สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านแม่สาว สพป. เชียงใหม่ เขต ๓

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 93 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงมาตหลู่  ลุงปาน
 
1. นางปรางแก้ว  นิติกร
 
2 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงสุชานาถ  ศรีบุรี
 
1. นางปรางแก้ว  นิติกร
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 92.4 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงนันทิกา  คำจันทร์
2. เด็กหญิงมนปริยา  วรกุล
3. เด็กหญิงศิริประภา  ไชยา
4. เด็กหญิงศิริพร  ลุงวง
5. เด็กหญิงหญิง  ลุงทอง
6. เด็กหญิงอภิญญา  ดวงกาศ
7. เด็กหญิงอรอนงค์  วงค์จันทร์
8. เด็กหญิงอัญติมา  อินทร์ชัย
9. เด็กหญิงอาทิตยา  คำนวน
10. เด็กหญิงเบญจวรรณ  ลุงคำ
 
1. นางนงนุช  หมีโชติ
2. นายปราโมช  อุปถัมภ์
3. นางแสงหล้า  ไทยวงษ์
 
4 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 93 ทอง 4 1. เด็กหญิงวรรณิษา  ติยะ
2. เด็กชายวสันต์  หน่อคำ
3. เด็กหญิงศิรินภา  ติยะ
 
1. นายปราโมช  อุปถัมภ์
2. นางแสงหล้า  ไทยวงษ์
 
5 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 93 ทอง 6 1. เด็กชายสมศักดิ์  ลุงซุ
 
1. นางแสงหล้า  ไทยวงษ์
 
6 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 83 ทอง 10 1. เด็กชายสังวาลย์  ตุ้ยศรี
 
1. นางแสงหล้า  ไทยวงษ์
 
7 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงปิ่นนลา  ธีระ
2. เด็กหญิงส่วยจิ่ง  ลุงพงศ์
 
1. นางปรางแก้ว  นิติกร
2. นางแสงหล้า  ไทยวงษ์
 
8 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงคำหลู่  ลุงจ่าม
2. เด็กหญิงพิมผกา  ติยะ
 
1. นายปราโมช  อุปถัมภ์
2. นางแสงหล้า  ไทยวงษ์
 
9 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงนรมน  ใหแก้ว
 
1. นางพัชรินทร์  สมดุลยาวาทย์
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงมยุริน  ทองแปง
 
1. นางพัชรินทร์  สมดุลยาวาทย์
 
11 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83 ทอง 6 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ยอดเรือน
 
1. นางพวงพยอม  เฉลิมวัย
 
12 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกิติยารัตน์  บุญสูง
2. เด็กหญิงจินดาพร  อิ่นคำ
3. เด็กหญิงจิราภรณ์  โชคชัย
4. เด็กหญิงชุติพันธุ์  หอมอบ
5. เด็กหญิงช่อผกา  อริยะ
6. เด็กหญิงดุสิตา  ลุงต๊ะ
7. เด็กหญิงพิศ  รายวงค์
8. เด็กหญิงอำพร  จายวัน
 
1. นางกีรติ  ณ เชียงใหม่
 
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 80.75 ทอง 5 1. เด็กหญิงกลิ่นเกสร  มณีปรีดา
2. เด็กชายปิยพัทธ์  พิกุลเคหา
 
1. นายปราโมช  อุปถัมภ์
2. นางภัทรินญา  เพชรธนดารินทร์
 
14 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 82.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงอริสา  วงษ์ลิขิตเลิศ
 
1. นางจิรัฐติกาล  บุญสนอง
 
15 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 88.25 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายนภนันท์  นิกรวัฒน์
 
1. นางจิรัฐติกาล  บุญสนอง
 
16 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 89.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงสุดกัณฐ์มณี  จีนชาวสวน
 
1. นางจิรัฐติกาล  บุญสนอง
 
17 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายธนพัฒน์  ทองรัตน์
2. เด็กชายอานนท์  วงศ์อุดม
 
1. นางสาวรัศนี  นามวงศ์
 
18 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 98 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงเบญญา  รายวงค์
 
1. นางมยุเรศ  ชัยชนะ