สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านเหมืองแร่ สพป. เชียงใหม่ เขต ๓

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นางสาวรอด  ปินตา
 
1. นางสาวนงเยาว์  ศรีอินทร์
 
2 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 91.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงพันธิตา  แบแซ
2. เด็กหญิงพิมมาดา  อินตา
3. เด็กหญิงหมี่ยุ  เยอะซอ
 
1. นายธวัชชัย  ต้องใจ
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 89 ทอง 4 1. เด็กหญิงประภาพร  สายวรรณ
 
1. นางสาวศิริรักษ์  ไคร้งาม
 
4 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 87 ทอง 6 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  แสงหล้า
 
1. นางกฤษณา  จรรยานะ
 
5 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายธนวัฒน์  นายหน่อ
2. เด็กชายลิมือ  มาเยอะ
3. เด็กชายเด่น  ลุงมู
 
1. นางสุปราณี  สุทธะ
 
6 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 91 ทอง 6 1. เด็กหญิงพลอยจันทร์  ลุงหลู่
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  จะฟะ
 
1. นางสุปราณี  สุทธะ
 
7 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 85 ทอง 4 1. เด็กหญิงคำกุ  ลุงทุน
2. เด็กหญิงจาลี  วิบูลพรวิโรจน์
3. เด็กหญิงดรุณี  ปอดาว
4. เด็กหญิงดวงคำ  นันตา
5. เด็กหญิงมนรดา  ศรีวรรณ
6. เด็กหญิงหน่อย  คำนวล
7. นางสาวหล้า  ลุงวงศ์
8. เด็กหญิงอรพิน  แสงหล้า
9. นางสาวอรุณโรจน์  ยูเบีย
10. เด็กหญิงแดง  นายคำ
 
1. นายธวัชชัย  ต้องใจ
 
8 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายจงกล  หมื่อปุ๊
2. เด็กหญิงมาลีรัตน์  แซ่ผ่าน
3. เด็กหญิงอาเบีย  เพอเบีย
 
1. นางสุปราณี  สุทธะ
 
9 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายยุตนา  จ้องบ้อง
2. เด็กชายลิจา  จะตอ
3. เด็กชายอ่อน  งามแสง
 
1. นางวาสนา  บำรุงเกียรติ
 
10 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายณัฐพล  ประกายแสงทอง
2. เด็กชายเมธา  แซ่เซียง
 
1. นางสุปราณี  สุทธะ
 
11 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 90 ทอง 4 1. เด็กหญิงกมล  ลุงทอน
 
1. นางพิมจันทร์  ปวงคำ
 
12 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 94 ทอง 9 1. เด็กชายบุญลุง  ลุงก่อหลิ่ง
2. เด็กชายสายวัน  ลุงเทิง
3. เด็กชายหย่งขวา  แซ่หย่าง
 
1. นางสาวนวพรรณ  เทียมรอด
2. นางมัทนี  บุญใส
 
13 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายปานอ่อง  ลุงปุ๊
2. เด็กชายพงศธร  สูงปัน
3. เด็กชายพรพิมล  พิมพ์รุ่ง
 
1. นางดาวประกาย  ไชยวัง
2. นางพิมจันทร์  ปวงคำ