รายงานผู้ชนะเลิศระดับเหรียญทอง ตัวแทนเข้าแข่งขันระดับต่อไป

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ ๖๒
ณ โรงเรียนประตูชัย และโรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
ระหว่าง วันที่ ๑๓-๑๕ เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. ๒๕๕๕

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงพรกนก  ไวยธนต์
 
1. นางพุทธชาติ  บุบผา
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 77 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนวัดภาชี 1. เด็กหญิงชนัญชิตา  เขียวอ่อน
 
1. นางพวงรัตน์  ถุงสุวรรณ
 
3 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 64 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดหนองไม้ซุง 1. เด็กหญิงสุพรรษา  ทำนาเมือง
 
1. นางสาวพิมลพร  ลบบำรุง
 
4 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดหันตรา 1. เด็กชายธาราวรรษ  สังข์ป่า
 
1. นางอมรา  ประไพพงษ์
 
5 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดสามเรือน 1. เด็กหญิงอัญชลิตา  จันตรีสุคนธ์
 
1. นางสาวพัฒนา  พูลสวัสดิ์
 
6 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดคานหาม 1. เด็กชายมงคล  ภิรัมย์
 
1. นางสาวอำนวย  ภาคาจิตร์
 
7 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดเจริญธรรม เผอิญศรีภูธรอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงลดาวัลย์  เรืองภู่
 
1. นางสาวศรีอัมพร  เอี่ยมนภา
 
8 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนาค 1. เด็กหญิงดวงกมล  แจ้งสว่าง
 
1. นางมาลี  เกรียงไกรวณิช
 
9 ภาษาไทย ท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงธัญยธร  ทรัพย์ประเสริฐดี
 
1. นางเพียงเดือน  เหมือนประสาท
 
10 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดผึ่งแดด (บุญสืบวิชชนูปถัมภ์) 1. เด็กชายชานนท์  ทรัพย์เอนก
 
1. นางพรรัตน์  เวียงพลออม
 
11 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  เกิดเนตร
2. เด็กชายวรพล  สุดลาภา
 
1. นายดิเรก  มากผาสุข
2. นางประนอม  คล้ายรักษ์
 
12 ภาษาไทย แต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนยอแซฟอยุธยา 1. เด็กหญิงนิยตา  แสงศรี
2. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ม่วงไม้
 
1. นายบุญเอิบ  สุขรัตนี
2. นางสาวบุษบา  บัณฑิตย์
 
13 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กชายปรมี  ปิยกิตติยา
 
1. นางสาวจันทิมา  เดชเพิ่มสุข
 
14 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงปัณฑา  มงคลประทุมรัตน์
 
1. นางปรัศนี  สุวรรณสถิตย์
 
15 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 38 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพระแก้ว โสภณประสิทธิ์วิทยาคาร 1. เด็กหญิงจินดารัตน์  แสงอุทัย
 
1. นางสาวสุปราณี  สังสะกุล
 
16 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงรสิตา  ศิริมงคล
2. เด็กหญิงวิภาวนีย์  ขวัญตา
3. เด็กหญิงวิลาสินี  ยมรักษ์
 
1. นางชลิดา  สุขเกษม
2. นางวันทนา  เวชการ
 
17 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์ 1. เด็กหญิงมิรัณตรี  รอดเปรม
2. เด็กหญิงสโรชา  ยมบ้านกล้วย
3. เด็กหญิงอรนุช  พลีขันธ์
 
1. นางสาววาสนา  ไกรสอน
 
18 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 91.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กชายพลฤทธิ์  สิงห์เหม
2. เด็กหญิงสุพัตรา  ลำมะเดช
 
1. นางเบ็ญจมาศ  วรรณสุข
 
19 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดเสด็จ (คุณศรีประเสริฐฯ) 1. เด็กชายนันทวัฒน์  ฤทธิ์รอด
2. เด็กหญิงยุวดี  คำสอน
 
1. นางสาวศืรกรานต์  อ่อนจีระ
 
20 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคณิตคิดเร็ว ป.1-ป.3 56 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนวัดประดู่ทรงธรรม (จียพันธ์บำรุง) 1. เด็กหญิงกรพินธ์  จันทราวุฒิ
 
1. นางนิตยา  จันทราวุฒิ
 
21 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคณิตคิดเร็ว ป.4-ป.6 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กชายธีระภัทร   ไพจิตจินดา
 
1. นายธีระวัฒน์  สุขีสาร
 
22 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคณิตคิดเร็ว ม.1-ม.3 78 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบ้านชุ้ง (อดุลประชาวิทย์) 1. เด็กชายวุฒิชัย  เพ็ชรกระจ่าง
 
1. นางมาริน  หมายสุข
 
23 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงกัลยณัช  วงศ์สุกรรม
2. เด็กหญิงธนิสธร  ศรีรัตนภิญโญ
3. เด็กชายพิชญุตม์  บุญเลิศนิรันดร์
 
1. นางวาสนา  สุดใจประภารัตน์
2. นายศุภรัตน์  ทิพยะพร
 
24 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบ้านชุ้ง (อดุลประชาวิทย์) 1. เด็กชายณัฐพล  บุญรอด
2. เด็กหญิงณัฐวรรณ  ชวดน้อย
3. เด็กหญิงศิตาพร  ช่วยท้าว
 
1. นายตระกูล  นามวงษา
 
25 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงพรพรัตน์  ศุภฤกษ์
2. เด็กหญิงมัสยา  หุตามัย
3. เด็กหญิงศิริพร  คล้ายประยูร
 
1. นางขวัญชีวา  ศิริโชติ
2. นางสาวมาลา  ภาคาทิน
 
26 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองตะเคียน หมู่ 2 1. เด็กหญิงจิรธิกาล  กองรัก
2. เด็กหญิงนิสรีน  ขันธเดช
3. เด็กหญิงยลลดา  ไกรทัต
 
1. นางการีมา  วันเอเลาะ
2. นางอนูร  อ่อนหวาน
 
27 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 82.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดภาชี 1. เด็กหญิงจิตวิสุทธิ์  ธรรมรักษา
2. เด็กหญิงณัฐณิชา  ประสงค์พันธ์
3. เด็กชายอาคเนย์  ผูกชรา
 
1. นางรัตนา  บุศราคำ
2. นายไพล๊อต  บุศราคำ
 
28 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงปิยธิดา  ขานพิษ
2. เด็กหญิงสุพัตรา  ด้วงคำจันทร์
3. เด็กหญิงสุมิตรา  สีหาบุญมาก
 
1. นางสาวอัจฉรา   เฉลียวศิลป์
 
29 วิทยาศาสตร์ การแข่งขัน การแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดภาชี 1. เด็กชายณัฐพงษ์  ศรีด่อน
2. เด็กชายสุภกินห์  พงษ์ฉาย
3. เด็กชายเจษฎา  กันเสงี่ยม
 
1. นางรัตนา  บุศราคำ
2. นายไพล๊อต  บุศราคำ
 
30 วิทยาศาสตร์ การแข่งขัน การแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 92.99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กชายกิตติโชค  เทียบเทียม
2. เด็กหญิงรุ่งอรุณรัตน์  บุญคุ้มฉิม
3. เด็กหญิงวนิดา   อบรมศิลป์
 
1. นางสาวกัลยา  กาละมูล
2. นางสาวอัจฉรา  เฉลียวศิลป์
 
31 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงชุติมา  ปิยะสิงห์
2. เด็กหญิงมาฆะ  มะโน
 
1. นายมานะ  ทรงอยู่
 
32 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเปรมฤทัย 1. เด็กชาย ธีรดนย์  หงษ์ทอง
2. เด็กชายสิรภพ  แสงโชคานนท์
 
1. นางสาวกาญจนา  หอยสกุล
2. นางสาวพรรณรัตน์  ศรีเมือง
 
33 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพะยอม 1. เด็กชายภาณุวัฒน์  ความคุ้นเคย
2. เด็กชายสมชาย  ธาดา
 
1. นายปัญญา  สุริยะแสง
2. นายสุเทพ  ลาไม้
 
34 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพุทไธศวรรย์ 1. เด็กชายวีรชน  บุญแย้ม
2. เด็กชายสุภาพ  ศุกร์เกตุ
 
1. นายเอกพงศ์  ศรีแสนยงค์
 
35 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโพธิ์ทอง 1. เด็กชายอุดม  เกษี
2. เด็กชายเนติพงษ์  พิมพ์แบบบัว
 
1. นายวัชรินทร์  ปุณณวิสุทธิ์
 
36 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 96.16 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์ 1. เด็กชายปารุต  จันทรอารีย์
2. เด็กชายวรเชษฐ์  เพชรสมุทร
 
1. นายไพบูลย์  บ่างสุวรรณ์
 
37 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 95.26 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์ 1. เด็กหญิงวารี  พลีรักษ์
2. เด็กชายอธิป  ขันธวิธิ
 
1. นายไพบูลย์  บ่างสุวรรณ์
 
38 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดตูม 1. เด็กหญิงกฤษณา  เจริญสุข
2. เด็กชายพิทักษ์พงศ์  จูลิ่ม
3. เด็กหญิงสาริกา  มานิล
4. เด็กหญิงสุพิชชญา  ตรีมงคล
5. เด็กชายอัตถกรณ์  สิมบิดา
 
1. นางวิไลวรรณ  คำสมาน
2. นางสุรีย์  เกลาเทียน
 
39 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย) 1. เด็กหญิงกนกอร  กลิ่นจันทร์
2. เด็กหญิงณิรนันท์  ไทยประยูร
3. เด็กหญิงนิสาชล  แช่มฉาย
4. เด็กหญิงสุทธิดา  จิตรเหิม
5. เด็กหญิงอรวรรณ  โบวิเชียร
 
1. นางฉวีวรรณ  แสงดอกไม้
2. นางพิกุล  ห่อทอง
 
40 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดราษฎร์บำเพ็ญ (กริ่ง - สง่า ศิษย์อุปถัมภ์) 1. นางสาวกิตติญาภรณ์  จันทร์สุภา
2. เด็กหญิงกิติวรรณ  ขันธสร
3. นางสาวธนนันท์  สุจริต
4. เด็กหญิงวิไลวรรณ  ขำวิลัย
5. เด็กหญิงอัญชลี  ศรีคำ
 
1. นางมยุรา  สัมมาคาม
2. นายสมเกียรติ  สุริยนต์
 
41 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงทัตพิชา  อ่วมภักดี
2. เด็กหญิงธนวรรณ  มะโนมาน
3. เด็กหญิงรัญชิดา  สุมาลกันต์
4. เด็กหญิงวริศรา  อารีวงษ์
5. เด็กหญิงเปมิกา  ศรีพุฒตาล
 
1. นางมาริสา  วงศ์สุกรรม
2. นางวรรณี  สงวนทรัพย์
 
42 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดภาชี 1. เด็กหญิงจิตริณี  แก้วใจ
2. เด็กหญิงชลธิชา  สัมฤทธิ์
3. เด็กหญิงณภัทร  เวชธนากร
4. เด็กหญิงณิชารีย์  สุดจิตร์
5. เด็กหญิงนันทิยา  อุดมทรัพย์
 
1. นางสมมาศ  อันทชัย
2. นายไพล๊อต  บุศราคำ
 
43 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 82.98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดประดู่ทรงธรรม (จียพันธ์บำรุง) 1. เด็กชายจิระวัฒน์  คชวิเชียร
2. เด็กหญิงสมฤทัย  เริงใจ
3. เด็กหญิงอัจฉรา  ธรรมมา
4. เด็กหญิงอัมพิกา  เรือนเพชร
5. เด็กชายอิทธิพัทธฺ  อกปิ่น
 
1. นายชัชวาล  จำแนกวุธ
2. นางณัฐวดี  สีสดเขียว
 
44 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงณัฐริกา  วงพระจันทร์
2. เด็กหญิงนิธิพร  อาสนะ
3. เด็กชายบรรจง  ทองคำ
4. เด็กหญิงวรรณา  ไชยศรีอนันต์
5. เด็กชายวุฒิภัทร  เมืองมูล
 
1. นายคมสัน   พรประสิทธิกุล
2. นายสานนท์  สุขจรูญ
 
45 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดหันตรา 1. เด็กชายฉัตรตรินทร์  ชาตะสาคู
2. เด็กชายบูรพา  กันรัตน์
3. เด็กชายปฐมพร  พรรณโภชน์
4. เด็กชายพงศธร  สัมมาตรี
5. เด็กชายพลกฤต  สุดแสวง
 
1. นางสาวหนึ่งนิจ  สุมาลัย
2. นางสาวอมาวตี  ประไพพงษ์
 
46 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ม.1-ม.6 77 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  คำวงษ์
2. เด็กชายจิระศักดิ์  ดงตะไน
3. เด็กหญิงดวงกมล  ประมวลทรัพย์
4. เด็กชายธนพงศ์  มีธรรมยุติ
5. เด็กหญิงธนพร  ผิวขาว
6. เด็กชายธนา  บัวหลวง
7. เด็กชายธนุพล  โพธิ์นอก
8. เด็กชายปิยะวัฒน์  สาเหม
9. เด็กชายพงศกร  ไทยใหม่
10. เด็กชายพลวัต  แจ้งใจ
11. เด็กชายพันยุทธ  แจ้งใจ
12. เด็กชายพัสสน  มะแก้ว
13. เด็กชายวัชรพันธ์  รังรักษ์
14. เด็กหญิงสร้อยทิพย์  มีธรรมยุติ
15. เด็กชายสิทธิธร  สง่าวงษ์
16. เด็กชายสิทธินันท์  ทรัพย์ประเสริฐ
17. เด็กหญิงอินทิรา  เสลานนท์
18. เด็กหญิงเมทินี  สาระนพ
19. เด็กชายโอภาส  ทิพย์สุวรรณ
20. เด็กชายไตรทศ  คชเวก
 
1. นางกชกานต์  ทองแท้
2. นางจุฑาภรณ์  ศิริมงคลพิสิฏฐ์
3. นายมานะ  ทรงอยู่
4. นางสาวละเอียด  ราตรีโชติ
5. นายไพรัตน์  เวชการ
 
47 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กชายกุลพงศ์  เตชะภมรกุล
2. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  เกิดศรี
3. เด็กชายณภัทร  ปิ่นแก้ว
4. เด็กชายณัฐวัฒ  จามรธวัช
5. เด็กชายดนัย  เกิดหิรัญ
6. เด็กชายทิชานนท์  ขันธสนธิ์
7. เด็กชายนพเก้า  พยัคฆ์ศรี
8. เด็กชายนิธิกร  รัตนวราหะ
9. เด็กชายปวีณวัจน์  ศรีเพ็ญ
10. เด็กหญิงพัชรลักษณ์  งามมาก
11. เด็กหญิงพิมลพัฒน์  ผลสุข
12. เด็กชายภาณุวิชญ์  สุขศิริ
13. เด็กหญิงมนภรรธ์สร  จันทโชติ
14. เด็กหญิงมนัสนันท์  เพ็งพูล
15. เด็กชายวทัญญู  นิลวรรณ
16. เด็กหญิงวาสิตา  ร่วมสมัีคร
17. เด็กชายศิระศักดิ์  ขนอนเวช
18. เด็กชายสิทธิกร  มีแสงนิล
19. เด็กชายอนุพงษ์  โรจน์ทินกร
20. เด็กชายเจษฎา  เจริญลาภ
 
1. นางกชกานต์  ทองแท้
2. นางจันจิรา  วิไลวานิช
3. นางมณฑิชา  ทิพยไชย
4. นายศิริพัฒน์  เทศวัตร
5. นางสรชา  อรุณเสถียร
 
48 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครประวัติศาสตร์ ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  สุภาษิต
2. เด็กชายกีรติ  อันทปัญญา
3. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  สัพโส
4. เด็กชายธนกร  อู่แก้ว
5. เด็กหญิงนภัสรา  ย้อยเมือง
6. เด็กชายนัฐวัฒน์  หาเรือนจันทร์
7. เด็กชายนันทวัฒน์  ปินธุ
8. เด็กชายปภากร  รัมมะรัตน์
9. เด็กชายปรเมธ  เมธมโนรมย์
10. เด็กหญิงปฤดี   ปานะเจริญ
11. เด็กชายปุณยวีร์  เตชิวงษ์
12. เด็กหญิงพิชญารีย์  เข็มมา
13. เด็กชายภาณุพงษ์  มือขุนทด
14. เด็กชายรัญชน์ลภัส  คาวีสินธุ์
15. เด็กชายวรากร  พาฬิโพธิ์
16. เด็กหญิงวริฏฐา   สายแสงฉาย
17. เด็กหญิงวิมลกาญจน์  ไถ้ทอง
18. เด็กชายสรรพ์เพ็ชร  ปานสุข
19. เด็กชายสิรวัฒน์  ธรรมมุณี
20. เด็กชายอนุชา  สวนสิน
 
1. นางธัญทิพย์  มีลือสาร
2. นางสาวประภาภรณ์  พลรักษ์
3. นางสาวพัชรา  เพ็ชรสูงเนิน
4. นางสุกัญญา  ภาศักดี
 
49 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสิทธิพยากรณ์ 1. เด็กชายธีรภัทร  จันทร
 
1. นางเพ็ญ  จันทร
 
50 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดดอนประดู่ 1. เด็กหญิงโพธิวรรณ  โพธิ์นอก
 
1. นางสุจินันท์  ยอดมณี
 
51 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงสุมินตรา  โดดจรูญ
 
1. นายสานนท์  สุขจรูญ
 
52 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงกนกกร  วชิระอัศกร
2. เด็กชายคหบดี  จันทร์กะพ้อ
 
1. นางวรรณี  สงวนทรัพย์
2. นางอัจฉรีย์  คงเจริญเจตต์
 
53 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงก้านตอง  ลพพึ่งชู
2. เด็กชายปิ่นพงษ์  เรืองระวีนุกิจ
 
1. นางอัจฉรีย์  คงเจริญเขตต์
 
54 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 88.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ 1. เด็กหญิงบุบผา  จามน้อยพรหม
2. เด็กชายรัชนนท์  ใสสด
 
1. นางสาวกอบกุล  แสงสวาสดิ์
2. นางรัตนา  พุ่มไสว
 
55 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 81.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพระอินทร์ศึกษา (กล่อมสกุลอุทิศ) 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  จันทร์ตูม
2. เด็กหญิงณัฐสุดา  ถึงแก้ว
3. เด็กหญิงธิดารัตน์  นิลสุวรรณ
4. เด็กหญิงนันธิชา  ทองเกิด
5. เด็กหญิงปิยสิณี  อู๋สามเรือน
6. เด็กหญิงวณิชชา  หาวิรด
7. เด็กหญิงศิริลักษณ์  อินทร์ไพร
8. เด็กหญิงศุภนุช  สังกะ
9. เด็กหญิงสุรัสวดี  ทองปัญญา
10. เด็กหญิงสโรชา  อุตรักษ์
 
1. นางสาวภัทรา  เสตบุตร
2. นางสาววราพร  ม่วงประถม
3. นางแสงเดือน  สิทธิศักดิ์
 
56 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 88.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดเจริญธรรม เผอิญศรีภูธรอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  อ่างทอง
2. เด็กหญิงฐิตาภรณ์  บุญประกอบ
3. เด็กหญิงบุศราคัม  เพิ่มพูลทรัพย์
4. เด็กหญิงพรนภา  มาลีรัตน์
5. เด็กหญิงพีรภรณ์  ยศบุญเรือง
6. เด็กหญิงวรัญญา  สุทธาวาส
7. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  สมฤกษ์
8. เด็กหญิงศุภัทฌา  ธงศิลา
9. เด็กหญิงอภัทชา  บรรลือทรัพย์
10. เด็กหญิงเบญจวรรณ  ชูกลิ่น
 
1. นางสาวจงจิตร  เลิศวัฒนาพร
2. นางสาวพัชลีย์  จุลอำพันธ์
3. นางสาวศรีอัมพร  เอี่ยมนภา
 
57 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนาค 1. เด็กหญิงกชกร  เนียมพลาง
2. เด็กหญิงชนาพร  สุวรรณ์นาค
3. เด็กหญิงซิสตี้  ปาทาน
4. เด็กหญิงดวงพร  ทองโกมุท
5. เด็กหญิงตวิษา  นุสติ
6. เด็กหญิงธนัชญา  เลี่ยมทอง
7. เด็กหญิงปุณฑริกา  ตองสารี
8. เด็กหญิงพนารัตน์  สว่าง
9. เด็กหญิงพรรณวษา  จุ้ยนุช
10. เด็กหญิงวันเพ็ญ  วิจิตรกุล
11. เด็กหญิงวิสุตา  วสุรัตต์
12. เด็กหญิงอณัญญา  ครเพ็ง
13. เด็กหญิงอภิชญา  เครือวัลย์
14. เด็กหญิงอริศรา  สารบรรณ
15. เด็กหญิงอาทิตยา  กิจสะสม
 
1. นางนิสาชล  อาชีพสุจริต
2. นางปิยาณี  น่วมนุ่ม
3. นางสาวศิริภรณ์  เม่นมั่น
4. นางสุมณฑา  เชาว์ตระกูล
 
58 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 73 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนประเสริฐวิทยาทาน 1. เด็กหญิงชาญวิสา  แซ่เฮ้อ
2. เด็กหญิงนิตยา  แซ่เถา
3. เด็กหญิงปวีณา  แซ่เฮ้อ
4. เด็กหญิงปาต้า  แซ่ลี
5. เด็กหญิงพิมพา  แซ่จ๊ะ
6. เด็กหญิงมยุรี  แซ๋เฮ้อ
7. เด็กหญิงรสนา  แซ่ซ้ง
8. เด็กหญิงวราภรณ์  แซ่เฮ้อ
9. เด็กหญิงศิริพร  เฮอศรเสรีวงศ์
10. เด็กหญิงศิริลักษณ์  แซ่ฟ้า
11. เด็กหญิงศิวาพร  แซ่เล้า
12. เด็กหญิงสุนารี  แซ่ท่อ
13. เด็กหญิงแก้วตา  แซ่ซ้ง
14. เด็กหญิงแสงเดือน  แซ่ว่าง
15. เด็กหญิงแอนนี่  แซ่เฮ้อ
 
1. นายชาลี  ตรีจักร์
2. นางสาวบุญรัตน์  ถึงวงศ์
3. นางสมรัก  มะสีพันธ์
4. นางสาวอุราวรรณ  ยาศรี
 
59 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดภาชี 1. เด็กชายปรเมศร์  สายบัว
2. เด็กหญิงวรัญญา  เชยนิ่ม
3. เด็กหญิงศุภิสรา  ศรีศักดา
 
1. นางสมมาศ  อันทชัย
2. นายไพล๊อต  บุศราคำ
 
60 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงกัญณิกา  กัณหะกาญจนะ
2. เด็กหญิงเมธาภรณ์  เกิดพร้อม
3. เด็กหญิงโชติมนต์  สังข์ผ่อง
 
1. นางสาวอภิญญา  เปรมจิตต์
2. นายไพรัช  ทันกลาง
 
61 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 68 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดมณฑลประสิทธิ์ (อาจธวัชประชานุกูล) 1. เด็กหญิงวราภรณ์  เอี่ยมสะอาด
2. เด็กหญิงสุทธิดา  สุขเอี่ยม
 
1. นายธวัชชัย  จันทร์สวัสดิ์
 
62 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 59 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนพระอินทร์ศึกษา (กล่อมสกุลอุทิศ) 1. เด็กหญิงชลนิชา  แขจอหอ
2. เด็กชายพงศธร  ขุนพิทักษ์
 
1. นายสุริยา  ทองจรัส
2. นายเรืองฤทธิ์  บุตรโชติ
 
63 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนครหลวง (พิบูลประเสริฐวิทย์) 1. เด็กหญิงนภสร  อ้วนอินทร์
2. เด็กหญิงวริศรา  อนุเสถียร
3. เด็กหญิงเนตรชนก  เกตุบุตร์
 
1. นายจุมพล  สมภาค
 
64 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเปรมฤทัย 1. เด็กหญิงกานต์ธิดา  โมปลอด
2. เด็กหญิงธมนวรรณ  หาญณรงค์
3. เด็กหญิงสาวิณี  ประสมศรี
 
1. นายวิรัตน์  ชูรักษ์
2. นายองอาจ  เพชรพิมล
 
65 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบวรวิทยา 1. เด็กหญิงจิราพร  ชมทอง
2. เด็กหญิงตะวัน  เปรมจิตร
3. เด็กหญิงน้ำฝน  ศศิรัตน์
 
1. นายอิมรอน  นาชะวี
 
66 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงธนพร  ทองโยง
 
1. นางอัจฉรา  พรนิมิตร
 
67 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโคกช้าง(ราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงสหสวรรณ  จิตรภักดี
 
1. นายเอกชัย  พงษ์อารี
 
68 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบ้านชุ้ง (อดุลประชาวิทย์) 1. เด็กชายยศวรรธน์  บุญมาวัตร
 
1. นายวิเชนทร์  คล้ายอ่อน
 
69 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดราษฎร์บำเพ็ญ (กริ่ง - สง่า ศิษย์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงมาลัย  โพธิถวิล
 
1. นายสมกียรติ  สุริยนต์
 
70 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโบสถ์อนุกูลสังฆกิจ 1. เด็กหญิงณัฐฐากร  พูลสุข
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธนันท์  กาญจนประภา
 
71 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดสะแก 1. เด็กหญิงธิชา  ม่วงแก้ว
2. เด็กหญิงภัทราภร  สีนากสุข
 
1. นางวนิดา  ภักดีวงษ์
 
72 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโคกช้าง(ราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงดวงหทัย  สุดลาภา
2. เด็กหญิงมยุรฉัตร  เพ็ชรบัว
 
1. นายเอกชัย  พงษ์อารี
 
73 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบวรวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญาณี  สุขสยามกิจ
2. เด็กหญิงณีรนุช  วงเวียน
 
1. นายอิมรอน  นาชะวี
 
74 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดราษฎร์บำเพ็ญ (กริ่ง - สง่า ศิษย์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงนภสร  มีชูเวช
 
1. นายสมเกียรติ  สุริยนต์
 
75 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโพธิ์ทอง (วาสนานุกูล) 1. เด็กชายรพีภัทร  ขันธมาลัย
2. เด็กชายวรรณสิน  เปาริก
3. เด็กชายอรรถพล  ไวยมยุรี
 
1. นางสาวดวงฤดี  บุญยืนยง
2. นางสุนทรี  สักการะ
 
76 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดมณฑลประสิทธิ์ (อาจธวัชประชานุกูล) 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  รอดเปีย
2. เด็กชายธีรวัฒน์  ภูสุรินทร์
3. เด็กชายมงคล  จำเริญดี
 
1. นายจรัญ  จำรัสศรี
2. นางสาวรุ้งนภา  สมงาม
 
77 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพนัญเชิง 1. นายจตุพล  ชอบจิต
2. เด็กชายรัชชานนท์  แสงพรหม
3. นายวชิระพงษ์  สายปันดิ
 
1. นางพัทยา  สุขเขตต์
2. นายสุนทร  กลีบโกมุท
 
78 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจิระศาสตร์วิทยา 1. เด็กชายภัคพล  บำรุงเขต
 
1. นายพรเทพ   สุขอุดม
 
79 ศิลปะ ระนาดเอก ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพระอินทร์ศึกษา (กล่อมสกุลอุทิศ) 1. เด็กชายพงศกร  ฉายแสง
 
1. นางทิพย์รัตน์  นันหัดทัย
 
80 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจิระศาสตร์วิทยา 1. เด็กชาย ทิวากร  ไวยปิติ
 
1. นายพรเทพ  สุขอุดม
 
81 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนตะโกดอนหญ้านาง 1. เด็กชายอรรถพล  ลือกิจ
 
1. นายสมภพ   แสงกนึก
 
82 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจิระศาสตร์วิทยา 1. เด็กชายธนโชติ  คมนัย
 
1. นายพรเทพ  สุขอุดม
 
83 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนตะโกดอนหญ้านาง 1. เด็กหญิงวรวรรณ  แสงหิรัญ
 
1. นายสมภพ   แสงกนึก
 
84 ศิลปะ ฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจิระศาสตร์วิทยา 1. เด็กชายวัชระ  นิลศิริ
 
1. นายพรเทพ  สุขอุดม
 
85 ศิลปะ ฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนตะโกดอนหญ้านาง 1. เด็กหญิงปภัสสร  บุญสมจิตร์
 
1. นายสมภพ   แสงกนึก
 
86 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงจารุมน  เพชร์ดี
 
1. นายสมวงษ์  คงประโยชน์
 
87 ศิลปะ ซอด้วง ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพระแก้ว โสภณประสิทธิ์วิทยาคาร 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  กลับเป็นสุข
 
1. นายสุพจน์  รุ่งเรือง
 
88 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนาค 1. เด็กชายนราธิป  สังข์สวัสดิ์
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  รัตนนท์
 
89 ศิลปะ จะเข้ ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงจารุมน  เพชร์ดี
 
1. นายสมวงษ์  คงประโยชน์
 
90 ศิลปะ จะเข้ ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพระแก้ว โสภณประสิทธิ์วิทยาคาร 1. เด็กหญิงสุรีพร  ประเสริฐศรี
 
1. นายสุพจน์  รุ่งเรือง
 
91 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงธาวินี  ทองปะเจียด
 
1. นายสมวงษ์  คงประโยชน์
 
92 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์ 1. เด็กหญิงพัชริดา  สนศรี
 
1. นายธีรวุฒิ  ขวานเพช็ร
 
93 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนาค 1. เด็กชายนราวิชญ์  อินทะโชติ
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  รัตนนท์
 
94 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดคานหาม 1. เด็กชายปิติภูมิ  บุญล้ำ
 
1. นายวสันต์  สุขเวชกิจ
 
95 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดอุทัย (เชาวนวิทยา) 1. เด็กหญิงฐิติมา  รัชชุรัตน
 
1. นางสาวพึ่งเพ็ญ  พึ่งกุศล
 
96 ศิลปะ วงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนาค 1. เด็กชายกรรณ  นวมสำลี
2. เด็กชายณัฐภัทร  พึ่งตระกูล
3. เด็กชายทัศนัย  ขันธนิกร
4. เด็กชายศุภกร  แสนสุข
5. เด็กชายสราวุธ  ตั้งทรงจิตรากุล
6. เด็กชายสหฤทธิ์  บุญช่วย
7. เด็กหญิงสโรชา  ปั้นทอง
8. เด็กหญิงเมธินี  นาราคราม
 
1. นางบุญทัย  รัตนนท์
2. นางมัลลิกา  บุณยรัตผลิน
3. นางสาวสมเจตน์  เรืองฉาย
 
97 ศิลปะ วงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดียว ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพระแก้ว โสภณประสิทธิ์วิทยาคาร 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  กิจภักดี
2. เด็กหญิงนริศรา  บัวศรี
3. เด็กหญิงปริศนา  หงษ์ทอง
4. เด็กชายภานุวัฒน์  เรือนแพ
5. เด็กหญิงภาวินี  พลอยงาม
6. เด็กชายรักไทย  มาลัย
7. เด็กหญิงวันทนีย์  สนธิ
8. เด็กหญิงวาริณี  แย้มศิริ
9. เด็กหญิงวิชชาญา  วิตตานุช
10. เด็กหญิงศิริวรรณ  จันทร์งาม
11. เด็กหญิงสรัลรัตน์  มะลิวรรณ์
12. เด็กชายสหภาพ  ธีระวาส
13. เด็กหญิงสุนันทา  นวมทอง
14. เด็กหญิงหนึ่งธิดา  หงษ์วิจิตร
15. เด็กหญิงอนันตญา  บุตรดี
 
1. นายนาวิล  อินทโชติ
2. นายประเสริฐ  หนูจ้อย
3. นายสุพจน์  รุ่งเรือง
4. นายเสนาะ  ตั้งทรัพย์
 
98 ศิลปะ วงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจิระศาสตร์วิทยา 1. เด็กชายณภัทร  หงษ์ทอง
2. เด็กชายณัฐวัตร  เจติยานันท์
3. เด็กชายณัฐวุฒิ  คุ้มกัน
4. เด็กชายทิวากร  ไวยปิติ
5. เด็กชายธนกฤต  จิตวัฒนะเสรี
6. เด็กชายธนโชติ  คมนัย
7. เด็กชายวรินทร  ตุ้มนิลกาล
8. เด็กชายวัชรชัย  แสนสุข
9. เด็กชายวัชรากร  รัศมีดิษฐ์
 
1. นายคงศักดิ์  สุขอุดม
2. นายพรเทพ  สุขอุดม
3. นายพิศิษฐ์  ทองแฉล้ม
 
99 ศิลปะ วงอังกะลุง ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงกีรติ  สว่างจิตร์
2. เด็กหญิงจงรักษ์  กำเนิดทอง
3. เด็กชายณัฐธยาน์  เตชนิธิเศรษฐ์
4. เด็กชายณัฐพล  ชินประหัษฐ์
5. เด็กหญิงทิพวรรณ์  ประกอบทอง
6. เด็กหญิงนลินี  ผดุงเพียร
7. เด็กหญิงปิยฉัตร  รองทอง
8. เด็กชายพงศธร  ธาราพงษ์
9. เด็กหญิงพรวรินทร์  สุวรรณโอสถ
10. เด็กชายพิสิษฐ์  พิกุลทอง
11. เด็กชายพีรพัฒน์  อยู่เกษม
12. เด็กชายพีรภาส  ประสิทธิชัย
13. เด็กชายภูมิพัฒน์  จันทร์อ่อน
14. เด็กชายรัฐกร  เมฆย้อย
15. เด็กชายรุ่งโรจน์  ตั้งเจริญ
16. เด็กหญิงลัดดาวัลย์  ชูผลา
17. เด็กชายสุพจน์  หินอ่อน
18. เด็กหญิงสุมัณฑิรา  ศรีสังวาลย์
19. เด็กหญิงเพ็ชรชราภรณ์  พานทอง
20. เด็กหญิงเพ็ญกัลยา  จงเกื้อตระกูล
 
1. นางรัญญาภัทร์  กุลจิราภัทร์ฐากูร
2. นางสาวสุชา  อ่วมศรี
3. นายเสกสันต์  รอดย้อย
 
100 ศิลปะ วงดนตรีลูกทุ่ง ประเภท ข ม.1-ม.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  โพธิศาล
2. เด็กชายจาตุรนต์  เทศนา
3. เด็กหญิงจิตตมาศ  ใจเพ็ชร
4. เด็กหญิงจินดาพร  เอื่ยมประเสริฐ
5. เด็กหญิงชนันยา  ขันทอง
6. เด็กหญิงฐิตาภรณ์  จันทร์พุ่ม
7. เด็กหญิงฐิติยา  หามนตรี
8. เด็กชายนรินทร์  ลี้โชติ
9. เด็กหญิงนลินนิภา  ทรัพย์สมบัติ
10. เด็กหญิงนันทัชพร  เกิดทิม
11. เด็กหญิงนาราภัทร  เด็ดขาด
12. เด็กหญิงนิศากร  ลือน้อย
13. เด็กหญิงปิติยาพร  วงษ์แก้ว
14. เด็กชายพิัชัย  บ้านกรด
15. เด็กหญิงมินตรา  รื่นภาคบุตร
16. เด็กชายรพีพัฒน์  อ่ำคำ
17. เด็กหญิงวรรณารัตน์  งามบุญชื่น
18. เด็กชายวรวุฒิ  พระพรหม
19. เด็กชายวรากร  ธัมมัง
20. เด็กหญิงวาสิฏฐี  ปานนวม
21. เด็กชายวิวรรธน์  นรรฆเลิศ
22. เด็กหญิงศศิธันธ์  บุญแท่น
23. เด็กหญิงศิวาภรณ์  ขันติยะชัย
24. นายสนธยา  โตปั้น
25. เด็กชายอชรายุ  เนตรทิพย์
26. เด็กชายอดิเทพ  แสงนวล
27. เด็กชายอติชาติ  สันติตรานนท์
28. เด็กหญิงเกษราภรณ์  หากริต
29. เด็กชายเดชณรงค์  เจริญเนตร
 
1. นายทศพร  บุญคง
2. นางวราภรณ์  สินสืบผล
3. นายสุบิน  ขังเขตต์
4. นายสุพิน  หงษ์สร้อย
 
101 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 88.31 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเตรียมนานาชาติอยุธยา 1. เด็กชายโอฬาร  เอี่ยมมงคล
 
1. นางสาววาสนา  สาระจันทร์
 
102 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 83.86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโพธิ์ประสิทธิ์ (วิบูลย์บำรุง) 1. เด็กชายวงศกร  ครายานนท์
 
1. นางอาภาภรณ์  สุนทรสุข
 
103 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 84.31 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทศบาลชุมชนป้อมเพชร 1. เด็กหญิงเบญญาภา  สันรัมย์
 
1. นางสาวเอมอร  ประเสริฐศิลป์
 
104 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 88.36 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดเสด็จ (คุณศรีประเสริฐฯ) 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  แดงด้วง
 
1. นางสาวกิตติญาดา  เมฆแสงสี
 
105 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 73.497 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนวัดศาลาลอย 1. เด็กชายธนวัฒน์  อยู่เย็น
 
1. นางสาวภาณุมาศ  ตรีนิตย์
 
106 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 76.49 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบึง 1. เด็กหญิงศรัญรัตน์  เฉลิมวัฒน์
 
1. นางพรรณราย  จำเพียร
 
107 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 83.498 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กชายเสกสรรค์  คำเพียรวงษ์
 
1. นางสาวอรนุช  มีเงิน
 
108 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85.831 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงนิศากร  ลือน้อย
 
1. นางวราภรณ์  สินสืบผล
 
109 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 83.99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดลำพระยา (แช่มช้อยวิทยา) 1. เด็กชายรุ่งตะวัน  สุขเกษม
 
1. นายอภิวัตร  ทองประดิษฐ์
 
110 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเตรียมนานาชาติอยุธยา 1. เด็กชายโอฬาร  เอี่ยมมงคล
 
1. นางสาววาสนา  สาระจันทร์
 
111 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 83.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดทอง (สามัคคยานุสรณ์) 1. เด็กชายปฎิพาน  เทพสกุล
 
1. นางสาวทิพยวรรณ  ปุณณินท์
 
112 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 93.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงวาสิฏฐ์  ปานนวม
 
1. นางวราภรณ์  สินสืบผล
 
113 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 95.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดทอง (สามัคคยานุสรณ์) 1. เด็กหญิงอภิญญารัตน์  ทิพย์สุขุม
 
1. นางสาวทิพยวรรณ  ปุณณินท์
 
114 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดเจริญธรรม เผอิญศรีภูธรอุปถัมภ์ 1. เด็กหญิงอภัทชา  บรรลือทรัพย์
 
1. นางเสาวนีย์  จิตรโสภา
 
115 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดดาวคะนอง 1. เด็กชายไชยวัฒน์  ศรีอุดร
 
1. นางศุภนิจ   เชาว์ประสิทธิ์
 
116 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดดาวคะนอง 1. เด็กหญิงณัฐกฤตา  เฉลิมสาร
 
1. นางศุภนิจ   เชาว์ประสิทธิ์
 
117 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรอตเสวกวิทยา 1. เด็กหญิงกรวิภา  จิตรภักดี
2. เด็กหญิงชนัญชิดา  เฉลยวรรณ
3. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  อะนุภาพ
4. เด็กชายธีรภัทร  อรุณเจริญ
5. เด็กชายธีรภัทร์  ราศรีกฤษณ์
6. เด็กชายธีรวัฒน์   รื่นภาค
7. เด็กชายนัฎธพล  อ่ำพันธุ์
8. เด็กหญิงนิภาพร  บุญทะศักดิ์
9. เด็กชายปฏิภาณ  ขาวละออ
10. เด็กหญิงปริยาภัทร  ไชยเสน
11. เด็กชายพงษ์ศักดิ์  แสงแก้วสุก
12. เด็กชายภูวนัย  คงอุโฆษ
13. เด็กชายรณกร  ศักดิ์คะทัศน์
14. เด็กชายสมรัก  สัมมาเพ็ชร
15. เด็กหญิงสุชาดา  อุบลวงศ์
16. เด็กหญิงหนึ่งธิดา  วิหกรัตน์
17. เด็กหญิงอทิตยา   แก้วแพงพันธ์
18. เด็กหญิงอภิญญา  พิเคราะห์จิต
19. เด็กชายอลงกรณ์  ฟูนันท์
20. เด็กหญิงเรืองศิริ  จิตวิโส
 
1. นางสาวฐิติกาญจน์   ชูเนตร
2. นางสาวดวงพร  พรหมจันทร์
3. นายนาธร  สุวนิชย์
4. นางสาวภัทรมล  รักไมตรี
5. นางวิไล  ผ้าแดง
6. นางสาวศันสนีย์  แสงพันธ์
7. นางสิริรัตน์  นันทะกูล
8. นางอรวรรณ  ตะกรุดทอง
 
118 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดดาวคะนอง 1. เด็กหญิงกนกวรรณ   ขันธอารี
2. เด็กหญิงกนกวรรณ    น้อยนาฝาย
3. เด็กหญิงกรรณิการ์  วรโพด
4. เด็กหญิงกรรณิการ์  สายสังข์
5. เด็กชายกิตติศักดิ์    มีสมอรรถ
6. เด็กชายจเร  อานามนาถ
7. เด็กชายชนายุทธ   ชื่นจิตต์
8. เด็กหญิงณัฐกฤตา    เฉลิมสาร
9. เด็กชายณัฐพงศ์  กิจจารักษ์
10. เด็กชายต่อศักดิ์   พบจันอัด
11. เด็กชายธนวัตน์    สนามยุทธ
12. เด็กชายธานนท์  มะสะและ
13. เด็กหญิงธิติมาพร  โนรินทร
14. เด็กชายนราธร    ยอดสิงห์
15. เด็กชายนวฤกษ์  บุญประเสริฐ
16. เด็กชายปริญญา  ไชยสีหา
17. เด็กหญิงปาริชาติ  เพิ่มทรัพย์
18. เด็กหญิงพิชชากร  พัฒนจันทร์
19. เด็กชายพีระพงษ์   ไตรอุดม
20. เด็กหญิงพี่   เกิดสกุล
21. เด็กชายภัคพล   แข็งขัน
22. เด็กชายภัทรพงศ์    อู่สุวรรณ
23. เด็กชายภูวฤทธิ์    อินรัสมี
24. เด็กหญิงวันนิสา    คงสินธ์
25. เด็กหญิงวันวิสาข์    สารสุข
26. เด็กหญิงวารุณี    ขันธนิธิ
27. เด็กชายวิลาวัลย์   นาคสุข
28. เด็กชายศรัน  อานามนาถ
29. เด็กหญิงศิริวรรณ    ศุภไพบูลย์
30. เด็กชายศิลามาศ   ไชยสีหา
31. เด็กชายสมพร  นกครุฑ
32. เด็กชายสิทธิพันธ์  วงศ์ธนวัฒน์
33. เด็กชายสิทธิโชค   กลิ่นชื่น
34. เด็กชายสุรัตน์   สอนแสนสุข
35. เด็กหญิงสุรีรัตน์    เพิ่มทรัพย์
36. เด็กหญิงสโรชา  แก้วแกมทอง
37. เด็กชายอำนวย    ยาดา
38. เด็กหญิงแก้ว    แก่นงาม
39. เด็กชายโสมนัส   ประสงค์สุวรรณ
40. เด็กชายไชยวัฒน์  ศรีอุดร
 
1. นางกาญจนา  จันตะนี
2. นายณัฐชัย  พลังกูร
3. นางบุญส่ง  คำชำนาญ
4. นางสาววิภาดา  พิณประเสริฐ
5. นางศุภนิจ  เชาว์ประสิทธิ์
6. นายสมศักดิ์  กองโชค
7. นายสันติพงษ์  ประพฤติธรรม
8. นายสุชาติ  ทองมา
 
119 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กหญิงจิรภัทร  ดีภาพ
2. เด็กชายพีรพัฒน์  อยู่โต
3. เด็กหญิงภัทร์นันท์  สุขรอด
4. เด็กชายภูรี  งามเมืองปัก
5. เด็กชายภูวนนท์  อยู่โต
6. เด็กหญิงวัชชิราภรณ์  อยู่ดี
7. เด็กหญิงศิริพรรณ  แย้มกลีบ
8. เด็กหญิงเบญจวรรณ  ดีประเสริฐ
9. เด็กชายเป็นหนึ่ง  มีวารา
10. เด็กชายเพรชรัตน์  ห้วยแจ่ม
 
1. นางมยุรี  ตะปะสา
2. นางรัสรินทร์  ธนาวัฒ์เดชานนท์
3. นางอารีวรรณ  ช่วยพัฒน์
 
120 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กชายชนาธิป  ช่อเพชร
2. เด็กชายชินวัฒ  บุตรพรหม
3. เด็กชายนลธกานต์  สุขมณี
4. เด็กหญิงนิตยา  ภักดี
5. เด็กหญิงม่านฟ้า  ช่างต่อ
6. เด็กชายวัชระ  เจียมทอง
7. เด็กชายสหวรรษ  นามมะเริง
8. เด็กหญิงอรนภา  รื่นแสงสี
9. เด็กหญิงอัมพร  สันทัดถ้อย
10. เด็กหญิงอุมาพร  รื่นแสงสี
 
1. นางมยุรี  ตะปะสา
2. นางรัสรินทร์  ธนาวัฒน์เดชานนท์
3. นางอัจฉรา  จันทร์กระจ่าง
 
121 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงธนวรรณ  หาวิธี
2. เด็กหญิงผกามาศ  กระจ่างโชติ
3. เด็กหญิงพรจิรา  เทพไทย
4. เด็กหญิงมิณฑาลักษณ์  ชื่นพิมาย
5. เด็กหญิงลักษิกา  นาคกะสัน
6. เด็กหญิงอรพรรณ  ไกลที่พึ่ง
 
1. นางชญาดา  ปุยอ๊อต
2. นางสาวลัดดาวัลย์  รุมรัตน์
 
122 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพระอินทร์ศึกษา (กล่อมสกุลอุทิศ) 1. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  พันธ์มณี
2. เด็กหญิงมัญชุตา  ปลุกรัมย์
3. เด็กหญิงวรรวิษา  พองชัยภูมิ
4. เด็กหญิงวาสนา  ส้มไทย
5. เด็กหญิงอนุตรา  เพ็ชรปัญญา
6. เด็กหญิงอารียา  ภาคีโชค
 
1. นางสาวภัทรา  เสตบุตร
2. นางสาววราพร  ม่วงประถม
3. นายศุภสิทธิ์  โทนุสิทธิ์
4. นางแสงเดือน  สิทธิศักดิ์
 
123 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กหญิงชุติมา  จำแนกสาร
2. เด็กหญิงมลนิชา  นัยพันธ์
3. เด็กหญิงวรรณชนก  ทองงาม
4. เด็กหญิงสุชัญญา  วงศ์สิงห์
5. เด็กหญิงหทัยกาญ  กาญจโนบล
6. เด็กหญิงอมรรัตน์  ผ่องทิพย์
 
1. นางรัญญาภัทร์  กุลจิราภัทร์ฐากูร
2. นายเสกสันต์  รอดย้อย
 
124 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงกมลชนก  ภาคพฤกษ์
2. เด็กหญิงนพรัตน์  จำปาทิพย์
3. เด็กหญิงพัชรี  แพงหนู
4. เด็กหญิงมิยู  โมริยาม่า
5. เด็กหญิงละออ  อะทะเมืองมุููล
6. เด็กหญิงอรไพลิน  โตทอง
 
1. นางชญาดา  ปุยอ๊อต
2. นางรัชนีพรรณ  งามสมโสตร์
3. นางสาวลัดดาวัลยื  รุมรัตน์
4. นางสาวอภิญญา  เปรมจิตต์
 
125 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 81.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กหญิงกรรณิกา  เรียนเวช
2. เด็กหญิงจอมขวัญ  โทนะเวียน
3. เด็กหญิงชัชชญา  ศรีวิชัย
4. เด็กหญิงบุญรัตน์  เข็มนาค
5. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  กิจกรรม
6. เด็กหญิงลิตรษา  ฉิมเฉิด
7. เด็กหญิงวิชิตา  รื่นพจน์
8. เด็กหญิงหทัยชนก  แย้มกลีบ
 
1. นางชฎา  เรืองฉาย
2. นางมยุรี  ตะปะสา
3. นางรัสรินทร์  ธนาวัฒน์เดชานนท์
 
126 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 93.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  สุขอยู่
2. เด็กหญิงกาญจนา  แปงถิ่น
3. เด็กหญิงกาญจนาภรณ์  เกตุผาสุข
4. เด็กหญิงขวัญแก้ว  หลวงสนิท
5. เด็กหญิงจงรักษ์  ดวงแก้ว
6. เด็กหญิงนิตยา  ภักดี
7. เด็กหญิงนุ๊กขนก  คำพาพันธ์
8. เด็กหญิงบุญญรัตน์  พรรณไวย
9. เด็กหญิงมัทธุรส  โจมรัมย์
10. เด็กหญิงรัตนาภร  บำรุงศรี
11. เด็กหญิงอรทิวา  แย้มทรัพย์
12. เด็กหญิงอรนุช  ตรีศักดิ์ศรีสกุล
 
1. นางชฎา  เรืองฉาย
2. นางมยุรี  ตะปะสา
3. นางรัสรินทร์  ธนาวัฒน์เดชานนท์
 
127 ศิลปะ แสดงตลก ม.1-ม.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กชายกิตติเฉลิม  สีสมุทร์
2. เด็กชายธนดล  แสงใย
3. เด็กหญิงธันย์ชนก  บุญอุ่น
4. เด็กชายสิทธิศักดิ์  สีบุุญ
5. เด็กชายอรรถพล  สมตัว
 
1. นางจุฑามาศ  รอดภัย
2. นางสาวมรกต  วงษ์เนตร
 
128 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนาค 1. เด็กหญิงนารี  ฝาระมี
2. เด็กหญิงพรพรรณ  พงษ์ญวน
 
1. นางนิสาชล  อาชีพสุจริต
2. นางปิยาณี  น่วมนุ่ม
 
129 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนาอุ่น 1. เด็กชายนิรันดร์  พานทอง
2. เด็กชายพงศกร  แสงพระพาย
3. เด็กชายแฟร้ง  มีเนตรี
 
1. นางบุญรัตน์  ลครชัย
2. นางสุจิตรา  คงสมปราชญ์
 
130 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์ 1. เด็กชายชัยพร  อาจสมบาน
2. เด็กชายสันติภาพ  พลีเขต
3. เด็กชายอรุณ  โพธิ์เงิน
 
1. นายนิรุช  เปรมรอด
2. นางสาววัชนันท์  เพ่งสุข
 
131 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย) 1. เด็กชายจักรพรรณ  ตามสัญญา
2. เด็กชายอนันตชัย  งามใจ
3. เด็กชายอนุสรณ์  สาธิยมาศ
 
1. นายวรวิทย์  ลี้เจริญ
2. นายเสรี  ดั้งขุนทด
 
132 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์ 1. เด็กชายณัฐพล  พึ่งสุ
2. เด็กชายธัญธร  พลีขันธ์
3. เด็กชายธีร์ธวัช  แจ่มใส
 
1. นายฐานิตย์  เนคมานุรักษ์
2. นางสาววัชนันท์  เพ่งสุข
 
133 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดแก้วตา (สมุนพรฉิมประชาสรรค์) 1. เด็กชายณัฐพงษ์  พ่อค้าข้าว
2. เด็กหญิงบัญฑิตา  ร้อยครบุรี
3. เด็กชายปฏิภาณ  ร้อยครบุรี
 
1. นางวัฒนา  แสงรังศรี
2. นางสาวสุทิน  ศรีทองทา
 
134 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโบสถ์อนุกูลสังฆกิจ 1. เด็กหญิงปาริฉัตร์   ท่าสละ
2. เด็กหญิงอมรรัตน์  เพียรภูเขา
 
1. นางกรรณิกา  แย้มศรี
2. นายไชยา  เมรัตน์
 
135 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธิ์ราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงกนิษฐา  พิมพ์กล่ำ
2. เด็กหญิงดารุณีย์  เรืองฉาย
3. เด็กหญิงรัชนีวรรณ  น้อยตะพันธ์
 
1. นางมณฑา  ผลเกตุ
2. นางสาววีรยา  กองสนธิ์
 
136 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบวรวิทยา 1. เด็กชายพิพัฒน์  เกตุบท
2. เด็กชายภาณุพงศ์  ทิมแก้ว
3. เด็กชายสิทธิพงษ์  แย้มมะพลับ
 
1. นายบุญมี  บุตรนามรักษ์
 
137 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์ 1. เด็กชายกฤษณะ  พลีขันธ์
2. เด็กชายสราวุฒิ  นงนุช
3. เด็กชายอธิป  กาซัน
 
1. นางสาวขวัญใจ  บุญสมบัติ
2. นายนิรุช  เปรมรอด
 
138 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กชายวาบุญ  ธีราลาภ
2. เด็กชายสพลดนัย  ศรีแก้ว
 
1. นางพรทิพย์  แก้วจุรัตน์
2. นางสาวเสาวลักษณ์  ยิ้มประเสริฐ
 
139 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงกัญฐิกา  คมกรด
2. เด็กหญิงพรนภา  ฝั่งแก้ว
3. เด็กหญิงยุวลี  โชคสมัย
4. เด็กหญิงสิริลักษณ์  พืชนะ
5. เด็กหญิงสุภาภรณ์  จับแก้ว
6. เด็กหญิงสุวนัน  เปรมประเสริฐ
 
1. นายนฤพงษ์  พิมพ์ทอง
2. นางมยุรี  เจริญสุข
3. นางมาลี  เจริญสุข
 
140 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ไกรเพิ่ม
2. เด็กหญิงธนัชชา  สมเพียร
3. เด็กหญิงนภัสสร  งานประโคน
4. เด็กหญิงนัชชา  เย็นใจ
5. เด็กหญิงรจนา  กระจ่างโรจน์
6. เด็กหญิงสุภาพร  อินทรสังข์
 
1. นายนฤพงษ์  พิมพ์ทอง
2. นางมยุรี  เจริญสุข
3. นางสาวสมศรี  เริงสังข์
 
141 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโบสถ์อนุกูลสังฆกิจ 1. เด็กชายธนวัฒน์  หาโกสุม
2. เด็กหญิงสุริษา  บุญเจริญ
 
1. นางรุ่งทิพย์  เมรัตน์
2. นายไชยา  เมรัตน์
 
142 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดกลางคลองสระบัว 1. เด็กหญิงจิดาภา  เหลืองรัตนาภรณ์
2. เด็กหญิงนิชารัตน์  โพธิ์พิชิต
3. เด็กหญิงสายพิน  จันปะทัง
 
1. นางสาวพรพรรณ  เฉลิมกาย
2. นางเทียนทอง  สว่างเมฆ
 
143 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  สดใส
2. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ปานกรด
3. เด็กหญิงทัศนา  ศรีทอง
 
1. นางรัชนีพรรณ  งามสมโสตร์
2. นางสาวอภิญญา  เปรมจิตต์
 
144 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กชายอัครพล  รองทอง
2. เด็กชายอินทัช  เลิศสิมา
 
1. นายคมสัน  พรประสิทธิกุล
2. นางสาวลัดดาวัลย์  รุมรัตน์
 
145 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดมเหยงค์ 1. เด็กหญิงกรรณภิรมย์  เอี่ยมไกรษร
2. เด็กหญิงนริศรา  ทองจุน
 
1. นางจันทรา  ผาสุขใจ
2. นายวีรพล  ผาสุขใจ
 
146 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย) 1. เด็กหญิงณัฐยา  รัตนา
2. เด็กหญิงวิลาวรรณ  พิมมา
3. เด็กหญิงศตพร  เอี่ยมโฉม
 
1. นายสุวิท  มหานิยม
2. นายเสรี  ดั้งขุนทด
 
147 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดประดู่ทรงธรรม (จียพันธ์บำรุง) 1. เด็กหญิงนีรชา  พึ่งนาย
2. เด็กหญิงสุภาพร  กิจสังคม
 
1. นางกนกรัตน์  ราตรีโชติ
2. นางสาวลักษิกา  มณีฤทธิ์
 
148 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย) 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  ลายลักษณ์
2. เด็กหญิงอรวรรณ  ชาญชัย
3. เด็กหญิงไพริน  นาคปิ่น
 
1. นายสุวิท  มหานิยม
2. นายเสรี  ดั้งขุนทด
 
149 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนาค 1. เด็กหญิงชุติกาญจน์  เฉลยคาม
2. เด็กหญิงณริศรา  นิตย์ใหม่
 
1. นางนิสาชล  อาชีพสุจริต
2. นางปิยาณี  น่วมนุ่ม
 
150 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดศิวาราม 1. เด็กหญิงนันทิวา  ฤาชาภูเขียว
2. เด็กหญิงประสิตา  แก้วกอง
3. เด็กหญิงมณฑยา  รักสุข
 
1. นางบุญเสริม  เมืองพุทธา
2. นายเอกชัย  เมืองพุทธา
 
151 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงกมลรัตน์  ศรีสังข์
2. เด็กหญิงทัศนีย์  ศรีทอง
3. เด็กหญิงสุรัตนา  กำนอก
 
1. นางรัชนีพรรณ  งามสมโสตร์
2. นางสาวอภิญญา  เปรมจิตต์
 
152 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดหันตรา 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  นามมาลา
2. เด็กหญิงรัตยา  สุขสถาน
3. เด็กหญิงสุวรรณา  วงษ์ใหญ่
 
1. นางนุกูล  จำนงบุญ
2. นางเพียงเพ็ญ  กระจ่างเย่า
 
153 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์ 1. นายวัฒนศักดิ์  ไชยจันทร์
2. นายศิริดำรงค์  อยู่สุข
3. เด็กชายเอกชัย  คำอ่อง
 
1. นางนันทนาพร  เจริญสุข
2. นายสมโภชน์  ฉุยฉาย
 
154 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดโขดเขมาราม 1. เด็กชายณฐกร  หินขำ
2. เด็กชายเดชา  ปู่แก้ว
 
1. นางสาวธนวรรณ  ทองคำสุก
2. นายปกร  วิชัยรัมย์
 
155 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนครหลวง (พิบูลประเสริฐวิทย์) 1. เด็กหญิงกฤตยาณี  นุชคุ้ม
2. เด็กหญิงนิลาวรรณ  ศรีพันธุ์
3. เด็กหญิงอริศรา  บุญเลี้ยง
 
1. นางสาวณฐพร  เปรมกมลพันธ์
2. นางทัศนีย์  ตรีสิทธิ์
 
156 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดน้อย (วิเชียรสร้อยเกลียวอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ปิ่นรัตน์
2. เด็กชายณัฐพงศ์  ฃาลีวร
 
1. นายอติรัตน์  ด้วงประยูร
 
157 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 78 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบ้านช้าง 1. เด็กหญิงวนิดา  แทนสีดา
2. เด็กชายอดิศักดิ์  เหลืองอร่าม
 
1. นางนันทวรรณ  ตั้งอารมย์
 
158 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  บุญฤทธิ์
2. เด็กหญิงบัณฑิตา  ลับกิ่ม
3. เด็กหญิงสุวัจนี  ปันสาร
 
1. นางรัชนีพรรณ  งามสมโสตร์
2. นางสาวอภิญญา  เปรมจิตต์
 
159 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงดวงเนตร  เรืองโอชา
2. เด็กหญิงนัฐพร  อยู่เทศ
3. เด็กหญิงพัชริดา  แสงประกาย
 
1. นายนฤพงษ์  พิมพ์ทอง
2. นางมยุรี  เจริญสุข
 
160 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงประภัศสร  ใบบุญ
2. เด็กชายสมศักดิ์  สุขเฉลิมศรี
3. เด็กชายสิทธิโชค  สว่างศรี
 
1. นายนฤพงษ์  พิมพ์ทอง
2. นางมยุรี  เจริญสุข
 
161 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงขวัญใจ  แก่นเรือง
2. เด็กชายภาณุวัฒน์  จันทรักษ์
3. เด็กหญิงลลิตา  นาคกะสัน
 
1. นางสาวกาญจนา  เสมี
2. นางสาวลัดดาวัลย์  รุมรัตน์
 
162 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 63 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กชายพศวัต  บุญแท้
2. เด็กชายอัฐพล  เข็มนาค
 
1. นางพรทิพย์  แก้วจุรัตน์
 
163 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแสงทวีปวิทยา 1. เด็กชายสุริยชาติ  บุญเจริญ
 
1. นางสาวพิศเพลิน  สุคนธ์
 
164 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงศิรภัสสร  นิลพฤกษ์
 
1. นางมาฆะมณี  เข็มอนุสุข
 
165 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 90.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนลุมพลีชนูปถัมภ์ 1. เด็กหญิงเจนจิรา  รอดเปรม
 
1. นางสาวละออ  จันทร์ชุม
 
166 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กชายปัณณกร  บำรุงจิตต์
 
1. นางสาวเกษศิรินทร์  ทองเฉย
 
167 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 60 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงปัณณพร  อินทองรัตน์
 
1. นางสาวเกษศิรินทร์  ทองเฉย
 
168 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงอรญา  ใบบัวทอง
 
1. นางสาวอภิญญา  เปรมจิตต์
 
169 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดมเหยงค์ 1. เด็กหญิงกรทอง  แย้มยินดี
 
1. นางสาวบุณยนุช  บุญจิตร
 
170 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองตะเคียน หมู่ 2 1. เด็กหญิงอลิชา  ซอหมัด
 
1. นางสาวนงค์รัก  จันทร์สุนทร
 
171 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กชายพีรวัส  โอฬารกิจวานิช
 
1. นางพนิตา  สุขสมแดน
 
172 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 67 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนเตรียมนานาชาติอยุธยา 1. เด็กชายมนัสนันท์  วงษ์วนิชกิจ
 
1. Mr.Jonathan  Silcox
 
173 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองตะเคียน หมู่ 2 1. เด็กหญิงกิตติยาวรรณ  โกสุม
2. เด็กหญิงชาลิณี  ไกรทัต
3. เด็กหญิงนิติกาญจน์  ฤกษ์ลักษณี
4. เด็กหญิงรุ่งทิวา  ภู่ระย้า
5. เด็กหญิงไอรีน  เข็มมณี
 
1. นางสาวนงค์รัก  จันทร์สุนทร
 
174 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประชาศึกษา 1. เด็กชายธนกฤต  จันทนา
 
1. นางสาวพัชรินทร์  ศรีพรรณารักษ์
 
175 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดระโสม 1. เด็กหญิงจิรัชญา  วงศ์อนันต์
2. เด็กหญิงชนิกานต์  เรืองคำ
3. เด็กหญิงณิชญา  วงษ์มาก
4. เด็กชายนที  ดำดี
5. เด็กหญิงภัทรจาริน  เยาวรัตน์
6. เด็กหญิงอังคณา  คงสมฤทธิ์
 
1. นางปราณี  พูนพิพัฒน์
2. นางสาวรุ่งทิพย์  กาศจักร์
3. นางสมลักษณ์  แรงกสิวิทย์
 
176 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กชายกฤษณพงษ์  อัครปัญญา
2. เด็กชายตฤณปรัชญา  โอริส
3. เด็กชายธนวัฒน์  อิ่มอุดม
4. เด็กชายธนโชติ  ตวงสุวรรณ
5. เด็กชายศิริพงษ์  พงษ์โพธิ์
6. เด็กชายสรรพัชญ์  ตันวรรณรักษ์
 
1. นายวิฑูรย์  อยู่เรืองเดช
2. นายสุมิต  อำพะวา
3. นายสุรศักดิ์  หาระวี
 
177 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กชายกิตติชัย  ขันธรักษ์
2. เด็กชายฉัตรมงคล  การพะวงศ์
3. เด็กชายธัญภาส  มงคล
4. เด็กชายนิรวิทย์  หาวัตร
5. เด็กชายรุ่งโรจน์  มั่นเจริญ
6. เด็กชายศตวรรษ  พิทักษา
7. เด็กชายศิวกร  มหาชัย
8. เด็กชายอานนท์  โพธิ์จันทร์
 
1. นายนเรศ  รุ่งเรือง
2. นางสาวศศิธร  สร้อยทอง
3. นายอนุรัตน์  รักการแพทย์
 
178 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. นางสาวจิรวรรณ  พรมมี
2. นางสาวธิดาพร  บุญหนุน
3. นางสาวพิชญา  เอนก
4. นางสาวมาริสา  ผะอบจันทร์
5. นายสหชัย  สายเกษม
6. นางสาวสุมินตรา  โดดจรูญ
7. นายสุริยา  จำจิตร
8. นายอนุวัฒน์  เหลาสุวรรณ
9. นางสาวอรญา  ใบบัวทอง
10. นายเอกชัย  ลาวงศ์
 
1. นางสาวจิราภรณ์  บูชา
2. นางรัชนีพรรณ  งามสมโสตร์
3. นางสาวอภิญญา  เปรมจิตต์
 
179 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ป.1-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโคกช้าง(ราษฎร์บำรุง) 1. เด็กหญิงช่อทิพย์  อุรา
2. เด็กหญิงดวงหทัย  สุดลาภา
3. เด็กชายธีรภัทร  ไตรสุธา
4. เด็กหญิงนรินทร์ลา  กล้าการนา
5. เด็กชายภพธรรม  พลอยรุ่งโรจน์
6. เด็กชายรัฐพงษ์  พรมมิ
7. เด็กหญิงสหสวรรณ  จิตรภักดี
8. เด็กหญิงสิริพนิดา  ลับแสง
 
1. นางอุทัยวรรณ  โล่ห์ทอง
2. นายเอกชัย  พงษ์อารี
 
180 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กชายนรินทร์  กลิ่นผลา
2. เด็กหญิงนิ่มนวล  จริงเสถียร
3. เด็กชายปฏิมา  บุญทวีเวทย์
4. เด็กหญิงวัลลภา  นอบน้อม
5. เด็กชายอารักษ์  สระศรี
 
1. นางสาวจิราภรณ์  บูชา
2. นางสาวอัจฉรา  เฉลียวศิลป์
 
181 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงกฤติกา  พูลทรัพย์
2. เด็กหญิงขวัญจิรา  ขวัญวงศ์
3. เด็กหญิงวิภาดา  สุขแว่น
 
1. นางประนอม  คล้ายรักษ์
2. นางสาวรัตนา  ผลภาค
 
182 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. นางสาวนัชชา  อ่ำพุด
2. นายศิวกร  คงสมบูรณ์
3. นางสาวเจนจิรา  ทุมพัด
 
1. นายพัสวี  จริตธรรม
 
183 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดดอนพุดซา 1. เด็กหญิงขนิษฐา  พิมพ์สวรรค์
2. เด็กชายภานุวัตร์  พูลมา
 
1. นายนิทัศน์  หามนตรี
2. นายอาทิตย์  ลาภชัย
 
184 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงบุษยมาศ  แจ่มจ้า
2. เด็กหญิงวราลี  วงษ์สมตระกูล
 
1. นางทัศนีย์  อยู่ทรัพย์
2. นางมาฆะมณี  เข็มอนุสุข
 
185 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์ 1. เด็กหญิงปรางค์ทิพย์  มีทอง
2. เด็กหญิงสโรชา   กลั่นเครือวัลย์
 
1. นายภคภัณฑ์  สร้างตนเอง
 
186 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 96.47 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงมณีรัตน์  ไทยปิ่นณรงค์
2. เด็กชายศิรวิชญ์  คิดชัย
 
1. นางจันทิมา  เดชเพิ่มสุข
2. นางสาวอ้อมฤดี  แช่มอุบล
 
187 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบ้านช้าง 1. เด็กชายทศพร  เหลืองอร่าม
2. เด็กชายภัทรพล  ไข่พลาย
 
1. นายณฐดนย์  เย็นใจมา
2. นางศรีนวล  ขอพร
 
188 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงปภาดา  ไชยบุดดี
2. เด็กหญิงอาทิตยาภา  วิไลจิตต์
 
1. นายดิเรก  มากผาสุข
2. นางประนอม  คล้ายรักษ์
 
189 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธิ์ราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายประทีป  ภู่พงษ์
 
1. นางสาวประภาพร  เพชรดีคาย
 
190 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กชายปิยะพรรณ์  ขันธวิธี
 
1. นางชลิดา  สุขเกษม
 
191 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทออทิสติก ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กชายเตชะพัฒน์  เตียรักษ์กิจสกุล
 
1. นางสาวอภิญญา  เปรมจิตต์
 
192 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล 1. เด็กหญิงเทวี  เจริญศิริ
 
1. นางมณี  ราตรีโชติ
 
193 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดวงษ์สวรรค์ 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  รังษี
 
1. นางวาสนา  แพทย์รักษ์
 
194 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดตาลเอน (โศถนชนูปถัมภ์) 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  เอี่ยมสะอาด
 
1. นางกนกวรรณ  สระรักษ์
 
195 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กชายชินบัญชร  วงษ์พันธุ์
 
1. นางมาเรียม  ณัฏฐ์ถาวรีย์
 
196 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 71 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย) 1. เด็กชายณรงค์ชัย  ชัยวิเศษ
2. เด็กหญิงวรรณวิษา  พุ่มภักดี
3. เด็กชายสายฟ้า  ไวยวุฒิ
 
1. นางพรทิพย์   เลือดน้ำชล
2. นางสาวสะแกวัลย์  เดชเลย์
 
197 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดหนองไม้ซุง 1. เด็กชายธนากร  เปรมจัตุรัส
2. เด็กชายปริญญา  คงสมกัน
3. เด็กหญิงวรพรรณ  คงสุวรรณ
 
1. นางสาวสุวภา  พวงภู่
2. นางไพบูลย์  ศิลาอาสน์
 
198 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กชายนครินทร์  รัตน์คีรีพันธุ์
2. เด็กชายวิโรจน์  ดอกบัวหลวง
 
1. นางรังรอง  สมบุญ
2. นางวนิดา  อัตตพงษ์ศักดิ์
 
199 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดไก่เตี้ย (วิทยสุนทร) 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ยิ่งตระกูล
2. เด็กชายพงษ์เทพ  ยาวุธ
 
1. นางปิติพร  มีสุข
2. นางแสงเดือน  แจ้งเขว้า
 
200 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดลาย (ทวีปัญญา) 1. เด็กชายยศพล  แสงอินทร์
2. เด็กชายวงศธร  แสงอินทร์
 
1. นายดนัย  เนกขัม์
2. นางสาวสุรีย์พร  สัยยะสิทธิ์
 
201 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนวัดหันตรา 1. เด็กหญิงพัชราภา  โชติเสน
 
1. นางสาวระเบียบ  เขียวไสว
 
202 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนครหลวง (พิบูลประเสริฐวิทย์) 1. เด็กชายทรัพย์เจริญ  ผิวละออง
2. เด็กหญิงภานุมาศ  กงชัย
 
1. นางศิวัตรา  พลรักษ์
2. นางสาวเขมิกา  สาธร
 
203 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดศรีประชา 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  อรัญยถาวร
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ไทยเจริญ
3. เด็กหญิงสุธิดา  ฟองน้ำ
4. เด็กหญิงสุพัตรา  สีเสมอ
5. เด็กหญิงอนัญลักษณ์  นิลกัล
6. เด็กหญิงเกตุแก้ว  ชมทวีป
7. เด็กหญิงเมขลา  วาสไธสง
 
1. นายศักดา  รางวัลหลาย
2. นายสุรชัย  คำดีราช
3. นางอาภาภัทร์  ถุงมณี
 
204 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดวงษ์สวรรค์ 1. เด็กชายกฤษดา  กายาสิทธิ์
2. เด็กหญิงนัฐพร  แหนงวงค์
3. เด็กชายวัชระ  ถนอมวงษ์
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  โวหาร
2. นางวาสนา  แพทย์รักษ์
 
205 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กชายกฤษฎา  สงเจริญ
2. เด็กชายกิตติศักดิ์  สุขรักษา
3. เด็กชายกิติศักดิ์  สกุณา
 
1. นางบริสุทธิ์  โต๊ะแสง
2. นางมาลัย  บริบูรณ์มงคล
 
206 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพะยอม 1. เด็กชายชุติพงษ์  หอมทรัพย์
2. เด็กชายปิยวัฒน์  เมธาวรากุล
 
1. นางกัลยา  จันทร์เติม
2. นางสาวฤทัยวรรณ  สิงหรัตน์
 
207 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพรพินิตพิทยาคาร 1. เด็กชายวันรบ  บุญยมัย
2. เด็กชายอรรธพล  ดลเสถียร
 
1. นางกิตติยา  ศิริแพทย์
2. นางสาวสมสมร  ลายพิกุน
 
208 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์ (วังน้อย) 1. เด็กชายจีรพัชร  ภาคเกษี
 
1. นางพรทิพย์   เลือดน้ำชล
 
209 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กชายนครินทร์  รัตน์คีรีพันธุ์
 
1. นางขวัญรพี  เครือใย
 
210 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประตูชัย 1. เด็กชายนพดล  กุลเทพบัณฑิตย์
 
1. นางอัจฉรา  พรนิมิตร
 
211 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดทรงกุศล 1. เด็กหญิงณัฐวดี  พงษ์สุด
 
1. นางพิศมัย  ชื่นขำ
 
212 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดศรีประชา 1. เด็กชายณัฐกานนท์  บุญหลักคำ
 
1. นายสุรชัย  คำดีราช
 
213 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดลาย (ทวีปัญญา) 1. เด็กหญิงเบ็ญจพร  แสงอินทร์
 
1. นางสาวสถาพร  ศิลาอาสน์
 
214 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กชายชินบัญชร  วงษ์พันธุ์
 
1. นางขวัญรพี  เครือใย
 
215 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ่อแร่ 1. เด็กชายนาถวัฒน์  ทาโถม
 
1. นางสุมนัส  ศรีมณฑก
 
216 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) รำไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กหญิงบุษบา  โคตะระ
2. เด็กหญิงผกาวรรณ  สระทองแดง
3. เด็กหญิงรุ่งขจร  เฉลิมวัฒน์
4. เด็กหญิงสุชาดา  จีนสูงเนิน
5. เด็กหญิงอำภา  สันทัดถ้อย
 
1. นางมาลัย  บริบูรณ์มงคล
2. นางรัสรินทร์  ธนาวัฒน์เดชานนท์
 
217 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเป็ด 1. เด็กหญิงชยุดา  ใบบัวเผื่อน
 
1. นางศิริกุล  มากประมูล
 
218 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดพระญาติการาม 1. เด็กชายกฤษฎา  สงเจริญ
2. เด็กชายกิติศักดิ์  สกุณา
3. เด็กหญิงบุษบา  โคตะระ
4. เด็กหญิงผกาวรรณ  สระทองแดง
5. เด็กหญิงรุ่งขจร  เฉลิมวัฒน์
6. เด็กชายวรวุฒิ  พิมพ์ทอง
7. เด็กหญิงสุชาดา  จีนสูงเนิน
 
1. นางมาลัย  บริบูรณ์มงคล
2. นางรัสรินทร์  ธนาวัฒน์เดชานนท์
3. นางสาลี่  จันทสร
 
219 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดเรือแข่ง (ประชาอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงณัฎฐ์นรีย์  สำราญจิตร
 
1. นางอัจฉราวดี  ทองนพ
 
220 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 96.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดมเหยงค์ 1. เด็กชายชินาธิป  เอมโอฐ
2. เด็กชายธนโชติ  ประสพเนตร์
3. เด็กชายศิริโชค  เห่งประดิษฐ์
 
1. นางจันทรา  ผาสุขใจ
2. นางสาวนพรัตน์  สำอางค์ผิว
 
221 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา 1. เด็กหญิงชญานิศ  ประดับเพชร
2. เด็กหญิงธนัญญา  เกตุถาวร
3. เด็กชายปวริศ  จันทร์หอม
 
1. นางขวัญฤทัย  ภู่สาระ
2. นางถนอม  อุบลสุข