สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนเจ้าพ่อหลวง 9 สพป. เชียงใหม่ เขต ๓

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78 เงิน 16 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ศรีวิชัย
 
1. นายรัตน์  เขื่อนเพชร
 
2 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 75 เงิน 14 1. เด็กหญิงนิโลบล  ทำดี
 
1. นายรัตน์  เขื่อนเพชร
 
3 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. นายจันทร์  นายใส
 
1. นายเทวฤทธิ์  เขื่อนคำ
 
4 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายบุญช่วย  ปอโป
2. เด็กชายสุเมธ  มวนศรี
 
1. นายยวน  มูลสถาน
2. นายเทวฤทธิ์  เขื่อนคำ
 
5 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 78 เงิน 4 1. เด็กชายกอนแสง  นายซอ
2. นายขจรศักดิ์  ซอหริ่ง
3. นายบุญเมฆ  ผาแปง
 
1. นางสาวกนกวลี  เทแก้ว
2. นายบำรุงเกียรติ  ขาวสวย
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 72 เงิน 4 1. เด็กหญิงชนุภรณ์  นามมล
2. เด็กหญิงทรายแก้ว  ลงแสง
3. เด็กหญิงบุษยา  นายมาต
4. เด็กหญิงริยา  ใหม่แก้วสุข
5. เด็กหญิงสิรภัทร  นายหงษ์
 
1. นางสาวผ่องศรี  สิทธิราช
2. นางเพ็ญศรี  ขจีจิตต์
 
7 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 78 เงิน 7 1. เด็กชายกึม  แซมลาย
2. เด็กหญิงอรทัย  นายกู่
3. เด็กหญิงอาผ่อ  อาจอ
 
1. นางชยาภรณ์  แสนศรี
 
8 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 75 เงิน 7 1. เด็กชายครรชิต  ยอดคำ
 
1. นางเพ็ญศรี  ขจีจิตต์
 
9 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 74.2 เงิน 4 1. เด็กหญิงแสงดาว  จันทร์แสง
 
1. นางเพ็ญศรี  ขจีจิตต์
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 76 เงิน 12 1. เด็กชายธนบดี  แซ่พู่
 
1. นางเพ็ญศรี  ขจีจิตต์
 
11 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 78.4 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายธนากร  มาเยอะ
 
1. นางเพ็ญศรี  ขจีจิตต์
 
12 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79 เงิน 9 1. เด็กหญิงพรชิตา  บัวกิ่งทอง
 
1. นางเพ็ญศรี  ขจีจิตต์
 
13 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 72.75 เงิน 15 1. เด็กหญิงศุภางค์  บรรลุ
 
1. นางสาวประมวลพรรณ  ปวงคำ
 
14 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 76 เงิน 4 1. เด็กหญิงกณิกา  สามนวล
 
1. นายพจนศักดิ์  กันตีมูล
 
15 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 72 เงิน 19 1. เด็กหญิงแสงดาว  จันทร์แสง
 
1. นางสาวประมวลพรรณ  ปวงคำ
 
16 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 70 เงิน 9 1. เด็กหญิงนิตย์  นายยี่
2. เด็กหญิงศรัทธาพร  เมืองดี
3. เด็กหญิงแสงคำ  พูนพล
 
1. นางสาววันเพ็ญ  ก้อนจำปา
2. นางสาวสุกันยา  ศรีคำชุม