอัมพา  มะลิใจ
2. นางเดือนฉาย  มะโนคำ
 
5 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายมล  แสงจันทร์
2. เด็กชายสาย  ลุงมาด
3. เด็กชายเหลาคำ  ลุงคำ
 
1. นางสาวธัญลักษณ์  หาญรัตนชัยกุล
2. นางเดือนฉาย  มะโนคำ
 
6 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงคำหน้อย  ลุงต๊ะ
2. เด็กหญิงฟอง  ลุงทุน
3. เด็กหญิงเงิน  ลุงเลา
 
1. นายสนั่น  ตันมณี
2. นายสิทธิชัย  ไหวพริบ
 
7 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 80 ทอง 6 1. เด็กหญิงหลู่  ลุงต๊ะ
2. เด็กหญิงเย็น  ลุงหย่า
3. เด็กหญิงแสงหอม  ลุงทุน
 
1. นางกฤษฎาพร  ณ เชียงใหม่
 
8 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 82 ทอง 10 1. เด็กชายก่ำ  ลุงจาย
2. เด็กชายคำป่าง  ลุงเฮือง
3. เด็กชายปาน  ลุงเสาร์
4. เด็กชายส่า  ลุงจาย
5. เด็กชายหลู่  ลุงเล็ก
6. เด็กชายเคือ  ลุงติ
 
1. นายศราวุธ  ปัญญา
2. นายสนั่น  ตันมณี
 
9 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 4 1. เด็กชายกอง  ลุงพงษ์
2. เด็กชายจ๋ามหลู่  ปู่กลม
3. เด็กชายดนัย  แสงสุนันท์
4. เด็กชายบุญ  แสงจันทร์
5. เด็กชายวิ  มูหลิ่ง
6. เด็กชายหนุ่ม  ลุงธรรมะ
 
1. นางสาวธัญลักษณ์  หาญรัตนชัยกุล
2. นายศราวุธ  ปัญญา
3. นายสนั่น  ตันมณี
 
10 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายกอง  ลุงตอ
2. เด็กหญิงดวงดาว  ลุงจ่าม
3. เด็กหญิงหล้าเหยี่ยน  ลุงวิ
 
1. นางปิยะนาถ  ธรรมสิทธิ์