สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนศึกษานารีอนุสรณ์ 1 สพป. เชียงใหม่ เขต ๓

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 75 เงิน 8 1. เด็กหญิงณิชกานต์  เซมู
 
1. นายปิยะ  ต๊ะวิชัย
 
2 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 43 เข้าร่วม 25 1. เด็กหญิงอโนมา  ต๊ะ
 
1. นางสาวบัวทิพย์  อองกุลนะ
 
3 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 60 ทองแดง 9 1. เด็กชายเอกพงษ์  ลุงซู่
 
1. นางสาวบัวทิพย์  อองกุลนะ
 
4 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 69 ทองแดง 8 1. เด็กชายมน  ลุงออ
 
1. นางสุกัญญา  จันทร์ธิมา
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 89 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายภูริภัทร  สิริพิระยะกุล
2. เด็กหญิงสุธีมนต์  ดิโพธิ์
 
1. นางสาวนงลักษณ์  อินมาใหม่
2. นางสาวมยุรี  สิงหาทุม
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 89.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงจินดารัด  โกดติ๊บ
2. เด็กชายณัฐ  หย่าคำ
3. เด็กชายธนาวินท์  ฉิมโค้
4. เด็กหญิงวารินทิพย์  นายวงศ์
5. เด็กชายวาศิล  ขันติโย
6. เด็กหญิงสิตานันท์  ดิโพธิ์
7. เด็กชายสุรเดช  อินนาม
8. เด็กชายส่วย  ต๊ะ
9. เด็กหญิงอิสา  กะลี
10. เด็กหญิงเอหลู่  ลุงเคิง
 
1. นางมัทธนา  พรหมเผ่า
2. นางวัชโรบล  บิโข่
 
7 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 14 1. เด็กชายคำอ่อง  ลุงต๊ะ
2. เด็กหญิงวราภรณ์  ปู่ยอ
3. เด็กชายอดุลย์  ลุงคำ
 
1. นายชัยพล  เขมารัชพล
2. นางวรรณทิพย์  คนรักษา
 
8 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79.2 เงิน 10 1. เด็กหญิงอัญมณี  นาหล้า
 
1. นางวรรณทิพย์  คนรักษา
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 89.5 ทอง 4 1. เด็กหญิงจุฑาธิบดิ์  กาคำ
2. เด็กชายชนะชน  มหาวรรณ์
3. เด็กหญิงธารทิพย์  ลุงซู่
4. เด็กชายมอง  นายคำ
5. เด็กหญิงมุ  ลุงตอ
6. เด็กหญิงหอมต๊อย  ลุงจาย
 
1. นายปิยะ  ต๊ะวิชัย
 
10 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 84 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงทัศนาพร  บุญเจน
 
1. นางมัทธนา  พรหมเผ่า
 
11 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 76.75 เงิน 11 1. เด็กหญิงอิทิตา  ทวีแสงโสภณ
 
1. นางมัทธนา  พรหมเผ่า