สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ สพป. เชียงใหม่ เขต ๓

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 75 เงิน 7 1. เด็กชายพลากร  กันธา
2. เด็กชายภูวดล  บุญช่วย
 
1. นายสุวัฒน์  กาติ๊บ
 
2 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 77 เงิน 15 1. เด็กหญิงจันทรา  ลุงยี่
 
1. นางสาวสาวิตรี  โชติยา
 
3 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 72 เงิน 19 1. เด็กหญิงนวลคำ  แสงก้อย
 
1. นางสาวรสสุคนธ์  จินณรักษ์
 
4 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 75 เงิน 8 1. เด็กหญิงพิรินยา  เทพจักร์
 
1. นางสาวฝนเหนือ  กันทะวงค์
 
5 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงชฎา  นำชัย
2. นางสาวนาไอ่  คำแหลง
 
1. นางสาวฝนเหนือ  กันทะวงค์
2. นางสาวรสสุคนธ์  จินณรักษ์
 
6 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 75 เงิน 11 1. เด็กชายทองสุข  คะจู
 
1. นางสาวฝนเหนือ  กันทะวงค์
 
7 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 75 เงิน 11 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  จันตา
 
1. นายสุวัฒน์  กาติ๊บ
 
8 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 73.1 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายอานุภาพ  อินทร์จำปา
 
1. นายสุวัฒน์  กาติ๊บ
 
9 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 77.2 เงิน 11 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  จันตา
 
1. นางสาวรสสุคนธ์  จินณรักษ์
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 73 เงิน 4 1. นายจาโอด  นายซอ
2. นายปืนเมือง  ปังหลง
3. นายศุภากรณ์  ลุงซู้
 
1. นายนฤนาท  ยศอ้าย
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 75 เงิน 7 1. เด็กชายจายคำ  ลุงแอง
2. เด็กชายทวี  เมืองงาม
3. นายแดง  ลุงต๊ะ
 
1. นางสาวโสภาพรรณ  ทะนานแก้ว
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 12 1. เด็กหญิงคำอิ่ง  นายปูน
2. เด็กชายพงษ์ศักดิ์  ไทยใหญ่
 
1. นางสาวอาทิตยา  เพชรบริบูรณ์ดี
 
13 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 78 เงิน 5 1. เด็กชายสมคิด  เหล็กใหล
2. นายหล้า  คำใจ๋
 
1. นายอนุสรณ์  แสงดี
 
14 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 14 1. เด็กหญิงคำผอง  การอยู่
2. เด็กหญิงจอย  คำหลู่
3. เด็กหญิงชุติกาญจน์  กันท์ปัญญา
 
1. นางเพลินพิศ  กองใจ