สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านเวียงฝาง สพป. เชียงใหม่ เขต ๓

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 91 ทอง 5 1. นางสาวเพ็ญนภา   จะอึ
 
1. นายนิพนธ์   สาโรวาท
 
2 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 65 ทองแดง 17 1. เด็กชายชาญกิจ   ใจคำ
2. เด็กหญิงตรีเนตร   จันต๊ะศิริ
 
1. นางสาวจุฑาทิพย์   แก้วกาวี
 
3 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 45 เข้าร่วม 17 1. เด็กหญิงชุติภา   ขวัญพอ
 
1. นายอนุชา   ยาประเสริฐ
 
4 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 91.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงชนม์นิภา   ทิพยมนฑล
2. เด็กหญิงฝน    แซ่หวัง
3. เด็กชายภานุพงษ์   แก้วมณี
 
1. นางสาวพรพิมล   ธรรมลังกา
2. นางสงบ   หัตถปะนิตย์
 
5 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 57 เข้าร่วม 7 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย   อินต๊ะ
2. เด็กชายโชติชวาล   ยาชัย
 
1. นางสาวอรอำไพ   ศรีวิชัย
 
6 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายพิชญนนท์   เมืองใจ
2. เด็กชายอนาวิน   นาเมืองรักษ์
 
1. นางสาวอรอำไพ    ศรีวิชัย
 
7 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 13 1. เด็กหญิงสุภาวิการ์   ผะดุม
 
1. นางยาใจ   ธรรมลังกา
 
8 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 60 ทองแดง 14 1. เด็กหญิงจีรัชยา   นวลหว่า
 
1. นางสาวพรพิมล   ธรรมลังกา
 
9 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 74 เงิน 7 1. เด็กชายคำงืน   โหม๋หล่ง
2. เด็กหญิงจินดาพร   ทองคำ
3. เด็กชายรพีพัฒน์   ป๊กคำ
 
1. นายพิทักษ์   อนุลม
 
10 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงรัตนาภรณ์   บุญมี
2. เด็กหญิงวิจิตรา   สูนกาย
3. เด็กหญิงศยามล   ตั๋นธิมา
 
1. นางรัตนาภรณ์   วงศ์พิพัฒนธาดา
 
11 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 80.5 ทอง 8 1. เด็กหญิงกมลทิพย์   สุวรรณจักร์
2. เด็กหญิงกัลยา   กันทะ
3. เด็กหญิงพิมพิกา   ธิดา
 
1. นางรัตนาภรณ์   วงศ์พิพัฒนธาดา
 
12 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 91.33 ทอง 4 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์   วันอนันต์
2. เด็กหญิงนงลักษณ์   วีระวรรณ
3. เด็กหญิงสินัตตรา   สุขเกษม
 
1. นางสาวทยานิจ   เยสุวรรณ์
2. นางสาวธัญญารัตน์   ผัดแก้ว
 
13 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายพัสกร  ดวงวิลัย
2. เด็กชายสิทธิโชค    ถาใจ
 
1. นางรัตนาภรณ์   วงศ์พิพัฒนธาดา
 
14 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงฐิติชญา   กันทะจันทร์
2. เด็กหญิงนิภา   ทองศรี
3. เด็กหญิงพิมพ์นภา   จันต๊ะคำ
4. เด็กชายศุภกิตติ์   แซ่โอ
5. เด็กหญิงอารยา   เหมมาน
 
1. นางนภัสนันท์   กุศล
2. นางสุพิน   บุญแต่ง
 
15 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 97.5 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกัลยารัตน์   อินทะจักร์
2. เด็กหญิงจารุมน   แสงแก้ว
3. เด็กหญิงพิชนิภา   ชัยผ่าน
4. เด็กหญิงสุดารัตน์   ทองขาว
5. เด็กหญิงอังศุลิน   ตั้งใจ
 
1. นางนภัสนันท์   กุศล
2. นางสาววราลักษณ์    เดชาวรนันท์
 
16 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 84 ทอง 5 1. เด็กหญิงอารียา   ปาน้อย
 
1. นางสาวทยานิจ   เยสุวรรณ์
 
17 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 86 ทอง 4 1. เด็กหญิงกันยาลักษณ์   คำเขียว
2. เด็กชายธนโชติ   เงาธรรม
 
1. นางสาวพิมพ์พิสาข์  เสนปาหมุ้น
 
18 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 85.33 ทอง 9 1. เด็กหญิงปาริชาติ เตชะคง   เตชะคง
2. เด็กชายศราวุธ   ทองคำ
 
1. นางสาววราลักษณ์   เดชาวรนันท์
2. นางวลาลักษณ์   ขันวิชัย
 
19 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 -1 - 1. เด็กชายกฤษฎา   สาริมา
2. เด็กชายปฎิพล    ขุนดี
3. เด็กชายสุรเชษฐ์   วรภาษี
 
1. นางสุพิน   บุญแต่ง
 
20 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 11 1. เด็กหญิงสุทธิกานต์   จันทร์ศรี
2. เด็กหญิงเจตสุดา   ดวงต๋า
 
1. นายณณนวัตน์   การะเกตุ
 
21 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 92 ทอง 6 1. เด็กหญิงกชกร   บังคมเดช
2. เด็กชายนิติกร   กาหลง
3. เด็กหญิงศิริพร   กุหลั่น
 
1. นายรุ่งโรจน์   ศรีพล
2. นางสาววาสนา  กูลนาม
 
22 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 90 ทอง 4 1. เด็กหญิงวิวรรณธรี   อบรม
 
1. นายชนะศึก   แคร่กระโทก
 
23 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 63 ทองแดง 16 1. เด็กชายราเชนฐ์   ลุงยาด
 
1. นายรุ่งโรจน์   ศรีพล
 
24 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 79 เงิน 6 1. เด็กหญิงปาลิตา   ชัยชมชื่น
 
1. นายรุ่งโรจน์   ศรีพล
 
25 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 75 เงิน 10 1. เด็กหญิงธีรตา    ใจพรม
 
1. นายรุ่งโรจน์   ศรีพล
 
26 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 69 ทองแดง 5 1. เด็กชายปาน   ลุงติ
2. เด็กหญิงศสิกร   ใจขุน
 
1. นายรุ่งโรจน์    ศรีพล
2. นางสาววาสนา  กูลนาม
 
27 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 75 เงิน 11 1. เด็กชายธีรพงษ์   ด้วงจิโน
 
1. นายรุ่งโรจน์   ศรีพล
 
28 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 89 ทอง 4 1. เด็กชายครรชิต    บุญอินทร์
2. เด็กชายณฐกร    คุณา
3. เด็กชายวงศธร   พันธุพิน
 
1. นายชนะศึก   แคร่กระโทก
 
29 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 89 ทอง 4 1. เด็กชายฐิตินันท์   ใจขุน
2. เด็กชายศตวรรษ   สุมินตรา
3. เด็กชายอนุวัฒ   บุญชู
 
1. นายรุ่งโรจน์   ศรีพล
2. นางสาววราลักษณ์   เดชาวรนันท์
 
30 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 66.25 ทองแดง 16 1. เด็กชายภีมวัฒน์   ทรายตา
 
1. นายชนะศึก   แคร่กระโทก
 
31 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 74.33 เงิน 12 1. เด็กชายทศพล   กันธะวงศ์
 
1. นายชนะศึก   แคร่กระโทก
 
32 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 72 เงิน 19 1. เด็กหญิงคำส่วย   ยันนะ
 
1. นายชนะศึก   แคร่กระโทก
 
33 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 -1 - 1. เด็กชายวินัย   วรรณรัตน์
 
1. นายชนะศึก   แคร่กระโทก
 
34 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงจารุวรรณ   กุณะจันทร์
2. เด็กชายธนาภัทร   พูลเกษม
3. เด็กหญิงนารีรัตน์   ชมพูรัตน์
4. เด็กหญิงพัชรินทร์   ดีดวง
5. เด็กชายสงกรานต์   ต่า
6. เด็กชายสหัสวรรษ   สิงห์คำ
7. เด็กชายสุพศิน   จันทะรังสี
8. เด็กหญิงอรไพริน   รูปโฉม
 
1. นางสาวธัญชนก   วงศ์วรรณ
2. นางปรียาภรณ์ภัทร์    สัพไพร
3. นางสาวปาริชาติ   กุยแก้ว
 
35 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายดนัย   ชมพู
2. เด็กหญิงปรารถนา   หมั่นคง
3. เด็กชายปรีชา   คำใจดี
4. เด็กชายภาณุวัฒน์   วงศ์คำ
5. เด็กหญิงรสิตา   ประกอบบุปผา
6. เด็กชายอัครวินทร์    อินตานิ
7. เด็กหญิงเบญจวรรณ    ปิ่นหอม
8. เด็กหญิงแสงคำ   สุรินทร์
 
1. นางสาวกรรณิการ์   บุญทวี
2. นางดาวเรือง   กินาวงค์
 
36 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 88 ทอง 4 1. เด็กหญิงจารุวรรณ   กุณะจันทร์
2. เด็กหญิงนารีรัตน์   ชมพูรัตน์
3. เด็กหญิงพัชรินทร์   ดีดวง
4. เด็กหญิงสุธิดา    อุ่นเรือน
5. เด็กหญิงสุพัสชา   โตงคำ
6. เด็กหญิงอรไพริน   รูปโฉม
 
1. นางสาวธัญชนก   วงศ์วรรณ
2. นางปรียาภรณ์ภัทร์   สัพไพร
3. นางสาวปาริชาติ   กุยแก้ว
 
37 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 88 ทอง 4 1. เด็กหญิงกนกพร   สุริพันธ์
2. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ   ปุ่มทอง
3. เด็กหญิงปวริศา    สิทธิ
 
1. นางสาวกรรณิการ์   บุญทวี
2. นางดาวเรือง    กินาวงค์
 
38 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 -1 - 1. เด็กหญิงจารุวรรณ   กุณะจันทร์
2. เด็กชายธนภัทร   พูลเกษม
3. เด็กหญิงนารีรัตน์   ชมพูรัตน์
4. เด็กหญิงพัชรินทร์   ดีดวง
5. เด็กชายสงกรานต์   ต่า
6. เด็กหญิงสุธิดา   อุ่นเรือน
7. เด็กหญิงสุพัสชา   โตงคำ
8. เด็กหญิงอรไพริน   รูปโฉม
 
1. นางสาวธัญชนก   วงศ์วรรณ
2. นางปรียาภรณ์ภัทร์   สัพไพร
3. นางสาวปาริชาติ   กุยแก้ว
 
39 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกรรณิการ์   แสนเปียง
2. เด็กหญิงตติยา   ไชยสุวรรณ์
3. เด็กหญิงปรารถนา    หมั่นคง
4. เด็กหญิงพิไลวรรณ   สนธิยา
5. เด็กหญิงรสิตา   ประกอบบุปผา
6. เด็กหญิงศิริวรรณ   นั่นแก้ว
7. เด็กหญิงสุภาภรณ์   เลาย้าง
8. เด็กหญิงเบญจวรรณ   ปิ่นหอม
9. เด็กหญิงแสงคำ    สุรินทร์
 
1. นางสาวกรรณิการ์   บุญทวี
2. นางดาวเรือง   กินาวงค์
 
40 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายฐิติพงศ์  สุขใจ
2. เด็กชายภูริต   ประเสริฐยิ่ง
3. เด็กชายศุภกิจ   สิทธิเดช
 
1. นางสาวธัญชนก   วงศ์วรรณ
2. นางสงบ   หัตถปะนิตย์
 
41 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายกฤษณะ   สมอ้าย
2. เด็กชายจีรศักดิ์   จะลอ
3. เด็กชายยาปา   จะทอ
 
1. นายภราดร   พิมลวัชยากิจ
2. นางสาวอำภาพร   แสงแก้ว
 
42 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 66 ทองแดง 7 1. เด็กชายพีรพล    ขวัญธนวลัย
2. เด็กชายอาสั่ง   อาซื่อ
3. เด็กชายเหล่าต๋า   มาเยอะ
 
1. นายสมจิตร    บุญแต่ง
 
43 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 86 ทอง 5 1. เด็กหญิงพัทธ์ธีรา    รับรู้
2. เด็กชายศรีสวัสดิ์   ฝั้นใจ
 
1. นายกฤษดาพร   นทีนันท์
2. นายภราดร   พิมลวัชยากิจ
 
44 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 80.25 ทอง 9 1. เด็กหญิงกันติศา   คำจม
2. เด็กหญิงธัญญาลักษณ์   อินต๊ะไชวงค์
3. เด็กหญิงปิยะมาภรณ์   กันทะเสน
4. เด็กหญิงมยุรี   มาเยอะ
5. เด็กหญิงศศิอนงค์   กันทะเป็ง
6. เด็กหญิงหอม   ลุงกอ
 
1. นางสาวทยานิจ   เยสุวรรณ์
2. นางสาวธัญญารัตน์   ผัดแก้ว
 
45 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 -1 - 1. เด็กหญิงณัฐติญา  คะแส
2. เด็กชายธีรภัทร์    บัวหลวง
3. เด็กหญิงศศิวิมล    ลุงชาย
 
1. นางสาวสุนทรี   ทันดร
 
46 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 4 1. เด็กชายชนกชนม์   ทิพยมณฑล
2. เด็กหญิงสิริธรรม์   คีรีสวัสดี
3. เด็กหญิงโฉมฉาย    สุริยา
 
1. นางดาวเรือง  กินาวงศ์
 
47 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงณัฐชยา   พานคำ
2. เด็กหญิงปิยะดา   นายคำ
3. เด็กหญิงสกุณณา   ลุงจ่าม
 
1. นางดาวเรือง   กินาวงศ์
 
48 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 -1 - 1. เด็กหญิงกมลพรรณ   จะฟะ
2. เด็กหญิงขวัญชนก   ยิ่งศิริรัตน์
3. เด็กหญิงธิตินันท์   ทองคำ
 
1. นายสมจิตร   บุญแต่ง
 
49 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายคุณัฐ   ดวงจิตร
2. เด็กชายณัชพล    สุรินทร์ตา
 
1. นายกฤษดาพร   นทีนันท์
2. ว่าที่ร้อยตรีอาทิตย์   ทองสุวรรณ์
 
50 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 62 ทองแดง 9 1. เด็กหญิงจันทร์แก้ว   ไอแส
 
1. นางสาวปภวรินทร์   ปภิณวิชยพลกุล
 
51 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 63 ทองแดง 11 1. เด็กหญิงสุกัญญา   ดวงวัน
 
1. นางสาวปภวรินทร์   ปภิณวิชยพลกุล
 
52 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 70.6 เงิน 5 1. เด็กหญิงวิลาวัลย์    แซ่โห่
 
1. นางสาวปภวรินทร์   ปภิณวิชยพลกุล
 
53 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 70 เงิน 6 1. เด็กหญิงชลลดา   สุตาล
2. เด็กชายสุชานันท์   โสวณา
3. เด็กชายเมธาวิทย์   ปัญญาคง
 
1. นางฟองจันทร์   บุญมี
 
54 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 78 เงิน 4 1. เด็กหญิงดารยา   นาฬิกาทราย
2. เด็กหญิงอมรมาต   ลุงป่าง
 
1. นางฉายทอง  จันต๊ะศิริ
2. นางสาวปภวรินทร์   ปภิณวิชยพลกุล
 
55 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 66 ทองแดง 8 1. เด็กชายพิกัน   เหมอะโป
2. เด็กหญิงหิรัญญิการ์   พินิจพงษ์
 
1. นายอนุชา    ยาประเสริฐ
 
56 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 74 เงิน 7 1. เด็กหญิงญาดา  ยางอุดมโชคชัย
2. เด็กหญิงฟ้าชมพู  ฟองแก้ว
 
1. นางสงบ   หัตถปะนิตย์
 
57 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 78 เงิน 4 1. เด็กชายอรนุช   จะทอ
 
1. นายอนุชา   ยาประเสริฐ
 
58 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 66 ทองแดง 9 1. เด็กหญิงอมลณัฐ   สมธง
 
1. นายนายอนุชา   ยาประเสริฐ
 
59 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  เกตุมณี
 
1. นางยาใจ  ธรรมลังกา
 
60 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงชนิกานต์  จันทร์หอม
2. เด็กชายปรีชา  ชนะแก้ว
 
1. นางยาใจ  ธรรมลังกา
 
61 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายธนวัฒน์  แซ่โห่
2. เด็กชายปฏิพัทธ์  กันทา
3. เด็กชายวทัญญู  แก่นพินิจ
 
1. นางดาวเรือง  กินาวงศ์
 
62 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายพลากร  ปริญญาศุภมาส
2. เด็กชายอุทัย  แซ่ย่าง
3. เด็กชายเล่าเอ๋อ  แซ่ย่าง
 
1. นางดาวเรือง  กินาวงศ์
 
63 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายพงศ์ธร  เมืองวิไล
 
1. นายรุ่งโรจน์   ศรีพล
 
64 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 - 1. เด็กชายอนุชาติ   ลุงต่า
 
1. นายรุ่งโรจน์   ศรีพล
 
65 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง ชนะเลิศ    
66 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายพงศกร  กองเงิน
 
1. นางดาวเรือง  กินาวงศ์
 
67 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 83 ทอง 10 1. เด็กหญิงธัญญาเรศ   ลุงจิ
 
1. นางสายทอง  วรรณเลิศ