สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านปางปอย สพป. เชียงใหม่ เขต ๓

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงธมลวรรณ  สีแก้ววงค์
 
1. นายประสิทธิ์  โปธาซาง
 
2 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 46 เข้าร่วม 16 1. เด็กหญิงสุพัตรา  ลุงมูล
 
1. นายญาณวุฒิ  ปาละโรจนกุล
 
3 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  คำยี่
2. เด็กหญิงดาว  นันตา
3. เด็กชายอนุวัตน์  ส่างวิ
 
1. นายญาณวุฒิ  ปาละโรจนกุล
2. นางสาวฐิติพร  จินมานะสุข
 
4 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 82 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายทรงฤทธิ์  แซ่กอ
 
1. นายอุดร  ไชยชนะ
 
5 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายจำลอง  วรรณดี
 
1. นายญาณวุฒิ  ปาละโรจนกุล
 
6 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายจักรี  สัมฤทธิ์มีผล
 
1. นายญาณวุฒิ  ปาละโรจนกุล
 
7 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 75 เงิน 9 1. เด็กหญิงจิดาภา  อินต๊ะ
2. เด็กหญิงเดือนทอง  หนานอิน
3. เด็กชายเอกภพ  แก้วเมือง
 
1. นายนเรนทร์  รวมสุข
2. นายสงกรานต์  กาวิโล
 
8 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 82 ทอง 4 1. เด็กชายธีรศักดิ์  จันทเสน
2. เด็กหญิงวันเพ็ญ  ปัญญา
3. เด็กหญิงสิดาพร  กาวิน
 
1. นายนเรนทร์  รวมสุข
2. นายสงกรานต์  กาวิโล
 
9 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายณรงค์เดช   แก้วเมือง
2. เด็กชายศรีนวล  สีวงค์
 
1. นายสงกรานต์  กาวิโล
 
10 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายชานนท์  นายแสง
2. เด็กชายวิมล  จะช๋อ
 
1. นายสงกรานต์  กาวิโล
 
11 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายณัฐพล  อินลง
2. เด็กชายพงษ์ธัส  นามจ้อย
 
1. นายสงกรานต์  กาวิโล
 
12 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายจายแสง  เสนสุข
2. เด็กชายอุทัย  ลุงส่ายนต์
 
1. นายสงกรานต์  กาวิโล
 
13 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 83 ทอง 9 1. เด็กหญิงชลธิชา  อินคำ
 
1. นางสาวอมรรัตน์  คำหอม
 
14 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงภัสสร  นงลือ
2. เด็กชายสมจิตร  ทองแดง
 
1. นางสาวพัชราภรณ์  กัญชนะ
2. นางสาวเกศรินทร์  แก้วคำฟู
 
15 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 77 เงิน 8 1. เด็กหญิงณัฐพร  จะโพ
2. เด็กชายปรีชา  ลุงซู่
 
1. นางสาวพัชราภรณ์  กัญชนะ
2. นางสาวเกศรินทร์  แก้วคำฟู
 
16 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 45 เข้าร่วม 22 1. เด็กหญิงขนิษฐา  ส่วยแดง
2. เด็กหญิงหมั้น  นายแสง
 
1. นางพรรณทิพย์  อินทยศ
2. นางสาวอมรรัตน์  คำหอม
 
17 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 74.67 เงิน 19 1. เด็กหญิงรุ่งนภา  วงค์เทพ
 
1. นางสาวพิชชาภรณ์  มูลฟู
 
18 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาววิไล  หมื่อแล
 
1. นางสาวพิชชาภรณ์  มูลฟู
 
19 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกุลธิดา   มะลิคำ
2. นางสาวซอ   เมืองจำ
3. นางสาวฝน   แสงใหญ่
4. เด็กหญิงพิมพา   นามจ้อย
5. เด็กหญิงสุนิสา   กาวิน
6. เด็กหญิงหล้า   ลุงอินต๊ะ
7. เด็กหญิงอ๋ามตาล   เตียนมูล
8. เด็กหญิงเหมย   นายลุน
 
1. นางสาวพิชชาภรณ์   มูลฟู
 
20 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายก้องภพ  กาวิน
2. เด็กชายอนุทัศ  มาเยอะ
3. เด็กชายเนวิน  ลุงไส่
 
1. นางสายธาร  ผู้อยู่สุข
 
21 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 1. เด็กชายยุ่น  ลุงยอด
2. เด็กหญิงอากุ   อาซื่อ
3. เด็กหญิงอารีย์  จะเสือ
 
1. นายประสิทธิ์  โปธาซาง
 
22 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 69 ทองแดง 7 1. เด็กหญิงรัตนกร  ชมพู
2. เด็กชายอรรถกรณ์  ลุงไส่
3. นายเต๋า  แสงใหญ่
 
1. นายประสิทธิ์  โปธาซาง
 
23 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายกิตติทัช   อมรานุพงค์
2. เด็กชายมงคล  วินัน
 
1. นายอนุกุล  วงค์ปาลีย์
 
24 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 60 ทองแดง 16 1. เด็กหญิงพรพนา  อ่องกุหลาบ
2. เด็กหญิงศิรินทา  อินลง
 
1. นายวินัย  ใจยา