ผลการแข่งขัน การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับมัธยมศึกษา จังหวัดขอนแก่น
ณ โรงเรียนนครขอนแก่น,กัลยาณวัตร,แก่นนครวิทยาลัย,ขอนแก่นวิทยายน,ขามแก่นนคร จังหวัดขอนแก่น
ระหว่างวันที่ 12-13 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

DOC.6
ที่ โรงเรียน สังกัด กลุ่มแข่งขัน คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนภูเวียงวิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 5 87 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยขอนแก่น ฝ่ายมัธยมศึกษา (ศึกษาศาสตร์) สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 83 ทอง ชนะเลิศ  
3 โรงเรียนบ้านไผ่ สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 2 78.5 เงิน ชนะเลิศ  
4 โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 78.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
5 โรงเรียนหนองเรือวิทยา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 5 75.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
6 โรงเรียนแวงน้อยศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 3 75.5 เงิน ชนะเลิศ  
7 โรงเรียนมัญจาศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 2 74.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
8 โรงเรียนชุมแพพิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 5 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
9 โรงเรียนเทพศิรินทร์ ขอนแก่น สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 72.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
10 โรงเรียนศรีกระนวนวิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 4 70.75 เงิน ชนะเลิศ  
11 โรงเรียนฝางวิทยายน สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 70.5 เงิน 4  
12 โรงเรียนขามแก่นนคร สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 69.5 ทองแดง 5  
13 โรงเรียนหนองสองห้องวิทยา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 3 68.75 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
14 โรงเรียนขอนแก่นวิทยายน 2 (สมาน สุเมโธ) สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 68.25 ทองแดง 6  
15 โรงเรียนมหาไถ่ศึกษาภาคตะวันออกเฉียงเหนือ สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 66.25 ทองแดง 7  
16 โรงเรียนน้ำพองศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 4 65.5 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
17 โรงเรียนกัลยาณวัตร สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 63.25 ทองแดง 8  
18 โรงเรียนอมตวิทยา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 3 61 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
19 โรงเรียนขอนแก่นพัฒนศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 60.75 ทองแดง 9  
20 โรงเรียนก้านเหลืองวิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 3 60 ทองแดง 4  
21 โรงเรียนขอนแก่นวิทยายน สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 60 ทองแดง 10  
22 โรงเรียนจตุรมิตรวิทยาคาร สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 5 60 ทองแดง 4  
23 โรงเรียนท่านางแนววิทยายน สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 3 60 ทองแดง 4  
24 โรงเรียนนครขอนแก่น สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 60 ทองแดง 10  
25 โรงเรียนนาจานศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 5 60 ทองแดง 4  
26 โรงเรียนมหาไถ่ศึกษาขอนแก่น สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 60 ทองแดง 10  
27 โรงเรียนเมืองพลพิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 3 60 ทองแดง 4  
28 โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย 2 สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 1 60 ทองแดง 10  
29 โรงเรียนแวงใหญ่วิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 3 60 ทองแดง 4  
30 โรงเรียนโนนข่าวิทยา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 3 60 ทองแดง 4  
31 โรงเรียนกระแสพัฒนา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 3 0 -  
32 โรงเรียนโนนศิลาวิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) ขอนแก่น เขต 3 0 -  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน