ผลการแข่งขัน การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.4-ม.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 62
ณ เมืองทองธานี จังหวัดนนทบุรี
ระหว่าง วันที่ 13 - 15 เดือน กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556

DOC.6
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนโนนสูงศรีธานี สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 42 เข้าร่วม ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนหินโงมพิทยาคม สพม. เขต 21 (หนองคาย,บึงกาฬ) 35 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนมัธยมวานรนิวาส สพม. เขต 23 (สกลนคร) 33 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนป่าพะยอมพิทยาคม สพม. เขต 12 (นครศรีธรรมราช,พัทลุง) 31 เข้าร่วม 4  
5 โรงเรียนนครพนมวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) 27 เข้าร่วม 5  
6 โรงเรียนโพนพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) 26 เข้าร่วม 6  
7 โรงเรียนวังหลังวิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 25 เข้าร่วม 7  
8 โรงเรียนสิชลคุณาธารวิทยา สพม. เขต 12 (นครศรีธรรมราช,พัทลุง) 24 เข้าร่วม 8  
9 โรงเรียนผาขามวิทยายน สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) 23 เข้าร่วม 9  
10 โรงเรียนพิชัย สพม. เขต 39 (พิษณุโลก,อุตรดิตถ์) 22 เข้าร่วม 10  
11 โรงเรียนผึ่งแดดวิทยาคาร สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) 20 เข้าร่วม 11  
12 โรงเรียนบรรหารแจ่มใสวิทยา 5 สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 19 เข้าร่วม 12  
13 โรงเรียนลำทับประชานุเคราะห์ สพม. เขต 13 (ตรัง,กระบี่) 17 เข้าร่วม 13  
14 โรงเรียนปัว สพม. เขต 37 (แพร่,น่าน) 15 เข้าร่วม 14  
15 โรงเรียนทุ่งโพธิ์วิทยา สพม. เขต 14 (พังงา,ภูเก็ต,ระนอง) 14 เข้าร่วม 15  
16 โรงเรียนแม่แจ่ม สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 12 เข้าร่วม 16  
17 โรงเรียนวังงิ้ววิทยาคม สพม. เขต 41 (กำแพงเพชร,พิจิตร) 10 เข้าร่วม 17  
18 โรงเรียนเบญจมราชรังสฤษฎิ์ 2 สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 10 เข้าร่วม 17  
19 โรงเรียนสองพิทยาคม สพม. เขต 37 (แพร่,น่าน) 6 เข้าร่วม 19  
20 โรงเรียนคุรุประชาสรรค์ สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 5 เข้าร่วม 20  
21 โรงเรียนชำนาญสามัคคีวิทยา สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 5 เข้าร่วม 20  
22 โรงเรียนวังทองพิทยาคม สพม. เขต 39 (พิษณุโลก,อุตรดิตถ์) 5 เข้าร่วม 20  
23 โรงเรียนศรีเทพประชาสรรค์ สพม. เขต 40 (เพชรบูรณ์) 5 เข้าร่วม 20  
24 โรงเรียนสตรีมารดาพิทักษ์ สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 5 เข้าร่วม 20  
25 โรงเรียนบึงบูรพ์ สพม. เขต 28 (ศรีสะเกษ,ยโสธร) 4 เข้าร่วม 25  
26 โรงเรียนท่าแพผดุงวิทย์ สพม. เขต 16 (สงขลา,สตูล) 0 เข้าร่วม  
27 โรงเรียนปากพนัง สพม. เขต 12 (นครศรีธรรมราช,พัทลุง) 0 เข้าร่วม  
28 โรงเรียนศรียาภัย สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 0 เข้าร่วม  
29 โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 0 เข้าร่วม  
30 โรงเรียนสวนศรีวิทยา สพม. เขต 11 (สุราษฎร์ธานี,ชุมพร) 0 เข้าร่วม  
31 โรงเรียนเมืองเชลียง สพม. เขต 38 (สุโขทัย,ตาก) 0 เข้าร่วม  
32 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) - -  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน