สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ สพป. เชียงใหม่ เขต ๓

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 34 เข้าร่วม 21 1. เด็กหญิงจิ่งยุ้น  แสงออ
 
1. นายสุวัฒน์  กาติ๊บ
 
2 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 75 เงิน 7 1. เด็กชายพลากร  กันธา
2. เด็กชายภูวดล  บุญช่วย
 
1. นายสุวัฒน์  กาติ๊บ
 
3 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 44 เข้าร่วม 19 1. นางสาวแสงหอง  ส่างผัด
 
1. นายอนุสรณ์  แสงดี
 
4 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 13 1. เด็กชายจายวรรณ  ลุงซอ
 
1. นางสาวชญณัฏฐณิชา  ธนชาญสิทธิ์
 
5 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 62 ทองแดง 19 1. นายจิ่ง  ไทยใหญ่
 
1. นายอนุสรณ์  แสงดี
 
6 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 69 ทองแดง 14 1. เด็กชายจายมน  ม่าห่า
2. เด็กหญิงดาว  ยอดเมือง
3. เด็กชายอ่องส่า  จิ่งต่า
 
1. นางสาวรัชดาภรณ์  พิมพิรัตน์
 
7 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 88.33 ทอง 8 1. นางสาวจุฑาทิพย์  พันธ์ชัย
2. นางสาวพิธญา  จริยา
3. นายมน  นายกอ
 
1. นางสาวรัชดาภรณ์  พิมพิรัตน์
 
8 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 67.33 ทองแดง 10 1. เด็กหญิงกมลชนก  กันทะมูล
2. เด็กหญิงคำมิ  ลุงต๊ะ
3. เด็กหญิงดารารุ่ง  ลุงมั่น
4. เด็กหญิงยลดา  ยะวัน
5. เด็กหญิงเมทิกา  ธรรมศิริ
 
1. นางสมใจ  ธนาวุฒิกูร
 
9 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 67 ทองแดง 23 1. เด็กชายป่างทุน  นันตา
2. เด็กหญิงอรรถยา  สมศรี
 
1. นายธีรภัทร์  เทพคำ
2. นายวีระนันท์  เขียวขำ
 
10 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 89.8 ทอง 7 1. เด็กหญิงคำแก้ว  ลุงคำ
2. เด็กหญิงจันทร์ทิรา  ไทยใหญ่
3. เด็กหญิงตี่  ลุงเมหา
4. เด็กหญิงนิดา  จะโบ
5. เด็กหญิงนุทอง  นามปี
6. เด็กหญิงบุญยกานต์  นายกร
7. เด็กหญิงยอด  ลุงชาย
8. เด็กหญิงสุนีย์  ลุงยี่
9. เด็กหญิงหลารุ่ง  วิธิ
10. เด็กหญิงเกศนภา  มะลิมล
11. เด็กหญิงเกี๋ยงคำ  ลุงต๊ะ
12. เด็กหญิงเดือน  ปานอ่อง
13. เด็กหญิงเพ็ญนภา  แสงทอง
14. เด็กหญิงเมทิกา  ธรรมศิริ
15. เด็กหญิงแสงอาม  จิ่งต่า
 
1. นายณรงศักดิ์  ขันคำ
 
11 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 51 เข้าร่วม 25 1. เด็กหญิงนวล  ลุงเมหา
2. เด็กหญิงยอด  ลุงชาย
 
1. นายอนุชา  นพรัมภา
 
12 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงชญานี  กันธา
2. เด็กหญิงนวลแสง  นามปี
3. เด็กหญิงนิตยา  โกมล
 
1. นางสาวฝนเหนือ  กันทะวงค์
2. นางสาวรสสุคนธ์  จินณรักษ์
 
13 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 77 เงิน 15 1. เด็กหญิงจันทรา  ลุงยี่
 
1. นางสาวสาวิตรี  โชติยา
 
14 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 72 เงิน 19 1. เด็กหญิงนวลคำ  แสงก้อย
 
1. นางสาวรสสุคนธ์  จินณรักษ์
 
15 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 75 เงิน 8 1. เด็กหญิงพิรินยา  เทพจักร์
 
1. นางสาวฝนเหนือ  กันทะวงค์
 
16 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 69 ทองแดง 8 1. เด็กหญิงจิราพร  คะทือ
2. เด็กหญิงแดง  จิ่งต๊ะ
 
1. นางสาวฝนเหนือ  กันทะวงค์
2. นางสาวสาวิตรี  โชติยา
 
17 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงชฎา  นำชัย
2. นางสาวนาไอ่  คำแหลง
 
1. นางสาวฝนเหนือ  กันทะวงค์
2. นางสาวรสสุคนธ์  จินณรักษ์
 
18 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 75 เงิน 11 1. เด็กชายทองสุข  คะจู
 
1. นางสาวฝนเหนือ  กันทะวงค์
 
19 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 81 ทอง 13 1. เด็กชายก่อคำ  ลุงซอ
2. เด็กหญิงปิ่น  นายสุ
3. เด็กชายส่วย  ตีละ
 
1. นางสาวสาวิตรี  โชติยา
 
20 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 75 เงิน 11 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  จันตา
 
1. นายสุวัฒน์  กาติ๊บ
 
21 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 73.1 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายอานุภาพ  อินทร์จำปา
 
1. นายสุวัฒน์  กาติ๊บ
 
22 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 77.2 เงิน 11 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  จันตา
 
1. นางสาวรสสุคนธ์  จินณรักษ์
 
23 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 -1 - 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  จันตา
 
1. นายสุวัฒน์  กาติ๊บ
 
24 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 17 1. เด็กชายประทวน  พะก่า
2. เด็กชายอติเทพ  เทพจักร์
 
1. นางสาวอาทิตยา  เพชรบริบูรณ์ดี
 
25 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายคุณากร  จันทร์ตา
2. เด็กชายจายทุน  จองคื้น
3. เด็กชายสุรินทร์  จันทร์ตา
 
1. นายนฤนาท  ยศอ้าย
 
26 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 73 เงิน 4 1. นายจาโอด  นายซอ
2. นายปืนเมือง  ปังหลง
3. นายศุภากรณ์  ลุงซู้
 
1. นายนฤนาท  ยศอ้าย
 
27 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 75 เงิน 7 1. เด็กชายจายคำ  ลุงแอง
2. เด็กชายทวี  เมืองงาม
3. นายแดง  ลุงต๊ะ
 
1. นางสาวโสภาพรรณ  ทะนานแก้ว
 
28 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายจันทร์  ลุงบี้
2. นายหลู่  อินต๊ะ
3. เด็กชายแสง  ลุงเฮือง
 
1. นางสาวโสภาพรรณ  ทะนานแก้ว
 
29 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 80 ทอง 10 1. เด็กหญิงคำนวล  คำแหลง
2. เด็กหญิงจ่าม  นายคำ
3. เด็กหญิงชัญญานุช  ลุงยะ
4. เด็กหญิงมอญ  ไทยใหญ่
5. เด็กหญิงมะลิมล  เมืองสา
6. เด็กหญิงสีคำ  ลุงป่าง
 
1. นางสาวโสภาพรรณ  ทะนานแก้ว
 
30 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 1. เด็กชายภาสกร  สุวรรณ์
2. เด็กหญิงหมวย  ยอดคำ
3. เด็กชายเฉลิมชัย  ตัวลือ
 
1. นางสาวโสภาพรรณ  ทะนานแก้ว
 
31 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 59 เข้าร่วม 10 1. เด็กชายอ่องทุน  จอก๊ะ
2. เด็กชายเอ  นายยี่
3. เด็กชายไทย  ลุงแดง
 
1. นางสาวโสภาพรรณ  ทะนานแก้ว
 
32 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 12 1. เด็กหญิงคำอิ่ง  นายปูน
2. เด็กชายพงษ์ศักดิ์  ไทยใหญ่
 
1. นางสาวอาทิตยา  เพชรบริบูรณ์ดี
 
33 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 78 เงิน 5 1. เด็กชายสมคิด  เหล็กใหล
2. นายหล้า  คำใจ๋
 
1. นายอนุสรณ์  แสงดี
 
34 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 60 ทองแดง 8 1. เด็กหญิงชลธิชา  พันธ์ชัย
2. เด็กชายสมนึก  นายวงศ์
 
1. นายอนุสรณ์  แสงดี
 
35 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 14 1. เด็กชายสุริยัน  ตังแก
 
1. นายอนุสรณ์  แสงดี
 
36 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 62 ทองแดง 15 1. เด็กหญิงแสงดาว  นายยอด
 
1. นายอนุสรณ์  แสงดี
 
37 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 14 1. เด็กหญิงคำผอง  การอยู่
2. เด็กหญิงจอย  คำหลู่
3. เด็กหญิงชุติกาญจน์  กันท์ปัญญา
 
1. นางเพลินพิศ  กองใจ