สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านแม่ข่า สพป. เชียงใหม่ เขต ๓

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษาเชียงใหม่เขต 3
ณ โรงเรียนรังษีวิทยา อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
วันที่ 24 เดือน กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงพิมลพร  นายทุน
 
1. นางอุไรวรรณ  สุทธไชย
 
2 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง 6 1. เด็กชายวรวุฒิ  ธรรมเฮ็ง
 
1. นางศรีลา  สมบัติใหม่
 
3 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 84.75 ทอง 19 1. เด็กหญิงฐิติกานต์  ลุงทา
 
1. นางจำนงค์  ใหม่คำ
 
4 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 83 ทอง 6 1. เด็กชายวัชรชัย  แก้วสวัสดิ์
2. เด็กชายศุภกิตติ์  พรหมเมศร์
3. เด็กชายศุภชัย  แซ่จื๋อ
 
1. นางสาวทิพวัลย์  ใจเที่ยง
2. นางสาวอนัญญา  กันสีนวล
 
5 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 85.33 ทอง 12 1. เด็กหญิงกุลยา  กะกะ
2. เด็กหญิงปรียาภรณ์  รักษายศ
3. เด็กหญิงอัญญารัตน์  ทวีอภิรดีอนันต์
 
1. นายอินทร  สมบัติใหม่
 
6 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายสุรเดช  เหมตาล
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  นันตา
 
1. นายอินทร  สมบัติใหม่
 
7 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 80 ทอง 19 1. เด็กชายนรวิชญ์  พงศ์ประภัสสร
2. เด็กชายศราวุธ  แซ่จือ
3. เด็กชายอาเหว่ย  แซ่หยาง
 
1. นางสาวอนัญญา  กันสีนวล
 
8 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 85 ทอง 6 1. เด็กหญิงจิตต์อารีย์  ศักดิ์ชัยพิบูลณ์
2. เด็กชายบริวัตร  เพ็ญปัญญา
 
1. นางสาวปิณฑิรา  พรหมนุชานนท์
 
9 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงนงลักษณ์  บุญสม
2. เด็กหญิงอ่อง  ลุงต๊ะ
3. เด็กหญิงโม  กาหริ่ง
 
1. นางสาวอนัญญา  กันสีนวล
2. นางอุไรวรรณ  สุทธไชย
 
10 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายตี๋เล็ก  ลุงต๋า
2. เด็กหญิงภัทราพร  ธรรมชัย
 
1. นางสาวกานต์รวี  ประหยัดยอด
2. นางอุไรวรรณ  สุทธไชย
 
11 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายตี๋เล็ก  ลุงต๋า
 
1. นางอุไรวรรณ  สุทธไชย
 
12 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 83 ทอง 10 1. เด็กหญิงพัชรีพร  ใจโพธิ์
 
1. นางสาวภัทรินญา  กิติ
 
13 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 92 ทอง 14 1. เด็กชายกิติกร  ธรรมศรี
2. เด็กชายธนกฤต  แก้วสุริยะ
3. เด็กหญิงประภัศร  แซ่หวัง
 
1. นางสาวกัญญารัตน์  ทรงทวี
2. นางสาวมิตรธิดา  ลุงต๊ะ