สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านปางต้นเดื่อ สพป. เชียงใหม่ เขต ๓

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 88.33 ทอง 8 1. นางสาวจุฑาทิพย์  พันธ์ชัย
2. นางสาวพิธญา  จริยา
3. นายมน  นายกอ
 
1. นางสาวรัชดาภรณ์  พิมพิรัตน์
 
2 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 89.8 ทอง 7 1. เด็กหญิงคำแก้ว  ลุงคำ
2. เด็กหญิงจันทร์ทิรา  ไทยใหญ่
3. เด็กหญิงตี่  ลุงเมหา
4. เด็กหญิงนิดา  จะโบ
5. เด็กหญิงนุทอง  นามปี
6. เด็กหญิงบุญยกานต์  นายกร
7. เด็กหญิงยอด  ลุงชาย
8. เด็กหญิงสุนีย์  ลุงยี่
9. เด็กหญิงหลารุ่ง  วิธิ
10. เด็กหญิงเกศนภา  มะลิมล
11. เด็กหญิงเกี๋ยงคำ  ลุงต๊ะ
12. เด็กหญิงเดือน  ปานอ่อง
13. เด็กหญิงเพ็ญนภา  แสงทอง
14. เด็กหญิงเมทิกา  ธรรมศิริ
15. เด็กหญิงแสงอาม  จิ่งต่า
 
1. นายณรงศักดิ์  ขันคำ
 
3 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงชญานี  กันธา
2. เด็กหญิงนวลแสง  นามปี
3. เด็กหญิงนิตยา  โกมล
 
1. นางสาวฝนเหนือ  กันทะวงค์
2. นางสาวรสสุคนธ์  จินณรักษ์
 
4 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 81 ทอง 13 1. เด็กชายก่อคำ  ลุงซอ
2. เด็กหญิงปิ่น  นายสุ
3. เด็กชายส่วย  ตีละ
 
1. นางสาวสาวิตรี  โชติยา
 
5 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 17 1. เด็กชายประทวน  พะก่า
2. เด็กชายอติเทพ  เทพจักร์
 
1. นางสาวอาทิตยา  เพชรบริบูรณ์ดี
 
6 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายคุณากร  จันทร์ตา
2. เด็กชายจายทุน  จองคื้น
3. เด็กชายสุรินทร์  จันทร์ตา
 
1. นายนฤนาท  ยศอ้าย
 
7 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายจันทร์  ลุงบี้
2. นายหลู่  อินต๊ะ
3. เด็กชายแสง  ลุงเฮือง
 
1. นางสาวโสภาพรรณ  ทะนานแก้ว
 
8 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 80 ทอง 10 1. เด็กหญิงคำนวล  คำแหลง
2. เด็กหญิงจ่าม  นายคำ
3. เด็กหญิงชัญญานุช  ลุงยะ
4. เด็กหญิงมอญ  ไทยใหญ่
5. เด็กหญิงมะลิมล  เมืองสา
6. เด็กหญิงสีคำ  ลุงป่าง
 
1. นางสาวโสภาพรรณ  ทะนานแก้ว
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 1. เด็กชายภาสกร  สุวรรณ์
2. เด็กหญิงหมวย  ยอดคำ
3. เด็กชายเฉลิมชัย  ตัวลือ
 
1. นางสาวโสภาพรรณ  ทะนานแก้ว