สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนชุมชนบ้านคาย สพป. เชียงใหม่ เขต ๓

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 61 ทองแดง 21 1. เด็กหญิงทิพรดา  จันทร์ตา
 
1. นางมนต์สวรรค์  มุกข์มงคลคำ
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 67 ทองแดง 12 1. เด็กหญิงวรัญญา  หน่อจันทร์แก้ว
 
1. นางสาวณพิชญา  ทะนันชัย
 
3 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 79 เงิน 7 1. เด็กหญิงสุพิชญา  ชมสวรรค์
 
1. นางมนต์สวรรค์  มุกข์มงคลคำ
 
4 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายเกริกชัย  ศรีสวัสดิ์
 
1. นางสาวณพิชญา  ทะนันชัย
 
5 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 85.25 ทอง 17 1. เด็กหญิงจันทร์ทอง  พลชัย
 
1. นางมนต์สวรรค์  มุกข์มงคลคำ
 
6 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 86 ทอง 8 1. เด็กหญิงกันต์ฤทัย  ธิดา
 
1. นางสาวณพิชญา  ทะนันชัย
 
7 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 89.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงพรไพริน  ชัยลังกา
2. เด็กหญิงพลอยไพลิน  ยี่แก้ว
3. เด็กหญิงสิริญญา  อ่อนละมูล
 
1. นางสาวบุณฑริก  สุรินทร์
 
8 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 64 ทองแดง 17 1. เด็กหญิงสุภาพร  พุทธชัย
 
1. นางสาววราพร  ชินนะมา
 
9 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 80 ทอง 7 1. เด็กหญิงผ่อง  ลุงกอ
2. เด็กหญิงศุภมาส  พงศ์จันทร์เขียว
3. เด็กหญิงสุนิตา  จันทร์ตา
 
1. นายอารวัฒน์  แสงสุวรรณ์
 
10 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 89 ทอง 7 1. เด็กชายสมมิตร  แซ่ลี
2. เด็กหญิงหมวย  ศรีทอง
3. เด็กชายอัยการ  เมฆนะภา
 
1. นายอารวัฒน์  แสงสุวรรณ์
 
11 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 67.5 ทองแดง 9 1. เด็กชายเชิดศักดิ์  ชัยนิลพันธ์
2. เด็กชายใหญ่  หลวงปัญญา
 
1. นายสิทธิโชค  สุขวิสิทธิ์
 
12 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 76 เงิน 5 1. เด็กชายนรินทร์  มูลเมือง
2. เด็กชายอ่องชา  นายติ
 
1. นายสิทธิโชค  สุขวิสิทธิ์
 
13 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 75 เงิน 4 1. เด็กชายนนทวัฒน์  อุ่นเรือน
2. เด็กชายศตวรรษ  เอียดชูทอง
 
1. นายสิทธิโชค  สุขวิสิทธิ์
 
14 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 85 ทอง 8 1. เด็กหญิงชลธิชา  วงศ์การณ์
 
1. นายณภัทรพงศ์  ชื่นสาคร
 
15 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 85 ทอง 4 1. เด็กหญิงนภัสสร  สอนสมนึก
 
1. นายณภัทรพงศ์  ชื่นสาคร
 
16 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 67 ทองแดง 23 1. เด็กชายสมชัย  ศรีทอง
2. เด็กหญิงหล้า  ลาหุ
 
1. นายณภัทรพงศ์  ชื่นสาคร
 
17 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87.33 ทอง 6 1. เด็กชายทยากร  เลาหมู่
2. เด็กหญิงปริยฉัตร  จั๋นต๊ะวงค์
 
1. นางสาวปรีดานันท์  โนนคำ
 
18 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 84 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  จันทร์ต๊ะวงค์
2. เด็กหญิงจ๋ามเงิน  ลุงหลู่
3. เด็กหญิงปภัสรา  ทรายคำ
4. เด็กหญิงประกายดาว  แดงหม่อง
5. เด็กหญิงปาริชาติ  อิ่มแสน
6. เด็กหญิงภาคินี  อินต๊ะลอ
7. เด็กหญิงวาสนา  มาดี
8. เด็กหญิงหมวย  หม่องจ่าม
9. เด็กหญิงเกตสุดา  ซื่อจ่อย
10. เด็กหญิงแสงทัย  ลุงต่า
 
1. นางสาวปรีดานันท์  โนนคำ
 
19 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 64 ทองแดง 7 1. เด็กชายจีระพงษ์  สุขแก้ว
2. เด็กชายชาญณรงค์  สิงห์แก้ว
 
1. นายสงกรานต์  บุญมา
 
20 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 60 ทองแดง 4 1. เด็กชายธณัชชา  แก้วปั๋น
2. เด็กชายเฉลิมเกียรติ  มณีพรม
 
1. นายสงกรานต์  บุญมา
 
21 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 94 ทอง 4 1. เด็กหญิงนุ  ลุงจิ่ง
 
1. นางตรียุคล  กาขาว
 
22 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 72.4 เงิน 9 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ใจสม
 
1. นายวิทยา  ศรีวิลัย
 
23 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 73.88 เงิน 12 1. เด็กหญิงอัมพร  คมขำ
 
1. นายวิทยา  ศรีวิลัย
 
24 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79.6 เงิน 7 1. เด็กหญิงจีรานุช  จะพือ
 
1. นายวิทยา  ศรีวิลัย
 
25 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 85 ทอง 4 1. เด็กหญิงกัญญาพัชร  วงศ์การณ์
2. เด็กหญิงกาญจนา  จะมู
3. เด็กหญิงพรทิพย์  อุตตะมา
4. เด็กหญิงพรรณิภา  จะบ่อ
5. เด็กหญิงรัตนา  กาศแก้ว
6. เด็กหญิงวรรณภา  จองมุ้ง
7. เด็กหญิงศิริประภา  สุรินทร์ต๊ะ
8. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ใจยุ
9. เด็กหญิงอรญา  หล่อสือ
10. เด็กหญิงอรษา  กล้ากระโทก
 
1. นางสาวจิราภร  ก้างออนตา
2. นางตรียุคล  กาขาว
3. นางสาวบุณทริก  สุรินทร์
 
26 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 84 ทอง 13 1. เด็กหญิงสายคำ  นัน
2. เด็กชายแดง  ปากน้อย
 
1. นายอรุณ  จีมขุนทด
 
27 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายทูล  ลุงออ
2. เด็กชายปี  นายติ๊
3. เด็กชายอดุลย์  มูลเฟือง
 
1. นายสงกรานต์  บุญมา
 
28 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 1. เด็กชายภูริ  ลุงติ
2. เด็กชายวริษา  ปานหมอก
3. เด็กชายสุวรรณ  ลุงออ
 
1. นางตรียุคล  กาขาว
 
29 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 64 ทองแดง 8 1. เด็กชายซาน  ลุงกอ
2. เด็กชายอนุพงศ์  จะวอ
3. เด็กชายเงิน  ลาใส
 
1. นายอารวัฒน์  แสงสุวรรณ์
 
30 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 82 ทอง 4 1. เด็กหญิงชญาณี  ธิดา
2. เด็กหญิงสุพรรณี  ชะโยโส
 
1. นางชวนพิศ  คล้ายหริ่ม
 
31 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 60 ทองแดง 12 1. เด็กหญิงศศิธร  ดาย้อย
 
1. นายบุญทำ  แผ่นชัยภูมิ
 
32 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกุนเชียง  เซเปา
 
1. นางสาวจิราภร  ก้างออนตา
 
33 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงประภาพร  มาดี
 
1. นางสาวจิราภร  ก้างออนตา
 
34 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงระวิวรรณ  เซียมราย
 
1. นายบุญทำ  แผ่นชัยภูมิ
 
35 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 70 เงิน 6 1. เด็กหญิงณัฐชา  วงศ์โสด
2. เด็กหญิงพรนภา  เพ็งรุ่ง
3. เด็กหญิงสุวดี  ศรีวงค์
 
1. นางสาวณพิชญา  ทะนันชัย
 
36 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 -1 - 1. เด็กชายนันทฉัตร  สมบูรณ์
 
1. นายอารวัฒน์  แสงสุวรรณ์
 
37 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงอลิชา  แหละยุหืม
 
1. นางสาวมณฑิรา   แก้ววิจิตร