สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนตชด.ไลออนส์มหาจักร 8 สพป. เชียงใหม่ เขต ๓

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 82.46 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายวัน  กันยา
2. เด็กชายวีรพงค์  สุริยา
 
1. นายณัฐพงษ์  นายเฮือง
2. นางนุชนาฏ  ธรรมทิ
 
2 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 80 ทอง 16 1. เด็กชายสุขสันต์  ชัยวิ
 
1. นางกัลยาณี  อักษรศรี
 
3 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 94.4 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงคำแปง  จันทร
2. เด็กหญิงจันทินี  นามติ๊บ
3. เด็กหญิงจิ่ง  ลุงซอ
4. เด็กหญิงณัฐจิรา  เอ้ยอุ่น
5. เด็กหญิงธวีพร  อินทวงค์
6. เด็กหญิงฝน  ลูต๊ะ
7. เด็กหญิงพจมาร  จะสี
8. เด็กหญิงพรรณา  สุจินะ
9. เด็กหญิงยลดา  นายแสง
10. เด็กหญิงยุภา  นามติ๊บ
11. เด็กหญิงวราภรณ์  โกฏิคำ
12. เด็กหญิงอำพร  ปิ่นคำ
13. เด็กหญิงอ่อง  ลุงยี่
14. เด็กหญิงเวียง  ด้วงดวงธาร
15. เด็กหญิงไข่บัว  หนานกาวิ
 
1. นางกอินทรีย์  ประทุมพงษ์
2. นางนุชนาฏ  ธรรมทิ
3. นางสาวสลีวรรณ  สมหลาน
 
4 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  เตียนคำ
2. เด็กชายจ๋ามแสง  นายเฮือง
3. เด็กหญิงวิภา  ลุงยี่
4. เด็กหญิงอรพรรณ  คำแดง
5. เด็กชายอ้าย  นายอ่อง
6. เด็กชายเอก  ลุงเสน
7. เด็กหญิงแคท  หมอกแสง
8. เด็กชายแสง  จันทร
 
1. นางอินทรีย์  ประทุมพงษ์
 
5 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 90.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  เตียนคำ
2. เด็กหญิงนลพรรณ  น้อยถา
3. เด็กหญิงวิภา  ลุงยี่
4. เด็กหญิงอรพรรณ  คำแดง
5. เด็กหญิงแคท  หมอกแสง
 
1. นางอินทรีย์  ประทุมพงษ์
 
6 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 87 ทอง 4 1. เด็กชายพันธ์กร  ปู่หงส์
2. เด็กชายอภิเทพ  บุญปั๋น
3. เด็กชายเดือน  นายสุ
 
1. นางกัลยาณี  อักษรศรี
 
7 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายกร  ทองศรี
2. เด็กชายคำหลาว  เจนแสง
3. เด็กชายคำแก้ว  นายสุ
4. เด็กชายลุนคำ  คำหลู่
5. เด็กชายศรัทธา  นามติ๊บ
6. เด็กชายสุรนันท์  ลุงซอ
 
1. นางสุภาภรณ์  อินหวัน